You are on page 1of 5

BANGHAY ARALIN SA KINDERGARTEN

HEAD, SHOULDERS, KNEES AND TOES


WEEK 4 Head, shoulders, knees and toes
Knees and toes
HULYO 04, 2016 Head, shoulders, knees and toes
LUNES Knees and toes
Eyes and ears and mouth and nose
Head, shoulders, knees and toes
CONTENT FOCUS: I have a body. Knees and toes

C. Paglalahad/Talakayan
MEETING TIME 1: 1. Magpakita ng larawan ng isang
Kinder Cherry 6:10-6:30 bata. Ipatukoy ang bahagi ng
Kinder Orange 9:00-9:30 katawan ng bata.
2. Banggitin ang bahagi ng katawan
hayaang ituro ng mga bata ang
I. LAYUNIN mga bahagi ng kanilang
Naisasagawa ang katawan.
paggalaw/pagkilos ng iba’t ibang 3. Itanong sa mga bata ang gamit
bahagi ng katawan sa saliw ng ng iba’t ibang bahagi ng
awitin nang may kasiyahan katawan.
(KPKGM-Ia-1) D. Pagsasanay
Natutukoy ang iba’t ibang Ipasakilos sa mga ito ang
bahagi ng katawan (PNEKBS-Id-1) nagagawa ng iba’t ibang bahagi.

II. PAKSANG ARALIN


A. Mensahe : I have a body. My
body has different parts. I can WORK PERIOD 1:
see some parts. 6:30-7:00
B. Sanggunian : National 9:30-10:00
Kindergarten Curriculum
Guide
C. Kagamitan : larawan ng I. LAYUNIN
katawan A. Naipapahayag ang
pagkamalikhain sa pagbakat
III. PAMAMARAAN sa papel ng bahagi ng
A. Panimulang Gawain katawan.
1. Panalangin B. Natutukoy ang iba’t ibang
2. Pagbati bahagi ng katawan (PNEKBS-
3. Pagtatala ng nagsisipasok Id-1)

B. Pagganyak II. PAKSANG ARALIN


1. Itanong sa mga bata kung A. Pamagat : Balangkas ng
anong bahagi ng katawan Katawan Ko
ang ginagamit kapag B. Sanggunian : National
pumapalakpak. Kindergarten Curriculum
2. Ipaawit ang “Head, Guide
Shoulders, Knees and C. Kagamitan : lapis na malapad,
Toes” nang may aksiyon. papel, krayola at pandikit
MEETING TIME 2:
7:00 – 7:25
10:00-10:25

I. LAYUNIN
A. Natutukoy ang iba’t ibang
bahagi ng katawan (PNEKBS-
Id-1)
B. Tell the function of each
III. PAMAMARAAN bodypart (PNEKBS-Id-2)
A. Panimulang Gawain
B. Pagganyak II. PAKSANG ARALIN
C. Paglalahad/ Talakayan A. Mensahe : Mga Bahagi ng
1. Ilatag ang papel sa sahig. Katawan ko
2. Pahigain ang bata sa B. Sanggunian : National
papel. Kindergarten Curriculum
3. Pasundan sa kaklase ang Guide
balangkas ng katawan ng Intergrated Core
batang nakahiga. Curriculum
4. Pakulayan ang loob ng Kindergarten
balangkas. C. Kagamitan : larawan ng
D. Pagsasanay katawan ng bata
1. Ipagupit at ipadikit sa
isang papel na may III. PAMAMARAAN
patigas. A. Panimulang Gawain
2. Gawin ito sa lahat ng mga B. Pagganyak
bata. C. Paglalahad/Talakayan
3. Sulatan ng pangalan ang 1. Magpakita ng larawan ng
bawat balangkas. isang bata.
4. Paguhitan ang mata, ilong, 2. Tumawag ng isang bata at
at bibig ang mukha ng ipaturo sa larawan ang
balangkas. bahagi ng katawan
5. Maaaring lagyan ng may- habang binibigkas ng guro
ari ang kanyang ang pangalan nito.
balangkas ng baro, 3. Pakinggan ang bawat
kamiseta, ribbon sa ulo, o tugma at ipaulit sa mga
anuman bagy na bata:
mapagkakakilanlan sa
kanya. Dalawang mata, dalawang tainga, ilong na
E. Pagtataya nag-iisa
Ibitin sa dingding Sa mukha ko makikita
palibot sa silid aralan ang mga Mapupulang mga labi, at ngiping mapuputi,
balangkas ng katawan. Nagpapaganda ng ngiti.
Dalawang kamay umiimbay,
Dalawang paa humahakbang.
D. Pagsasanay
Itanong:
1. Anu-anong mga bahagi ng Ipabigkas ang dasal bago
katawan ang tinutukoy sa kumain.
bawat tugma?
E. Pagtataya
Ano ang gamit ng mga E. Pagtataya
bahaging tinutukoy sa tugma? 1. Pagkain ng sabay-sabay ng
mga bata.
2. Pagliligpit ng pinagkainan ng
bawat bata.
SUPERVISED RECESS: 3. Paglilinis ng mesa at
paghahanda sa susunod na
7:25 – 7:40 aralin.
10:25-10:40

I. LAYUNIN STORY TIME


A. Nagbabahagi ng pagkain 7:40 – 8:00
(KAKPS-00-16) 10:40-11:00
B. Nagkakaroon ng kamalayan
sa wastong pag-uugali at gawi I. LAYUNIN
sa pagkain. Listen attentively to stories
(LLKLC-00-1)
A. Panimulang Gawain
Magpakita ng larawan ng II. PAKSANG ARALIN
isang batang kumakain sa hapag A. Kwento : Ang Masayang
kainan. Pamilya
Itanong: B. Sanggunian : Intergrated Core
 Ano ang ginagawa ng bata? Curriculum Kindergarten
 Bakit mo nasabing ang bata ay C. Kagamitan : aklat
kakain pa lamang?
 Ano ang dapat gawin bago III. PAMAMARAAN
kumain? 1. Magpapakita ng larawan ng isang
 Kanino dapat magpasalamat? masayang pamilya.
Bakit? Itanong:
B. Pagganyak
Ipabasa o iparinig at ipabigkas
ang dasal.
Aming Diyos
Salamat sa Iyo
Sa mga pagkaing ito.
Aming Diyos
Salamat sa iyo
Sa mga biyayang ito
Amen.  Ano ang masasabi ninyo
C. Paglalahad sa pamilya?
1. Ipahanda ang mga kagamitan  Sinu-sino ang nakikita
sa pagkain (bawat bata) ninyo sa larawan?
2. Sabay-sabay na bigyan ng  Nais ba ninyong maging
pagkain ang mga bata. tulad ng isang masayang
D. Pagsasanay pamilya?
2. Sabihin ang pamagat ng kuwento: 2. Masaya ba silang nag-almusal? Bakit?
Ang Masayang Pamilya
Itanong: May nais ba kayong
malaman tungkol sa kuwento?
3. Pagbibigay ng pamantayan sa
pakikinig ng kuwento.
4. Pagkukuwento ng guro ng walang
larawan. WORK PERIOD 2:
5. Pagkatapos ng kuwento pangkatin 8:00-8:30
ang mga bata at bigyan ng 11:00-11:30
pangkatang gawain.

ANG MASAYANG PAMILYA I. LAYUNIN


Maagang nagising sina Tatay at Use standard measuring tools
Nanay. Nagpunta sa likod ng bahay si Tatay. such as height chat, ruler to
Nagsibak siya ng kahoy. Si Nanay naman ay measure length (MKME-00-1)
nagluto ng kakainin sa almusal. Mayamaya ay
nagising na si Abel. Narinig niyang nagsisibak II. PAKSANG ARALIN
ng kahoy ang kanyang tatay. Lumapit siya at A. Pamagat : Gaano Ka
tumulong sa pagsasalansan ng kahoy. Katangkad
Nagising na rin si Ana. Nagligpit siya ng B. Sanggunian : National
kanilang hinigan. Tumulong din siya sa Kindergarten Curriculum
kanyang nanay sa pag-aayos ng kanilang Guide
agahan. Intergrated Core
Maayos na ang hapag kainan. Curriculum
Tinawag ni Ana sina Tatay, Kuya at ang Kindergarten
bunsong kapatid na si Alisa. C. Kagamitan: height chart, tape,
Si Bunso ang nanguna sa panalangin. ruler
Nagpasalamat sila sa mga biyayang kanilang
tatanggapin. Masaya silang nag-almusal. III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
Awit
B. Pagganyak
Pagbilang ng 1-10
C. Paglalahad/Pagtalakay
1. Tumayo nang patalikod sa
Height Chart.
2. Lagyan ito ng tatak
(Halimbawa: tape) kung gaano
ka katangkad.
3. Kumuha ka ng ruler.
4. Sukatin mula sa ibaba
hanggang sa may tape.
Mga Tanong: 5. Bilangin kung ilang ruler ang
1. Anong bahagi ng katawan ang ginamit iyong taas.
- ni Tatay sa pagsibak ng kahoy? D. Pagsasanay
- ni Abel sa pagsasalansan ng Sabihin: Ako ay may mataas
kahoy? na tatlo at kalahating ruler.
- ni Ana sa pagligpit ng hinigan?
- ni Bunso sa pagdarasal?
INDOOR/OUTDOOR ACTIVITY: C. TAKDANG ARALIN:
8:30 – 9:00 Gumupit ng larawan ng parte ng
katawan na hindi natin nakikita.
11:30-12:00

I. LAYUNIN
Nakakasali sa mga laro, o
anumang Gawain at iba’t ibang
paraan ng pag-eehersisyo
(KPKPF-00-1)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Maglaro Tayo (Heto
Na, Akin Na Ang Bola)
B. Sanggunian : Intergrated Core
Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : bola

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
Exercises
B. Pagganyak
1. Ipaawit ang tulang “Heto
Na, Akin Na Ang Bola”
2. Awit: (Himig Hello! Hello!
___!)

Heto na. (3X)


Saluhin mo ang bola.
Saluhin, patalbugin, at ibalik sa akin.
Akin na, (3X)
Ibalik mo ang bola.
Iyong patalbugiin pabalik sa akin.

You might also like