You are on page 1of 6

BANGHAY ARALIN SA KINDERGARTEN

WEEK 2
Hunyo 23, 2016 (Huwebes)

CONTENT FOCUS : Marami tayong gawain sa paaralan.

ARRIVAL TIME: 6:00 – 6:10


12:00 – 12:10
1. Panalangin
2. Pagiisa-isa sa mga dumating na mag-aaral.
3. Pagtsek ng kalinisan.
4. Pag-uulat ng kasalukuyang panahon.
MEETING TIME 1 6:10 – 6:20
12:10 – 12:20
I. LAYUNIN
Nakasusunod sa mga utos/gawain nang maayos at maluwag sa kalooban (KAKPS-00-5)
II. PAKSANG ARALIN
A. Mensahe : We follow rules in our classroom..
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten, page 87-88
C. Kagamitan : larawan ng mag-aaral at guro
III. PAMAMARAAN
A. Pagtatalakay
1. Ang guro ay magpapakita ng larawan ng mag-aaral at guro.

2. Anu-anong mga alituntunin ang dapat sundin ng mga mag-aaral?


3. Bakit kailangang may alituntunin sa loob ng silid-aralan?
4. Anong alituntunin ang makakatulong upang maging malinis at maayos ang ating
silid aralan?
5. Magbigay ng iba pang alituntunin na dapat sundin sa paaralan.
WORK PERIOD 1 6:20 – 7:00
12:20 – 1:00
I. LAYUNIN
Describe common objects/things in the environment based on color (LLKV-00-2)
II. PAKSANG ARALIN
A. Pamagat : Kulay Pula
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten, pagr 89-90
C. Kagamitan : pulang krayola
III. PAMAMARAAN
1. Ipakita sa mga bata ang mga bagay na kulay pula sa loob ng silid-aralan.
2. Pakulayan ang mga bulaklak ng kulay pula.
3. Itanong sa mga bata kung ano pang mga bulaklak ang kulay pula.

Sabihin: Ang __________ ay pula.


Bakatin ng krayolang pula ang salitang pula.

pula - pula pula


pula pula pula
Tingnan at kilalanin ang mga larawan
Kulayan ng pula.
MEETING TIME 2 7:00 – 7:10
1:00 – 1:10
I. LAYUNIN
Nakikipaglaro sa dalawa o tatlong bata na gamit ang isang laruan (SEKPKN-Ig-2)
Give simple directions (LLKOL-00-8)
II. PAKSANG ARALIN
A. Paksa : People Counting Games (1,2,3)
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
C. Kagamitan : bola o jumping rope
III. PAMAMARAAN
Stand and Sit: “One” (sit), “Two” (stand), “Three” (sit)
Hopping Forward: ”One, Two, Three” (change direction)
”One, Two, Three” (change direction)
Magpakita ng larawan ng ibat-ibang alituntunin sa loob ng silid-aralan na dapat sundin.
Ipaliwanag sa mga bata kung ano ang mangyayari sa alituntunin kung hindi ito susundin.
SUPERVISED RECESS 7:10 – 7:25
1:10 – 1:25
I. LAYUNIN
Naisasagawa ang pagkain ng mag-isa
II. PAKSANG ARALIN
Wastong Gawi sa Pagkain
Kindergarten Curriculum Guide, page 13, #1.7 KPKPKK-00-1.7
III. PAMAMARAAN
1. Panalangin
2. Pagbibigay ng pamantayan sa wastong pagkain.
3. Pagkain ng mga bata.
4. Tingnan kung ang mga bata ay nakasusunod sa pamantayan.
STORY TIME 7:25 – 7:45
1:25 – 1:45
I. LAYUNIN
Retell a story listened to, with the help of pictures stating the setting, characters and
important events (LLKLC-00-5)
II. PAKSANG ARALIN
A. Kwento : Ang Paaralan
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten, page 91
C. Kagamitan : larawan, pocket chart
III. PAMAMARAAN
1. Pagtutuunang-pansin ng mga bata ang dapat na malalaking larawan na kaugnay ng
kuwento; ang nakalimbag na salaysay na bahagi ng kuwento tungkol sa bawat
larawan.
2. Isang bata ang kukuha ng larawan; ang isa naming bata ay kukunin ang nakalimbag
na salaysay na nagsasabi tungkol sa larawan sa tulong ng guro.
3. Kung magkatugma ang larawan at salaysay ay pagtatabihin ito at itatanghal sa pocket
chart.
4. Ipagpapatuloy ang ganitong gawain hanggang sa matapos na maitanghal ang apat na
larawan sa chart kasama ng mga katugmang salaysay na bahagi ng kuwentong
napakinggan.
WORK PERIOD 2 7:45 – 8:25
1:45 – 2:25
I. LAYUNIN
Use non-standard measuring tools such as hand to measure length (MKME-00-1)
Recognize and identify numeral 0-3 (MKC-00-2)
II. PAKSANG ARALIN
A. Pamagat : Ilang Dangkal?
Number Station 3
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten, 92-93
C. Kagamitan: lapis, aklat, ruler, mesa at silya
III. PAMAMARAAN
A. ILANG DANGKAL
1. Itanong sa mga bata kung alam nila ang dangkal.
2. Ipaliwanag na kasinghaba ito ng mga daliri ng iyong kamay na nakaunat mula sa
hinlalaki at hinliliit.
3. Gamit ang iyong kanan o kaliwang kamay, dangkalin mo ang haba ng sumusunod na
mga kagamitan sa loob ng silid-aralan.

4. Maghanap ng iba pang kagamitan sa loob ng silid-aralan.


5. Dangkalin ang haba nito.
B. NUMBER STATION – 3
Bilugan ang pagkakaayos ng mga larawan na may kabuuang bilang tatlo.

RHYMES/POEMS 8:25 – 8:40


1:25 – 2:40
THREE GREEN BOTTLES
Three green bottles standing in a row (2x)
And if one green bottle should accident’ly fall
There’ll be two green bottlesstanding in a row…
(Two… One… No more green bottles standing in a row.)
INDOOR/OUTDOOR ACTIVITY 8:40 – 8:55
2: 40 – 2:55
I. LAYUNIN
Nakagagalaw (martsa, palakpak, tapik, padyak, lakad, lundag at iba pa) nang angkop sa
ritmo at indayog bilang tugon sa himig na napapakinggan/awit na kinakanta (KPKPF-Ia-2)
II. PAKSANG ARALIN
A. Pamagat : Let’s Move Our Hands
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : mga bata
III. PAMAMARAAN
1. Raise your hands way up high, and let your fingers swiftly fly.
2. Then hold them out in front of you, while you clap them, one and two.
3. Can you do it now by yourself?
4. Try it! Good!
TAKDANG ARALIN:
1. Gumupit ng 5 larawan na kulay pula.

MEETING TIME 3 8:55 – 9:00


2:55 – 3:00
Pag-usapan ang ginawa sa buong klase
1. Pag-usapan ang mga natutunan sa klase.
2. Pagdarasal bago umuwi.
3. Tamang pagpila papunta sa mga sundo.

Dismissal Routine

You might also like