You are on page 1of 7

BANGHAY ARALIN SA KINDERGARTEN

WEEK 3
Hunyo 29, 2016 (Miyerkules)

CONTENT FOCUS: I am me.

ARRIVAL TIME: 6:00 – 6:10


12:00 – 12:10
1. Panalangin
2. Pagiisa-isa sa mga dumating na mag-aaral.
3. Pagtsek ng kalinisan.
4. Pag-uulat ng kasalukuyang panahon.
MEETING TIME 1 6:10 – 6:20
12:10 – 12:20
I. LAYUNIN
Nakikilala ang sariling kasarian (SEKPSE-Ib-1.2)
II. PAKSANG ARALIN
A. Mensahe : I am a boy. I am a girl.
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : larawan ng batang babae at lalaki
III. PAMAMARAAN
A. Pagtatalakay
1. Ang guro ay magpapakita na larawan ng batang babae at lalaki.

2. Itanong sa bata ang kanyang pangalan.


3. Sabihin sa guro kung ikaw ba ay lalaki o babae
4. Sabihin kung babae o lalaki ang ipapakitang larawan ng guro.
BABAE O LALAKE?
1. Ang guro ay tatawag ng dalawang bata sa klase.
2. Itatanong ng guro sa mga bata kung ano ang kanilang mga kasarian.
WORK PERIOD 1 6:20 – 7:00
12:20 – 1:00
I. LAYUNIN
Nakikilala ang sariling kasarian (SEKPSE-Ib-1.2)
Tell the event that happened 1st, next, last (LLKLC-Ih-6)
II. PAKSANG ARALIN
A. Pamagat : Boy or Girl/Sequencing of Events
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : larawan ng batang babae at lalaki
III. PAMAMARAAN
A. LALAKE O BABAE
1. Ang guro ay magpapakita ng batang lalaki at batang babae.
2. Ikabit ng guhit sa salitang lalaki ang mga larawan ng batang lalaki.
3. Ikabit din ng guhit sa salitang babae ang mga larawan ng batang babae.

B. SEQUENCING OF EVENTS
1. Look at the pictures from left to right.
2. Which event happened first, next, and last?
3. Write 1, 2 and 3 in the box in the order of events.

MEETING TIME 2 7:00 – 7:10


1:00 – 1:10
I. LAYUNIN
Tell which objects/pictures are the same based on color (LLKVPD-Id-1)
II. PAKSANG ARALIN
A. Mensahe : Pula at Dilaw na Kulay
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : larawan ng pula at dilaw na bagay

III. PAMAMARAAN
1. Ikabit ng guhit ang pulang larawan sa salitang Pula
2. Ikabit din ng guhit ang mga larawan dilaw sa salitang Dilaw.

pula dilaw

3. Basahin ang pangalan ng bawat prutas sa larawan.


4. Kulayan ang bawat larawan.

5. Ano ang kulay ng mansanas?


Sabihin: Ang mansanas ay kulay pula.
SUPERVISED RECESS : 7:10 – 7:25
1:10 – 1:25
I. LAYUNIN
Naisasagawa ang pagkain ng mag-isa
II. PAKSANG ARALIN
Wastong Gawi sa Pagkain
Kindergarten Curriculum Guide, page 13, #1.7 KPKPKK-00-1.7
III. PAMAMARAAN
1. Panalangin
2. Pagbibigay ng pamantayan sa wastong pagkain.
3. Pagkain ng mga bata.
4. Tingnan kung ang mga bata ay nakasusunod sa pamantayan.
STORY TIME 7:25 – 7:45
1:25 – 1:45
I. LAYUNIN
Retell a story listened to, with the help of pictures stating the setting, characters and
important events (LLKLC-00-5)
II. PAKSANG ARALIN
A. Kwento : A Birthday Cake for Marie
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : storybook
III. PAMAMARAAN
A. Pamantayan sa pakikinig
1. Maupo ng tahimik.
2. Makinig sa guro.
B. Pagkukwento
Babasahin ng guro ang kwento habang ang mga mag-aaral ay nakaupo nang tahimik
at nakikinig ng mabuti sa guro.
C. Pagtatalakay
1. Look at the picture in each frame on pp. 129-130.
2. Tell a story about each picture.
3. Number each frame based on the order of events in the story.

WORK PERIOD 2 7:45 – 8:25


1:45 – 2:25
I. LAYUNIN
Read and write numeral 1-3 (MKC-00-3)
Match numerals to a set of concrete objects 1-3 (MKC-00-4)
Count and tell how many objects there are in a given set (MKC-00-7)
II. PAKSANG ARALIN
A. Pamagat : Number Station - 3
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan: bottle caps
III. PAMAMARAAN
1. Count the bottle caps.
2. Make as many arrangements as you can.
3. Then describe three patterns.
4. Write the numeral in the box
5. Say: ___ cap/s and ___ cap/s are ___.
1. Write in the box the correct number word for the passengers in each car.

RHYMES/POEMS 8:25 – 8:40


2:25 – 2:40
PAMAMARAAN
1. Gabayan ang mga mag-aaral sa pag-awit.
2. Ulit-ulitin ito hanggang sa kanilang matutunan.
SINO AKO
Ako si Emmanuel
Popoy kung tawagin
Ngalan ko’y maganda
Pagkat sadyang akin.
Ako naman si Linda
Pangalan ko’y maganda
Di ko ipagpapalit Sa ngalan ng iba.
Ako ssi Len-len
Makinis at mabilog
Kaya ang ngalan ko
Si Len-len na kyut.
INDOOR/OUTDOOR ACTIVITY 8:40 – 8:55
2: 40 – 2:55
I. LAYUNIN
Pagtawag sa mga kalaro at ibang tao sa tamang pangalan (KAKPS-00-13)
II. PAKSANG ARALIN
A. Pamagat : Name Hops
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : name tag
III. PAMAMARAAN
1. Get your printed name.
2. Say your name slowly.
3. Jump as you say each syllable in your name.
Example: A-my – 2 jumps
Variation : Instead of jumping, child claps the number of syllables in his or her name.

TAKDANG ARALIN:
Ilang taon ka na?
Kailan ang iyong kaarawan/ipinanganak?
MEETING TIME 3 8:55 – 9:00
2:55 – 3:00
Pag-usapan ang ginawa sa buong klase
1. Pag-usapan ang mga natutunan sa klase.
2. Pagdarasal bago umuwi.
3. Tamang pagpila papunta sa mga sundo.

Dismissal Routine

You might also like