You are on page 1of 6

BANGHAY ARALIN SA KINDERGARTEN

Unang Markahan
August 22, 2022 (Lunes)
Arrival Time: 8:00-8:10
11:30-11:40
Preliminaries: 8:10-8:20
11:40-11:50
(Including Health Protocols)/Orientation
1. Panalangin
2. Pagsasayaw/Pagbati
3. Pagtatala ng nagsisipasok

Meeting Time 1 8:20-8:40


12:20-12:40

I. LAYUNIN
Natutukoy ang tungkol sa COVID-19 at ang mga katangian nito.

II. PAKSANG ARALIN


A. Mensahe : COVID-19
B. Sanggunian : Psychosocial Support Activities for Learners

C. Kagamitan : Module 1

III. PAMAMARAAN
A. Pagganyak
Handa ka na ba sa pag-aaralan natin ngayon?
Ating subukin ang iyong kaalaman. Halina at
sagutan mo ang paunang pagsasanay.
Lagyan ng tsek ( / ) kung ang pahayag ay
Tama at ekis ( X ) kung Mali

B. Pagtatalakay
Ang COVID-19 o coronavirus disease 2019 na dating kilala bilang 2019-nCoV
acute respiratory disease ay isang nakakahawang sakit dulot ng SARS-CoV-2,
isang virus na may kaugnayan sa SARS-CoV. Naitala ang mga unang kaso nito sa
Wuhan, kabisera ng lalawigan ng Hubei, sa Tsina noong Disyembre 2019,
at mula noon ay kumalat sa buong mundo, na humantong sa nagpapatuloy na
pandemya ng COVID-19.
WORK PERIOD 1: 8;40-9-15
12:40-1:15

QUIET TIME/HEALTH BREAK: 9:15-9:30


1:15-1:30

STORIES/RHYMES/POEMS/SONGS: 9:30-9:45
1:30-1:45

Story:My Name Is.. How Adorabilis Got His Name (https://www.youtube.com/watch?


v=2k9BhKi3vDE)

MEETING TIME 2: 9:45-10:05


1:45-2:05

I. LAYUNIN
Nakikilala ang sarili (pangalan at apelyido) (SEKPSE-lc-1.1)

II. PAKSANG ARALIN


a. Mensahe : I have a name. I share part of my full name with my family. Some
people have nicknames.
b. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide, Modyul 1, QUIP, MELC
c. Kagamitan : Power Point Presentation, Laptop, mga larawan

d. PAMAMARAAN
A. Pagganyak
1. Pag-awit ng my name
(My name )https://www.youtube.com/watch?v=pifBpLAun6U
2. Pagtalakay
1.Tungkol saan ang kanta?
2. ano ang iyong pangalan
3. ano ang tawag s aiyo ng mga kaibigan mo?
4. tamang pagpapakilala ng pangalan at apelyido ng mga bata
Ako po si __________________

WORK PERIOD 2: 10:05-10:40


2:05-2:40

Panuto:Gawain A. Hanapin ang mga letra na bumubuo sa iyong panglan at isulat ang letra sa bawat
kahon.

Gawain b.Isulat ang iyong buong pangalan sa bondpaper lagyan ito ng design
Halimbawa.

I.
II. Layunin
Listen attentively to stories
III. Paksang aralin
a.Story:My Name Is.. How Adorabilis Got His
Name(https://www.youtube.com/watch?v=2k9BhKi3vDE)
b.kagamitan: loptop, tv
III. Pamamaraan
a. Pamantayan sa pakikinig
1. Maupo ng tahimik
2. Making sa guro
b.pagkukwento
makikinig ang mga bata sa ipapalabas ng guro sa tv na kwento.
My Name Is.. How Adorabilis Got His
Name(https://www.youtube.com/watch?v=2k9BhKi3vDE)
c.pagtatalakay
1. What is the name of the fish?

Indoor/outdoor activities : 10:40-10:55


2:40-2:55
I. LAYUNIN
Trace, copy, and write different strokes: scribbling (free hand), standing
lines, sleeping lines–( LLKH-00-6)

PAKSANG ARAL
a.Mensahe : Trace, copy, and write different strokes: scribbling (free hand),
standing lines, sleeping lines–( LLKH-00-6)

b.Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide/QUIP


c.Kagamitan : Power Point Presentation, Laptop, mga larawan

II. PAMAMARAAN:
A. Pagganyak
Tignan ang mga larawan pakikita ng guro.
B. Paglalahad
Makinig sa inyong guro o magulang habang ipinakikilala ang larawan
.C Pagtatalakay
1. Ano ang napansin nyo sa larawan.
2. Pagpapakita ulit ng larawan

Teacher Supervised

I. LAYUNIN
Trace, copy, and write different strokes: scribbling (free hand), standing
lines, sleeping lines–( LLKH-00-6)

II. PAKSANG ARAL


a.Mensahe : Trace, copy, and write different strokes: scribbling (free hand),
standing lines, sleeping lines–( LLKH-00-6)

b.Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide/QUIP


c.Kagamitan : Power Point Presentation, Laptop, mga larawan

III.Pamamaraan
Color the | if it is standing line and -- if it is sleeping line

V. KASUNDUAN
Takdang Aralin
MEETING TIME 3: 10:55-11:00
2:25-2:30

Dismissal Routine

1. Pag-usapan ang mga natutunan sa klase


2. Pagdarasal bago umuwi.
3. Tamang pagpila papunta s amhga sundo.

You might also like