You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV–A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS CITY
MALITAM ELEMENTARY SCHOOL
Malitam, Batangas City
_____________________________________________________________________________________

GRADES 1 TO 12 Paaralan (School) MALITAM ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas (Grade Level) 5


DAILY LESSON Guro (Teacher) Jannah Aime O. Samar Asignatura (Learning Area) Health
LOG Petsa/Oras (Teaching August 26, 2022 –Friday Markahan (Quarter) Unang Markahan
Date & Time) 2:10 – 2 :50 PM SSES 5-Quirino

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 1


I.LAYUNIN (Objectives) Pagkatapos ng araling ito, ang mag-aaral ay inaasahang:
1. Masabi ang mga aspeto ng kalusugan.
2. Matukoy kung ang aspeto ng kalusugan ay mental, emosyonal o sosyal.
3. Mailarawan kung ang isang tao ay may malusog na kaisipan, damdamin at
pakikipag kpawa –tao.
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Napauunlad ang kasanayan sa pagpapaunlad ng kalusugang mental, emosyonal at
sosyal.
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) Nakapagbibigay ng mga dapat gawin upang mapangalagaan ang kalusugang mental,
emosyonal at sosyal.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies)
II.NILALAMAN (Content)
Integrasyon
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) MELC Health G5 Q1, PIVOT BOW PS 5 Curriculum Guide
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s PIVOT Learner’s Packet pp:
Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) ADM Health 5 Q1 Week 1 pp. 2 – 9
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin Panuto: Isulat ang salitang Tama kung wasto ang isinasaad ng pangungusap, Mali
(Review Previous Lessons) naman kung hindi. Isulat ang sagot sa iyong sagutang papel.
1. Ang pag-iwas sa problema ay isang indikasyon sa pagkakaroon nang hindi
maayos na mental na kalusugan.
2. Ang kalusugan ng isang tao ay sumasaklaw sa pisikal na aspeto lamang.
3. Ang pagkakaroon ng maraming kaibigan ay tanda ng malusog na sosyal na
aspeto ng kalusugan.
4. Malaki ang maitutulong ng sariling pamilya upang mapaunlad ang
kalusugan ng tao.
5. Ang pagsali sa iba’t- ibang gawain ng komunidad ay palatandaan ng malusog
na pangangatawan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the
Lesson)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting Itugma ang mga salita sa Hanay A sa mga larawang tinutukoy sa Hanay B. Isulat ang
examples /instances of the new lessons) titik ng tamang sagot sa kuwaderno.
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV–A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS CITY
MALITAM ELEMENTARY SCHOOL
Malitam, Batangas City
_____________________________________________________________________________________

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Maliban sa pisikal na anyo ng tao, anu-ano ang iba pang aspeto para masabi natin na
kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new ang isang tao ay malusog?
skills #1.
Maaari mo bang mailarawan ang taong may mabuting kalusugan?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Paano mo malalaman na ang isang tao ay malusog ang pag-iisip? kung tama
kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills ang nararamdaman? at marunong makitungo sa kapwa?
#2)
Bilang mag-aaral, bakit mahalaga sa isang tao ang pagtataglay ng mahusay
na kalusugan?
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment Isulat sa loob ng ulap ang salita o lipon ng mga salita na tumutukoy sa isang taong
3) Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) may kalusugang mental, emosyonal at sosyal. Gawin ito sa iyong kuwaderno.

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Suriin ang mga sitwasyon. Isulat ang KM kung ito ay naglalarawan ng
Practical Applications of concepts and skills in daily living) kalusugang mental, KE kung kalusugang emosyonal, at KS kung kalusugang
sosyal. Isulat ang iyong sagot sa iyong kwaderno.
1. Tumutulong si Gary sa mga taong mahihirap.
2. Si Liza ay aktibong nakikilahok sa mga gawaing pampaaralan.
3. Isang mapagmahal na bata si Aya kaya marami siyang kaibigan.
4. Palaging handa si Rea sa paglutas ng mga suliraning kanyang kinakaharap.
5. Si Donna ay may positibong pananaw sa mga pagsubok na dumadating sa
kanyang buhay
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions Ang kalusugan ng isang tao ay hindi lamang sa pisikal na anyo makikita.
about the lessons) Maraming aspeto ang isinasaalang- alang upang masabi na ang isang tao ay
malusog. Ito ay ang kalusugan sa pag-iisip o mental, kalusugang emosyonal at
kalusugang sosyal.
• Kalusugang Pangkaisipan (Mental Health) - ay abilidad ng isang tao na
makapagsaya sa ating buhay at malampasan ang mga hamon sa pangaraw-araw na
pamumuhay. Ang mabuting kalusugang pangkaisipan (mental
health) ay nagpapahintulot sa iyo na maging kapakipakinabang, magkaroon
ng katuparan sa mga relasyon sa ibang tao at malampasan ang mga panahon
ng kahirapan.
• Emosyonal na kalusugan (Emotional Health) - ay maaaring humantong sa
tagumpay sa trabaho, relasyon at kalusugan.
• Kalusugang sosyal (Social Health) - ay tumutukoy sa mabuting pakikipagugnayan sa
kapwa.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Magtala ng sampung (10) katangian ng taong may kalusugang mental,
emosyonal, espirituwal at sosyal. Pumili ng sagot mula sa kahon at ilagay ito sa
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV–A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS CITY
MALITAM ELEMENTARY SCHOOL
Malitam, Batangas City
_____________________________________________________________________________________

susunod na dayagram. Itala ang sagot sa kuwaderno.

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation


(Additional activities for application or remediation.

V.MGA TALA (Remarks)


VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sapagtataya (No.of learners
who earned 80% in the evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
remediation (No.of learners who requires additional activities for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin? (Did the remedial lessons work? No. of learners who caught up
with the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa remediation? (No.of
learners who continue to require remediation)
E.Alin sa mga istrateheyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did
this work?)
F.Anong suliranin ang aking naranasan nasolusyonan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro? (What innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other teachers?)
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV–A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS CITY
MALITAM ELEMENTARY SCHOOL
Malitam, Batangas City
_____________________________________________________________________________________
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV–A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS CITY
MALITAM ELEMENTARY SCHOOL
Malitam, Batangas City
_____________________________________________________________________________________

You might also like