You are on page 1of 3

Paaralan: RAFAEL L.

LAZATIN MEMORIAL HIGH SCHOOL Baitang: Grade 8


Pang-Araw-araw
na Tala sa Pagtuturo Guro: APRIL MAUREEN F. CALAMBAS Asignatura: Araling Panlipunan
Petsa/Oras: August 26-30, 2019 Markahan Ikalawang Markahan

Day 1 Day 2 Day 3 Day 4


Sa modyul na ito, mauunawaan ang moa ng mga pangyayari sa kasaysayan ng daigdig sa klasikal at transisyonal na panahon.
I. LAYUNIN
Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng mga pamanang ipinagkaloob ng mga sinaunang kabihasnang nagtagumpay sa mga hamong dulot ng
A. Pamantayang Pangnilalaman kapaligiran.

Ang mag-aaral ay natatalakay kung paano nakaimpluwensiya ang mga kontribusyon ng Klasikal at Transisyonal na Panahon sa paghubog ng pagkakilanlan
B. Pamantayan sa Pagganap ng mga bansa at rehiyon sa daigdig.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto  Nasusuri ang kabihasnang klasiko ng Greece. AP8DKT-IIab-2


II. NILALAMAN Aralin 1: Pag-usbong at Pag-unlad Aralin 1: Pag-usbong at Pag-unlad Aralin 1: Pag-usbong at Pag-
No classes due to HOLIDAY ng mga klasikal na lipunan sa ng mga klasikal na lipunan sa unlad ng mga klasikal na lipunan
Europe Europe sa Europe

Ang mga Polis Ang Banta ng Persia Ang Ginintuang Panahon ng


Ang mga Spartan at Athens Digmaang Peloponnesian Athens
Imperyong Macedonia
KAGAMITANG PANTURO Module Module Module
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
ph. 139-146 ph.147-150 ph.151-156
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga Larawan, Graphic Organizer Chart, World Map, Laptop at Manila Paper
Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may gawin sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya
III. PAMAMARAAN
ng Formative Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay
sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang Dark Age sa Kabihasnang Ano ang pagkakaiba ng Spartan at Sino-sino ang mga Persians na
Pagsisimula ng bagong aralin. Mucenean? Athens? nanguna sa Digmaang Graeco-
Persia?
Itanong sa mag-aaral: Magpakita ng larawan ukol sa teksto. “Vidyo-Suri”
B. Paghahabi sa layunin “Ano ang Panahong Hellenic?” (Larawan 1.4) Magpapanuod ng isang vidyo at ito
ay susuriin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gawain 6: Magbasa at Matuto Itanong sa mag-aaral: ”Jumbled Letters”
bagong aralin. Ipakita ang isang Graphic Organizer. “Ano ang mga naranasang banta at Buuin ng mga mag-aaral ang mga
At gumawa ng Venn Diagram paglusob ng mga kalapit na sumusunod na salita:
Itanong sa mag-aaral: kabihasnan sa Greece?” “DMOEKASRYA, ARTSITA,
“Ano ang pagkakaiba ng Sparta at MNUNULAAT,
Athens?” PGSSAKAA,AHENST ”
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bilang isang mag-aaral, ano-ano ang Gawain 9: A-K-B Chart “Your Face Sounds Familiar”
paglalahad ng bagong kasanayan pinakamahalagang ambag ng Athens (Pictures Puzzle)
at Spartan sa daigdig?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ilarawan ang pagkakaiba at Magkakaroon ng Talakayan. Papangkatin ang mga mag-aaral sa
paglalahad ng bagong kasanayan pakakapareha ng Spartans at Athens. anim (6) na grupo at ipepresenta
ang mga Larangan sa Ginintuang
Panahon ng Athens at pagdating
ng Imperyong Macedonia.
(GROUP DYNAMICS)
F. Paglinang sa Kabihasnan Pagtatanungan. Pagtatanungan.
(Tungo sa Formative Asessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Basahin ang susunod na teksto na Bilang isang mag-aaral, ano ang  Sa kabuuan, alin sa mga
araw na buhay matatagpuan sa pahina 147-151 ng epekto ng mga digmaang naganap sa nabanggit na kontribusyon
inyong aklat. Gesya? Ipaliwanag. ang may pinakamalawak
na epekto sa pamumuhay
ng mga Pilipino?
Patunayan.
 Batay sa teksto, ano ang
maituturing na kontribusyon
ng Imperyong Macedonia
sa mundo? Ipaliwanag.
H. Paglalahat ng Aralin Bilang isang mag-aaral, ano-ano ang Ilarawan ang pangyayari sa Digmaang  Ilahad ang iba’t-ibang
pinakamahalagang ambag ng Athens Graeco-Persia at Peloponnesian. larangang nabuo sa
at Spartan sa daigdig? Ginintuang Panahon ng
Athens.
 Isa-isahin ang mga dahilan
ng paghina ng mga
lungsod-estado sa Greece.
I. Pagtataya ng Aralin No classes due to Holiday Maikling Pagsusulit. (5 puntos)
J. Karagdagang Gawain para sa Basahin ang susunod na teksto na Basahin ang susunod na teksto na
takdang-aralin at remediation matatagpuan sa pahina 151-154 ng matatagpuan sa pahina 157-159 ng
inyong aklat at sagutin ang Gawain 11: inyong aklat.
Talahanayan , Punan Mo.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang
aking nabuo na nais kong ibahagi sa
mga kapwa guro?
For improvement, enhancement and/or clarification of any DepEd material used, kindly submit feedback to bld.tld@deped.gov.ph

You might also like