You are on page 1of 7

Paaralan ALOBO NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 8

GRADES 1to 12
Guro MARYCON M. M. ZULUETA Asignatura KASAYSAYAN NG DAIGDIG
DAILY LESSON LOG
Petsa/Oras Markahan Ikalawang Markahan

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipapamalas ang pag-unawa sa kontribusyon ng mga pangyayari sa Klasiko at Transisyunal na Panahon sa pagkabuo at pagkahubog ng
pagkakakilanlan ng mga bansa at rehiyon sa daigdig
B. Pamantayang Pagganap
Nakabubuo ng adbokasiya na nagsusulong ng pangangalaga at pagpapahalaga sa mga natatanging kontribusyon ng Klasiko at
Transisyunal na Panahon na nagkaroon ng malaking impluwensya sa pamumuhay ng tao sa kasalukuyan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang kabihasnang Minoan, Mycenaean at Kabihasnang Klasiko ng Greece (AP8DKT-IIa-1)
Code ng bawat kasanayan

nasusuri ang pagkakaiba at pagkakatulad ng Sparta at Athens sa pulitika, ekonomiya, at sosyal na aspeto ng
lipunan;
 nailalahad ang mga pangyayari na may kinalaman sa pag-unlad ng kabihasnang klasiko ng Greece;
 natatalakay ang mga batas na ipinatupad ng mga pinuno ng sinaunang Athens at ang kaugnayan nito sa
kasalukuyan; at
 naimumungkahi ang sariling repormang panlipunan na tugon sa mga isyu at mga problemang kinakaharap ng
bansa.

II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral Pahina 4-14
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 139- 145(Kasaysayan ng Daigdig)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Pangturo Modyul, larawan, lapis ppt.kwaderno
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-Aral tungkol sa kabihasnang Minoan at Mycenean
bagong aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng Aralin Paghahawad ng mga balakid: (Gamitin ang chart)


Gawaing mag-aaral: Ibigay ang kahulugan ng mga kaisipan.
1. Polis –
2. Acropolis –
3. Agora –
4. Phalanx –
5. Ostracism –

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Gabay na tanong:


1. Paano umunlad ang sibilisasyong?
 Athens
 Sparta
 City-states

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Ipabasa sa mga mag-aaral ang teksto gamit ang modyul.
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Ipagawa ang Diagram Completion..
bagong kasanayan #2 Gamit ang diagram sa ibaba, itala ang pagkakatulad at pagkakaiba ng
Sparta at Athens bilang mga lungsod-estado ng sinaunang Greece. Gawin
ito sa sagutang papel.
F. Paglinang sa Kabisaan Iugnay Mo, Kaunlaran Ko
(Leads to Formative Assessment) Panuto: Ipaliwanag ang mahalagang papel na ginampanan ng sumusunod sa pag-
unlad ng kabihasnang klasiko ng Greece. Isulat ito sa sagutang papel.

Gawain : Batas ng Pagbabago


Panuto: Itala ang mga batas/pagbabagong pinaiiral ng mga sumusunod na
pinuno. Gawin ito sa sagutang papel.
G. Paglalapat ng Aralin sa pang araw-araw na Kung ikaw ay nabuhay sa sinaunang panahon ng Athens at Sparta, Alin sa dalawa ang pipiliin mong tirhan? Bakit?
buhay

H. Paglalahat ng Aralin Pagbubuod ng aralin batay sa natutunan ng mga mag-aaral.


I. Pagtataya ng Aralin
Multiple choice
J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at
remediation
IV. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng *80%sa


pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyonan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

CHECKED:
BERNADETTE M. RICAFRENTE
Principal I
Paaralan Baitang/Antas
ALOBO NATIONAL HIGH SCHOOL
GRADES 1to 12
DAILY LESSON LOG Guro MARYCON M. M. ZULUETA Asignatura ESP
Petsa/Oras Markahan Ikalawang Markahan

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayang Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


Code ng bawat kasanayan

II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
B.Iba pang Kagamitang Pangturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng Aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabisaan
(Leads to Formative Assessment)

G. Paglalapat ng Aralin sa pang


araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang aralin at remediation

IV. Mga Tala


VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng *80%sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyonan sa
tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

CHECKED:
BERNADETTE M. RICAFRENTE
Principal I

You might also like