You are on page 1of 6

Paaralan ALOBO NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 8

GRADES 1to 12
Guro MARYCON M. M. ZULUETA Asignatura KASAYSAYAN NG DAIGDIG
DAILY LESSON LOG
Petsa/Oras Markahan Ikalawang Markahan

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipapamalas ang pag-unawa sa kontribusyon ng mga pangyayari sa Klasiko at Transisyunal na Panahon sa pagkabuo at pagkahubog ng
pagkakakilanlan ng mga bansa at rehiyon sa daigdig
B. Pamantayang Pagganap
Nakabubuo ng adbokasiya na nagsusulong ng pangangalaga at pagpapahalaga sa mga natatanging kontribusyon ng Klasiko at
Transisyunal na Panahon na nagkaroon ng malaking impluwensya sa pamumuhay ng tao sa kasalukuyan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga pagbabagong naganap sa Europa sa Gitnang Panahon:
Code ng bawat kasanayan  Politika (Piyudalismo, Holy Roman Empire)
 Ekonomiya (Manoryalismo)
 Sosyo-kultural (Paglakas ng Simbahang Katoliko, Krusada)

-Nakapagsusuri sa mga pagbabagong naganap sa Europa sa Gitnang Panahon


 Politika (Piyudalismo,Manoryalismo);
-Nabibigyang kahulugan ang Pyudlismo at Manoryalismo
-Natatalakay ang pamumuay sa Europa sa Panahon ng sistemang pyudalismo at Manoryalismo
-Naipaliliwanag ang kahalagahan ng sistemang Pyudalismo at Manoryalismo sa pamumuhay ng mga tao sa panahon ng kadiliman.
II. NILALAMAN Mga Pagbabagong Naganap sa Europa sa Gitnang Panahon (Pyudalismo at Manoryalismo)
KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
97-98 97-98
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral Pahina 1-10 modyul ng mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 249-25 (Kasaysayan ng Daigdig)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Pangturo Modyul, larawan, lapis ppt.kwaderno
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Gawain: Puzzle tungkol sa mga kabihasnan sa Africa< Meso MAerica at Mga Pulo sa Pasipiko
bagong aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng Aralin LUNSARAN


Gawain 1: Photo-Suri
*Suriin ang larawan sa modyul ng mag-aaral, pahina 225
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Gawain 3: Daloy ng Kasaysayan
Tinalakay sa Aralin 1 ng Modyul 2 ang pagkakatatag ng mga Klasikal na Kabihasnan sa Europe. Sa pagdaan ng panahon, ang dating matayog
at makapangyarihang Imperyong Roman ay unti-unting humina at tuluyang bumagsak.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pangkatang Gawain:
bagong kasanayan #1 Basahin ang Teksto at Ipaliwanag ang paraan ng pamumuhay ng mga tao sa panahon ng sistemang Pyudalismo at Manoryalismo.

Pangkat 1: Pyudalismo
Pangkat II: Manoryalismo

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabisaan
(Leads to Formative Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa pang araw-araw na
buhay

H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at


remediation
IV. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng *80%sa


pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-


aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyonan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
CHECKED:
BERNADETTE M. RICAFRENTE
Principal I

Paaralan Baitang/Antas
ALOBO NATIONAL HIGH SCHOOL
GRADES 1to 12
DAILY LESSON LOG Guro MARYCON M. M. ZULUETA Asignatura ESP
Petsa/Oras Markahan Ikalawang Markahan

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayang Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


Code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
B.Iba pang Kagamitang Pangturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng Aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabisaan
(Leads to Formative Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa pang
araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang aralin at remediation

IV. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng *80%sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyonan sa
tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

CHECKED:
BERNADETTE M. RICAFRENTE
Principal I

You might also like