You are on page 1of 3

DEPARTMENT OF EDUCATION – NCR

DIVISION OF CITY SCHOOLS – VALENZUELA


CANUMAY WEST NATIONAL HIGH SCHOOL
5 Kaypandan St., Canumay West, Valenzuela City

MALA-MASUSING BANGHAY ARALIN


8- Descartes, Socrates,
Paaralan Canumay West NHS Baitang/Pangkat
Confucius
Guro Mary Chris O. Panuncialman Asignatura Araling Panlipunan
Petsa at
February 5,6 2024 Markahan Ikatlong Markahan
Oras ng Pagtuturo

I. LAYUNIN

Ang mag-aaral ay naipapamalas ang pag-unawa sa


nagging transpormasyon tungo sa makabagong panahon
ng mga bansa at rehiyon sa daigdig bunsod ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
paglaganap ng mga kaisipan sa agham, politika, at
ekonomiya tungo sa pagbuo ng pandaigdigang
kamalayan.
Ang mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa nagging
implikasyon sa kaniyang bansa, komunidad, at sarili ng
B. Pamantayan sa Pagganap
mga pangyayari sa panahon ng transpormasyon tungo sa
makabagong panahon.
 Naibibigay ang konsepto ng Renaissance
 Natutukoy ang mahahalagang pagbabagong
political,ekonomiko at sosyo-kultural sa panahong
C. Pamantayan sa Pagkatuto / Layunin Renaisaance;
Isulat ang LC code ng bawat isa  Naiisa-isa ang mga pagbabagong naganap sa
panahong renaissance sa aspetong political,kultural at
ekonomiko.

II. NILALAMAN Ang Paglakas ng Europa

III. KAGAMITANG PANTURO


Learning Module in Araling Panlipunan 8 (Kasaysayan ng
A. Sanggunian
Daigdig), Sinag Serye ng Araling Panlipunan.
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang mag-aaral Pahina
3. Mga pahina Teksbuk Pahina :167-175
chalk, laptop, tv, projector, Larawan ng mga obra ng sining
B. Iba pang Kagamitang pangturo
noong Renaissance
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin Panimulang Gawain
- Panalangin
- Pagbati
- Pagsasaayos ng silid-aralan
- Pagtatala ng liban
- Balitaan
- Balitang Pampalakasan mula sa mag-aaral
- Balik-aral
Ipaliwanag ang Iyong pagkakaunawa sa sumusunod sa
pamamagitan ng pagpuno sa tsart.
Mga Katawagan Pagkakaunawa Mo

1. Kabihasnang Klasikal ng
Africa

2. Kabihasnang
Mesoamerica

3. Kabihasnang Klasikal ng
Greece.

B. Paghahabi ng layunin ng aralin

Pamprosesong Tanong:
 Sa mga salitang inyong nabuo saan Ninyo ito
madalas na naririnig at nakikita? At ano sa tingin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin niniyo ang maging kaugnayan ng mga salitang ito
sa aralin na ating tatalakayin ngayon?

Malayang talakayan!
 RENAISSANCE
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at  MGA SANHI SA PAGSILANG NG
paglalahad ng bagong kasanayan #1 RENAISAANCE SA ITALYA
 EPEKTO NG RENAISAANCE

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Ano ang Renaissance?
(Tungo sa Formative Assessment) Ano ang nagging sanhi sa pagsilang ng Renaissance?

Bilang mag-aaral anong likha mula sa Renaissance na


hanggang ngayon ay pinapahalagahan mo hanggang sa
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
ngayon?

 Sino- sino ang mga tagapagtaguyod ng Renaissance


sa Italya?
H. Paglalahat ng aralin
 Ano-ano ang mga kilalang obra pagdating sa sining
sang kanilang nagawa?

I. Pagtataya ng aralin

Pag-aralan:
J. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin
1. Ang paglakas ng Monarkiya sa Europa
at remediation
2. Mga sanhi ng Repormasyon
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-


aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong


ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon
sa tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking ginamit/
nadiskubre na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni:

MARY CHRIS O. PANUNCIALMAN


Teacher I

You might also like