Professional Documents
Culture Documents
Unang Markahan: Grade 8
Unang Markahan: Grade 8
SCHOOL Grade 8
GRADES 1to 12
DAILY LESSON LOG Guro MARYCON M. M. ZULUETA Asignatura Kasaysayan ng Daigdig
Petsa/Oras October 10,2022 Markahan Unang Markahan
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa
kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog
sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa
pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa
Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga sinaunang kabihasnan sa daigdig batay sa politika, ekonomiya,
Code ng bawat kasanayan kultura, relihiyon, paniniwala, at lipunan AP8HSK-Ii-8
II. NILALAMAN Pagbuo ng mga Kaharian at Imperyo Mga Pamana ng Sinaunang Kabihasnan
(500BCE-500CE) ( Kabihasnang I ndus)
KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Ph. 76-94
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Ph. 76-94
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Pangturo Chalk, blackboard , video presentation
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin. Ano ang dalawang mahalagang lungsod estado na naglinag sa kabihasnang Indus.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Video Presentation ng mga Imperyo o kaharian ng Kaihasnang Indus.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
F. Paglinang sa Kabisaan
(Leads to Formative Assessment) Sa pamamagitan ng triple venn diagram ilarawan ang pagkakaiba at pagkakatulad ng
Imperyong Maurya, Mogul at Gupta.
G. Paglalapat ng Aralin sa pang araw-araw
na buhay Bilang isang mag-aaral, paano mo pinahahalagahan ang mga bagay na ginawa ng
bawat imperyo para marating nila ang bawat pag-usbong?
H. Paglalahat ng Aralin
Ang bawat kabihasnan ay umusbong at dumaan sa mga pagsubok na naging dahilan
ng kanilang pagbagsak.
I. Pagtataya ng Aralin Magbigay ng mga ambag ng bawat imperyo at ipaliawanag ang kahalagahan ng
mga ito sa panahong kasalukuyan.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang Pag-aralan ang susunod ang Kabihasnang Tsino.
aralin at remediation
VI. Pagninilay
CHECKED:
BERNADETTE M. RICAFRENTE
Principal I
Paaralan ALOBO NATIONAL HIGH Baitang/Antas
SCHOOL Grade 8
GRADES 1to 12
DAILY LESSON LOG Guro MARYCON M. M. ZULUETA Asignatura Kasaysayan ng Daigdig
Petsa/Oras October 17,2022 Markahan Unang Markahan
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa
kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog
sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa
pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa
Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga sinaunang kabihasnan sa daigdig batay sa politika, ekonomiya,
Code ng bawat kasanayan kultura, relihiyon, paniniwala, at lipunan AP8HSK-Ii-8
KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Pahina:
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 81-84
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Pangturo Chalk, blackboard , video presentation, powerpoint presentation
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Gawain
pagsisimula ng bagong aralin. Buuin ang mga ginulong letra
1. YARA- nangangahulugang marangal
2. SAVED- hango sa apat na sagradong aklat ng kabihasnang Indus na naglalaman ng
mga tinipong himnong pandigma at sagradong ritwal ng mga Aryan.
3. TECAS TEMSYS- pag uuri ng lipunan ng mga Aryan na hango sa salitang CASTA na
nangangahulugang lahi o angkan.
4. MARGOTCIP- paraan ng pagsulat ng mga Aryan.
5. DRADIANVI- mga unang pangkat ng mga tao na naglinang sa lupain ng Indus.
B. Paghahabi sa layunin ng Aralin Katulad ng Kabihasnang Mesopotamia at Kabihasnang Indus ay nakabuo rin ng mga
Imperyo o Kaharian ang ga Tsino na kung saan ay naipakita ang malaking pagbabago
sa kalagayang politikal, ekonomiya, kultura at relihiyon, paniniwala at lipunan ng
Kabihasnag Tsino.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Gawain:
aralin Guess the Dynasty
1. S_H_ _ G
2. _H_o
3. M_ _ G
4. S_I
5. _U_ N
F. Paglinang sa Kabisaan Isa – isahin ang mga naging dinastiya ng kabihasnang tsino
(Leads to Formative Assessment) Ano- ano ang mga naging kontribusyon ng bawat dinastiya?
H. Paglalahat ng Aralin Batay sa ginawang talakayan maari mo bang ibahagi sa klase ang iyong natutunan?
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin kung sa anong dinatiya nabibilang ang mga sumusunod na ambag o
kontribusyon.
VI. Pagninilay
CHECKED:
BERNADETTE M. RICAFRENTE
Principal I
Paaralan ALOBO NATIONAL HIGH Baitang/Antas
SCHOOL Grade 7
GRADES 1to 12
DAILY LESSON LOG Guro MARYCON M. M. ZULUETA Asignatura Asya
Petsa/Oras October 17-19,2022 Markahan Unang Markahan
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay :
Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napapahalagahan ang yamang tao ng Asya
Code ng bawat kasanayan AP7HAS-Ih1.8
II. NILALAMAN Aralin – Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad kaugnay ang Yamang Tao
KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Manwal ng Guro Ph.
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Mag-aaral Ph. 70 - 72
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Pangturo Larawan ng malaki at maliit na pamilya
Mapa ng Asya
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Gawain 1: Sanhi at Bunga!
pagsisimula ng bagong aralin. Panuto: Hanapin sa Hanay B ang
mga bunga patungkol sa mga sanhi
na nakasulat sa Hanay A. Itapat ito
sa pamamagitan ng guhit. Gawin
ito sa iyong sagutang papel.
HANAY A HANAY B
Patuloy na pagdami ng tao sa ● ● Nangangahulugan na mas
isang bansa malaki ang potensiyal sa
paglaki ng populasyon ng
bansa
Kapag mababa ang literacy rate ● ● Karagdagang presyur sa
ng isang bansa likas yaman ng mundo
Mataas na GDP ng isang bansa ● ● Magiging mabagal din ang
pagsulong ng kaunlaran ng
estado
Ang mataas na birth rate ng ● ● Masasabing maunlad at
isang bansa matiwasay ang bansa
B. Paghahabi sa layunin ng Aralin Gawain 2: “PICTO-SURI”
Panuto: Patuloy na dumarami ang bilang ng tao sa Asya at sa buong
daigdig. Suriin mo ang larawan at sagutan ang mga pamprosesong
tanong. Gawin ito sa iyong sagutang papel. Sa bawat sampung
tao sa mundo, anim ang naninirahan sa kontinente ng
Asya.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin Pagsusuri ng talahanayan gamit ang kanilang Modyul
G. Paglalapat ng Aralin sa pang araw-araw Bilang isang mag-aaral Paano mo pahahalagahan ang Yamang Tao at ano ang iyong
na buhay magagawa upang maging produktibong mamamayan?
H. Paglalahat ng Aralin Pagbubuod ng aralin batay sa natutunan ng mga mag-aaral.
I. Pagtataya ng Aralin Pagsusulit{ Multiple Choice mula sa modyul ng mga mag-aaral.
VI. Pagninilay
CHECKED:
BERNADETTE M. RICAFRENTE
Principal I
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay :
Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napapahalagahan ang yamang tao ng Asya
Code ng bawat kasanayan AP7HAS-Ih1.8
II. NILALAMAN Aralin – Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad kaugnay ang Yamang Tao
KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Manwal ng Guro Ph.
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Mag-aaral Ph. 73
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Pangturo Larawan ng malaki at maliit na pamilya
Mapa ng Asya
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin. Bakit mahalaga ang yamang tao sa isang bansa?
F. Paglinang sa Kabisaan
(Leads to Formative Assessment) Ano ang iyong maaaring gawin upang sa hinaharap ay maging kabilang ka sa
tatawaging Yaman Tao?
VI. Pagninilay
CHECKED:
BERNADETTE M. RICAFRENTE
Principal I
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay :
Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napapahalagahan ang yamang tao ng Asya
Code ng bawat kasanayan AP7HAS-Ih1.8
II. NILALAMAN Aralin – Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad kaugnay ang Yamang Tao
KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Manwal ng Guro Ph.
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Mag-aaral Ph. 74 - 77
3. Mga Pahina sa Teksbuk Modyul ng mag-aaral
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Pangturo Task Card ,graph
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin. HULA LETRA! ( Maari itong isagawa sa isang power point0
1.P_p_lasy_n – tumutukoy sa dami ng tao sa isang lugar/bansa.
2.Gro-_ _ Do_esti_ _roduct) – ay ang kabuuang panloob na kita ng isang bansa sa loob
ng isang taon. .
3.Une_plo_m_nt _ate – tumutukoy sa bahagdan ng populasyong walang hanapbuhay
o pinagkakakitaan.
4.L_terac_ R__ _e – tumutukoy sa bahagdan ng populasyon na marunong bumasa at
sumulat.
5. Mi_ra_yo_ – pandarayuhan o paglipat ng lugar o tirahan.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang Sumulat ng isang maikling Sanaysay na may pamagat na “Yaman Tao Susi ng
aralin at remediation Kaunlaran ng Bansa”
RUBRIC
Organisasyon ng mga Ideya 5 puntos
IV. Mga Tala
VI. Pagninilay
CHECKED:
BERNADETTE M. RICAFRENTE
Principal I
Paaralan ALOBO NATIONAL HIGH Baitang/Antas
SCHOOL Grade 10
GRADES 1to 12
DAILY LESSON LOG Guro MARYCON M. M. ZULUETA Asignatura Kontemporaryung Isyu
Petsa/Oras October 10,2022 Markahan Unang Markahan
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran
tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP10MHP- Ih-15 Natutukoy ang mga paghahandang nararapat gawin sa harap
Code ng bawat kasanayan
ng panganib na dulot ng mga suliraning pangkapaligiran,
Natatalakay ang unang yugto ng disaster management plan
Nasussuri ang mga katangian ng disaster prevention at mitigation
Napapahalagahan ang pagiging handa sa panahon ng sakuna at
kalamidad.
II. NILALAMAN Mga Hakbang sa Pagbuo ng Community-Based Disaster Risk Reduction and
Management Plan
Disaster Prevention and Mitigation
KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk 108-116
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Pangturo Powerpoint Presentation, Dice, Pictures, 1-2-3-Chart
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Gawain 1: HAZARD ASSESSMENT MAP
pagsisimula ng bagong aralin.
Iuulat ng mga mag-aaral ang bingay na takdang aralin tungkol sa pag
gawa ng isang hazard assesemnt map.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Mula sa graffiti wall, pipili ng isang kantangian na may kahalagahan sa
aralin
pagiging handa isang sakuna o kalamidad.
Ang mga mag-aaral ay nagbubuod kung ano ang natutunan sa isang aralin
gamit ang 140 mga character. I-pin ang mga maliit na piraso ng papel
papunta sa poster o cork board upang makahawig ng Twitter feed.
Credits to developer: Twitter, Inc
I. Pagtataya ng Aralin Piliin ang titik ng tamang sagot.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang Magbasa tungkol sa Kahalagahn ng Disaster Risk Assesemnt batay sa dahlia
aralin at remediation kina Ondiz at Redito (2009), magbigay ng maikling repleksiyon sa isang ½
crosswise na papel
IV. Mga Tala
VI. Pagninilay
CHECKED:
BERNADETTE M. RICAFRENTE
Principal I
Paaralan ALOBO NATIONAL HIGH Baitang/Antas
SCHOOL Grade 10
GRADES 1to 12
DAILY LESSON LOG Guro MARYCON M. M. ZULUETA Asignatura Kontemporaryung Isyu
Petsa/Oras October 11-12,2022 Markahan Unang Markahan
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagpapabu
Pangnilalaman
pamumuhay ng tao
B. Pamantayang Pagganap Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagpapabu
pamumuhay ng tao
II. NILALAMAN Mga Hakbang sa Pagbuo ng Community-Based Disaster Risk Reduction and Management Plan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Gawain 1: DISASTER RISK ASSESMENT.
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.
Ipresenta sa klase ang kanilang takdang aralin tungkol sa kahalagahan ng
Disaster Risk Assesment
B. Paghahabi sa layunin ng
Aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
Source:
https://www.offgridweb.com/preparation/a-basic-
intro-to-disaster-preparedness/
Source:
https://nationaleczema.org/emergency-prep/
Source:
Source: https://efr.care/disaster-preparedness-advice-from-a- https://www.indio.org/your_government/preparedness_prog/default.htm
first-responder/
D S S R P P E N S
Pamprosesong Tanong:
1. Mula sa nabuo na salita sa Gawain, ano baa ng ibig sabihin sa “Disaster Preparedness”?
G. Paglalapat ng Aralin sa
pang araw-araw na buhay
Gabay sa pagwawasto:
1. E. 2. A. 3. C. 4. B. 5. D.
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang aralin at
remediation
IV. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng *80%sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ang
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
CHECKED:
BERNADETTE M. RICAFRENTE
Principal I
Paaralan ALOBO NATIONAL HIGH Baitang/Antas
SCHOOL Grade 10
GRADES 1to 12
DAILY LESSON LOG Guro MARYCON M. M. ZULUETA Asignatura Kontemporaryung Isyu
Petsa/Oras October 17 , 2022 Markahan Unang Markahan
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran tungo
sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao
B. Pamantayang Pagganap Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran tungo
sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasagawa ang mga angkop na hakbang ng CBDRRM Plan.
Code ng bawat kasanayan
Natatalakay ang ikatlong yugto sa disaster management plan
Napapahalagahan ang batayan upang maging epektibo ang pagtugon sa
mga pangangailangan ng isang pamayanan na nakaranas ng kalamidad
Nakabubuo ng isang balita tungkol sa isang kalamidad na naranasan sa
pamayanan.
II. NILALAMAN Mga Hakbang sa Pagbuo ng Community-Based Disaster Risk Reduction and
Management Plan
Paksa: Ikatlong Yugto: Disaster Response
KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
9. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
10. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
11. Mga Pahina sa Teksbuk
12. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
B.Iba pang Kagamitang Pangturo Powerpoint Presentation, Dice, Pictures, 1-2-3-Chart
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ipaliwanag ang layunin ng Disaster Preparedness
pagsisimula ng bagong aralin.
To inform
To instruct
To advise
B. Paghahabi sa layunin ng Aralin Gawain 2: FILM VIEWING
Pamagat: Lessons from Katrina: How disaster response has changed since
the hurricae
Source: https://www.youtube.com/watch?v=Kw2kIR86xs8,
Maaring gumamit ng ibang Video
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pamprosesong Tanong:
bagong aralin
1. Mula sa nakita na video, bakit ba mahalaga ang pagiging mulat sa isang
sakuna kalamidad nangyari sa pamahalaan?
Tatalakayin ng guro ang kahulugan ng disaster response batay kina Abarquez, at
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Murshed (2004) at ang kanyang kahalagahan
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain 3: Magpakita ang guro ng isang maikling video tungkol sa disaster
paglalahad ng bagong kasanayan #2 response
Source: https://www.youtube.com/watch?v=14OBUZq5AAI
F. Paglinang sa Kabisaan
(Leads to Formative Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa pang Pamprosesong Tanong :
araw-araw na buhay 1. Nararapat bang makibahagi ang mga mamamayan sa pagsasagawa ng balita
sa sakuna o kalamidad sa kanilang pamahalaan? Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin
Sa aking pagkakaunawa, ang pagiging mulat sa isang sakuna o kalamidad sa ating
pamahalaan
ay________________________________________________________________________
__________________________________________________________________________
____
I. Pagtataya ng Aralin
Nakapaloob sa Disaster ________ ang tatlong uri ng pagtataya: ang Needs
Assessment, Damage Assessment, at Loss Assessment. Ayon kina _________, at
Murshed (2004), ang _______ ay tumutukoy sa mga pangunahing pangangailangan
ng mga biktima ng kalamidad tulad ng pagkain, tahanan, damit, at gamot.
Samantala, ang __________ ay tumutukoy sa bahagya o pangkalahatang pagkasira
ng mga ari-arian dulot ng kalamidad. Ang ________ naman ay tumutukoy sa
pansamantalang pagkawala ng serbisyo at pansamantala o pangmatagalang
pagkawala ng produksyon. Ang damage at loss ay magkaugnay dahil ang loss ay
resulta ng mga produkto, serbisyo, at imprastraktura na nasira.
Source: Learning Modyul, pahina 121
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng *80%sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
CHECKED:
BERNADETTE M. RICAFRENTE
Principal I