You are on page 1of 3

GABAY ng Paaralan Baitang 8 Binigyang Pansin ni: Lagda/Petsa

GURO SA Guro Asignatura AP


Petsa ng Kwarter Ikalawa
PAGTUTURO Pagtuturo Linggo Ikalawa
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kontribusyon ng mga pangyayari sa Klasiko at Transisyunal na Panahon sa pagkabuo at pagkahubog ng
Pangnilalaman pagkakakilanlan ng mga bansa at rehiyon sa daigdig

B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakabubuo ng adbokasiya na nagsusulong ng pangangalaga at pagpapahalaga sa mga natatanging kontribusyon ng Klasiko at Transisyunal na
Pagganap Panahon na nagkaroon ng malaking impluwensya sa pamumuhay ng tao sa kasalukuyan

C. Pinakamahalagang Naipapaliwanag ang kontribusyon ng kabihasnang Romano (AP8DKT-IIc-3)


Kasanayang Pampagkatuto
o Most Essential Learning
Competencies (MELCs)
II. NILALAMAN Kontribusyon ng Kabihasnang Romano

III. MGA SDO Caloocan SLM Modyul Ikalawa na Linggo, DepEd MELC, Kasaysayan ng Daigdig
KAGAMITANG
PANTURO
Kasaysayan ng Daigdig
Sanggunian/Kawing https://www.youtube.com/watch?v=EatBoE0DTjI

IV. PAMAMARAAN
ARAW ORAS PANGKAT GAWAING PAMPAGKATUTO MODE OF DELIVERY
9:30- 8-38 A. Sagutan ang Paunang Pagsubok sa pahina 1. Maaaring makipag-ugnayan sa kanyang
Lunes 11:30 B. Magbigay ng tig-isang ambag o kontribusyon ng kabihasnang Greek sa iba’t ibang guro sa Araling Panlipunan gamit ang
larangan sa Balik-Tanaw sa pahina 2. cellphone, facebook, at messenger.
C. Sa bahagi ng modyul na “Pagpapakilala ng Aralin” (pahina 2-8), basahin at
Martes unawain ang mga sumusunod na paksa:
 Paksa Blg. 1: Ang Kabihasnang Romano
 Paksa Blg. 2: Paglaganap ng Kapangyarihan ng Rome
Miyerkules D. Sagutan ang mga sumusunod na gawain sa pahina 2, 4, at 7: Kuhanin at ibalik ang modyul batay sa
Gawain 1: MAPAnuri ka ba? itinakdang iskedyul ng paaralan.
Gawain 2: TalaSalitaan, Talas-isipan!
9:30- 8-36 Gawain 3: Rise and Fall Maaaring ipasa ang inyong mga output s
Huwebes 11:30 E. Suriing mabuti ang bahagi ng modyul na “Tandaan” sa pahina 9. google classroom, messenger, facebook
F. Sagutan ang Rapsa ROMA Resto sa “Pag-alam sa Natutuhan” sa pahina 9. group, at messenger.
G. Sagutin ang Panghuling Pagsusulit sa huling bahagi ng modyul.
Biyernes H. Basahin ang bahagi ng modyul na Pagninilay at isagawa ang mga kaakibat na
gawain.

VI. PAGNINILAY G8-36 G8-38


A. Bilan ng mag-
aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Bakit?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like