You are on page 1of 3

UGABAY ng Paaralan Baitang 8 Binigyang Pansin ni: Lagda/Petsa

GURO SA Guro Asignatura AP


Petsa ng Kwarter Ikatlo
PAGTUTURO Pagtuturo Linggo Lima
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay nakapagsusuri ang mga sanhi, karanasan at Implikasyon ng Rebolusyong Amerikano
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Naipapaliwanag ang mga sanhi, karanasan, at implikasyon at ang iba pang mga kaalaman ukol sa Rebolusyong Amerikano
Pagganap

C. Pinakamahalagang Naipapaliwanag ang Kaugnayan ng Rebolusyong Pangkaisipan sa Rebolusyong Amerikano at Pranses.(AP8PMD-IIIi-9)


Kasanayang Pampagkatuto
o Most Essential Learning
Competencies (MELCs)
II. NILALAMAN ANG REBOLUSYONG AMERIKANO

III. MGA SDO Caloocan SLM Modyul Unang Linggo, DepEd MELC, Kasaysayan ng Daigdig
KAGAMITANG
PANTURO
 Blando, Rosemarie, et. al. Araling Panlipunan: Kasaysayan ng Daigdig. Vibal Group Inc.
Sanggunian/Kawing  Mateo, Grace Estela, et. al. Kasaysayan ng Daigdig: Batayang Aklat sa Araling Panlipunan. Vibal
Publishing House.
 https://titsermarielflippedclassroom.wordpress.com/2018/09/06/ang-kabihasnang-mycenean/ -Halina’t
Mag-aral ng Kasaysayan ng Daigdig (Araling Panlipunan)
Author: Mariel Gia V. Gojo Cruz
 https://santolanhsapdepartment.wordpress.com/kasaysayan/sinaunang-kabihasnang-ng-greek
 Modyul ng Mag-aaral – Araling Panlipunan: Kasaysayan ng Daigdig
 Bro. Andrew Gonzales, FSC, Cristina R. Velez, et. al. Ang Kasaysayan ng Mundo. Phoenix Pub.
IV. PAMAMARAAN
ARAW ORAS PANGKAT GAWAING PAMPAGKATUTO MODE OF DELIVERY
A. Sagutan ang Paunang Pagsusulit sa pahina 1-2. Maaaring makipag-ugnayan sa kanyang
Lunes B. Punan ang tabulasyon ng tig- apat (4) na pagbabagong naganap sa panahon ng guro sa Araling Panlipunan gamit ang
pagkakaruon ng Rebolusyong Pangkaisipan batay sa sumusunod na larangan sa cellphone, facebook, at messenger.
Pahina 2
Martes C. Basahin ang ‘Pagpapakilala ng Aralin’ at sagutan ang mga kasunod na
pamprosesong tanong sa pahina 3:

Miyerkules Pamprosesong tanong: Kuhanin at ibalik ang modyul batay sa


1. Ano ang Rebolusyon? itinakdang iskedyul ng paaralan.
2. Bakit nagkaroon ng Rebolusyong Amerikano?
3. Kailan ito naganap ang Rebolusyong Amerikano? Maaaring ipasa ang inyong mga output s
Huwebes 4. Ano ang ninanais ng mga Amerikano na makamit sa kanilang Rebolusyon? google classroom, messenger, facebook
5. Ano-ano ang naging implikasyon ng kanilang naging Rebolusyon? group, at messenger.

Biyernes D. Basahin ang susunod naa parte ng aralin (Ang Labingtatlong Kolonya hanggang sa
Implikasyon)
E. Sagutan ang Gawain sa at sagutan ang Pagpapahalaga sa Pahina 7.
F. Sagutan ang Panghuling Pagsusulit sa pahina 8-9.
G. Sumulat ng sariling Makabayang Awitin na kawangis ng kantang “Bayan Ko”.

VI. PAGNINILAY
A. Bilan ng mag-
aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Bakit?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like