You are on page 1of 3

UGABAY ng Paaralan Baitang 8 Binigyang Pansin ni: Lagda/Petsa

GURO SA Guro Asignatura AP


Petsa ng Kwarter Ikalawa
PAGTUTURO Pagtuturo Linggo Una
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kontribusyon ng mga pangyayari sa Klasiko at Transisyunal na Panahon sa pagkabuo at pagkahubog ng
Pangnilalaman pagkakakilanlan ng mga bansa at rehiyon sa daigdig

B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakabubuo ng adbokasiya na nagsusulong ng pangangalaga at pagpapahalaga sa mga natatanging kontribusyon ng Klasiko at Transisyunal na
Pagganap Panahon na nagkaroon ng malaking impluwensya sa pamumuhay ng tao sa kasalukuyan

C. Pinakamahalagang Nasusuri ang kabihasnang Minoan, Mycenean at kabihasnang klasiko ng Greece (AP8DKT-IIa-1)
Kasanayang Pampagkatuto
o Most Essential Learning
Competencies (MELCs)
II. NILALAMAN PAG-USBONG AT PAG-UNLAD NG KABIHASNANG KLASIKO NG GREECE

III. MGA SDO Caloocan SLM Modyul Unang Linggo, DepEd MELC, Kasaysayan ng Daigdig
KAGAMITANG
PANTURO
 Blando, Rosemarie, et. al. Araling Panlipunan: Kasaysayan ng Daigdig. Vibal Group Inc.
Sanggunian/Kawing  Mateo, Grace Estela, et. al. Kasaysayan ng Daigdig: Batayang Aklat sa Araling Panlipunan. Vibal
Publishing House.
 https://titsermarielflippedclassroom.wordpress.com/2018/09/06/ang-kabihasnang-mycenean/ -Halina’t
Mag-aral ng Kasaysayan ng Daigdig (Araling Panlipunan)
Author: Mariel Gia V. Gojo Cruz
 https://santolanhsapdepartment.wordpress.com/kasaysayan/sinaunang-kabihasnang-ng-greek
 Modyul ng Mag-aaral – Araling Panlipunan: Kasaysayan ng Daigdig
 Bro. Andrew Gonzales, FSC, Cristina R. Velez, et. al. Ang Kasaysayan ng Mundo. Phoenix Pub.
IV. PAMAMARAAN
ARAW ORAS PANGKAT GAWAING PAMPAGKATUTO MODE OF DELIVERY
A. Sagutan ang Paunang Pagsubok sa pahina 1-2. Maaaring makipag-ugnayan sa kanyang
Lunes B. Ibigay ang mga ambag sa kasaysayan ng mga kabihasnang guro sa Araling Panlipunan gamit ang
(1) Mesopotamia, (2) Indus, (3) Egypt, at (4) Tsina. Sundin ang format sa pahina cellphone, facebook, at messenger.
2.
Martes C. Sa bahagi ng modyul na “Pagpapakilala ng Aralin” (pahina 2-4) (pahina 5-10),
basahin at unawain ang mga sumusunod na paksa:
 Paksa Blg. 1: Kilalanin ang mga Minoans
Miyerkules  Paksa Blg. 2: Kilalann ang mga Myceneans Kuhanin at ibalik ang modyul batay sa
 Paksa Blg. 3: Ang Kabihasnang Greek: Athens at Sparta itinakdang iskedyul ng paaralan.
 Paksa Blg. 4: Mga Digmaang Kinasangkutan ng Greece
 Paksa Blg. 5: Kontribusyon ng Kabihasnang Greece Maaaring ipasa ang inyong mga output s
Huwebes D. Sagutan ang mga sumusunod na gawain sa pahina 2, 4, at 7: google classroom, messenger, facebook
Gawain 1: Natutunan Mo! Itala mo! group, at messenger.
PANUTO: Ayon sa binasang datos o impormasyon tungkol sa Kabihasnang
Biyernes Minoan at Mycenean, isulat sa mga kahon ang mahahalagang kaganapan at
kanilang mga naging ambag sa kasaysayan ng daigdig.
E. Sagutan ang Venn Diagram sa “Pangwakas na Gawain” sa pahina.
F. Sagutin ang Panghuling Pagsusulit sa huling bahagi ng modyul.
G. Basahin ang bahagi ng modyul na Pagninilay at isagawa ang mga kaakibat na
gawain.

VI. PAGNINILAY
A. Bilan ng mag-
aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Bakit?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like