You are on page 1of 2

Paaralan Tapuyan NHS Baitang/Antas Grade 8

Guro Jerahmeel M. Laderas Asignatura Kasaysayan ng Daigdig


DAILY LESSON Petsa/Araw Setyembre 2 (Lunes)
II- Ang Daigdig sa Klasiko at
PLAN Oras 8:30-9:30 Gemini Markahan
Transisyonal na Panahon
SY 2019-2020 12:30-1:30 Capricorn

I. LAYUNIN
Naipapamalas ang pag-unawa sa kontribusyon ng mga pangyayari sa Klasiko at
A. Pamantayang
Transisyunal na Panahon sa pagkabuo at pagkahubog ng pagkakakilanlan ng mga bansa
Pangnilalaman
at rehiyon sa daigdig.
Nakabubuo ng adbokasiya na nagsusulong ng pangangalaga at pagpapahalaga sa mga
B. Pamantayan sa
natatanging kontribusyon ng Klasiko at Transisyunal na Panahon na nagkaroon ng
Pagganap
malaking impluwensya sa pamumuhay ng tao sa kasalukuyan.
C. Kasanayan sa
Nasusuri ang kabihasnang klasiko ng Greece (AP8DKT-IIab-2)
Pagkatuto
D. Mga Tiyak na *Nauunawaan ang katuturan ng Ginintuang Panahon ng Greece
Layunin *Naiisa-isa ang mga ambag ng kabihasnang klasiko ng Greece
II. NILALAMAN Gininturang Panahon ng Greece
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. TG pp. 89- 90
2. LM pp. 151- 154
3. Teksbuk pp. 96- 99, Kayamanan
4. Learning Resource EASE Modyul 4
B. Iba pang kagamitan aklat, mga larawan
III. PAMAMARAAN
Tanda Mo Pa Ba?
A. Panuto: Isulat ang GPW kung tumutukoy ito sa Greco-Persian Wars at PNW naman kung sa
Peloponnesian Wars.
___1. Naganap ang unang digmaan sa Marathon
___2. Nilusob ng mga Spartan ang Athens
___3. Nasundan ang digmaan sa Thermopylae at Salamis
___4. Tumagal ito ng 27 taon
A. Balik-Aral ___5. Nabuo ang alyansa ng Athens, Sparta, Corinth at Megara.
B. Panuto: Isulat ang PT kung ito ay pagkakatulad o PB kung ito ay pagkakaiba ng Greco-Persian
Wars at Peloponnesian Wars.
___6. Digmaang kinasangkutan ng Greece
___7. Tumagal ng 27 taon
___8. Pinagwagian ng tatlong beses ng Greece
___9. Nabuo ang alyansa ng mga lungsod-estado
___10. Nagwagi ang Sparta laban sa Athens
Gawain 1: Ugnay Salita
B. Paghahabi sa
Magbigay o magatala ng mga kaugnay na salita tungkol sa pariralang GININTUANG
layunin ng Aralin
PANAHON
C. Pag-uugnay ng
Gawain 2: Sa Tulong ng Grapikong Pantulong
halimbawa sa
Gamit ang bubble map, itala ang mga saklaw ng GININTUANG PANAHON NG GREECE
bagong aralin
D. Pagtalakay ng ba- Gawain 3: Gets Ko (Aktibiti/Pagsasagawa sa Gawain)
gong konsepto at Panuto: Sa tulong ng binasang teksto at ng talakayan, bigyang- kahulugan ang
paglalahad ng ba- Ginintuang Panahon ng Greece.
gong kasanayan #1
Gawain 4: Ihanay Mo! (Analisis/Pagsusuri)
Panuto: Gawin ang Gawain 11, pahina 154 ng LM.
E. Pagtalakay ng ba-
gong konsepto at Larangan Ambag Kahalagahan
paglalahad ng ba-
gong kasanayan #2

Gawain 5: Halimbawa Lang (Abstraksyon/ Paghahalaw)


Panuto: Magbigay ng mga halimbawang ambag ng kabihasnang Greece sa bawat
F. Paglinang ng larangan.
Kabihasaan (Tungo 1. Politika:
sa Formative 2. Edukasyon/Pilosopiya:
Assessment) 3. Agham/Matematika:
4. Arkitektura/Inhenyeriya:
5. Sining:
G. Paglalapat ng aralin Gawain 6: Importan-Tanong (Aplikasyon/Paglalapat)
sa pang-araw-araw  Alin sa mga nabanggit na ambag ang may pinakamalawak na epekto sa
na buhay pamumuhay nating mga Pilipino?
Gawain 7: #ShareKoLang
H. Paglalahat ng Aralin
 Ano ang epekto ng kabihasnang Greece sa kasalukuyang panahon?
Ano ang aking Susi ng
Dimensyon Paano ko tatasahin?
tatasahin? Pagwawasto
1. Nagpasimula ng Ginintuang Panahon ng
Greece Pericles
2. Isang marmol na templo sa acropolis sa Parthenon
Athens
3. Siya ang Ama ng Kasaysayan Herodotus
4. Isinulat ni na aklat ni Thucydides Anabis
5. Tinaguriang Ama ng Medisina Hippocrates
6. Pamamaraang pinasimulan ni Socrates Socratic method
7. Mga pangkat ng mga guro na sumikat sa Sophists
Pag-alala Athens
I. Pagtataya ng Aralin 8. Pinakadakilang Griyegong eskultor Phidias
9. Uri ng pamahalaan mula sa Greece Demokrasya
10. Pilosopiyang pinasimulan ni Socrates Know thyself

Anabis Demokrasya
Herodotus Hippocrates
Know thyself Parthenon
Pericles Phidias
Socratic method Sophists
Pag-unawa
Paglalapat
Pag-aanalisa
Pagtataya
Pagbuo

J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuhang 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-
aaral na nangangaila-
ngan ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehi-
yang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Pinagtibay ni:

JERAHMEEL M. LADERAS DINO S. NEPOMUCENO


SST I Punong Guro

You might also like