Professional Documents
Culture Documents
Digmaang Greeco-Persia
Digmaang Greeco-Persia
I. Layunin
1. Nalalaman ang hangarin ng Persia sa pagsalakay sa Greece.
2. Natutukoy ang mga mahahalagang tauhan sa digmaan ng Greece at Persia.
3. Napapahalagahan ang mga pangyayaring naganap sa labanan.
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mga mag-aaral ay naipapamalas ang pag-unawa sa kontribusyon ng mga
pangyayari sa Klasiko at Transisyunal na Panahon sa pagkabuo at pagkahubog ng
pagkakakilanlan ng mga bansa at rehiyon sa daigdig.
B. Pamantayang Pagganap
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng adbokasiya na nagsusulong ng
pangangalaga at pagpapahalaga sa mga natatanging kontribusyon ng Klasiko at
Transisyunal na Panahon na nagkaroon ng malaking impluwensya sa
pamumuhay ng tao sa kasalukuyan.
C. Pamanatayan sa Pagkatuto
Nasusuri ang kabihasnang klasiko ng Greece. AP8DKT-IIa-b-2
II. Nilalaman
Digmaang Greeco-Persia
III. Kagamitang Panturo
a. Sanggunian: Araling Panlipunan G-8 LM
b. Iba pang Kagamitang Panturo: Laptop, larawan, letra at mga kagamitang
biswal
IV. Pamamaraan
Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral
Panalangin
Inaanyayahan ko ang lahat na tumayo (tumayo ang mga mag-aaral)
para sa ating panalangin.
Pagbati
Magandang umaga/hapon sa lahat! Magandang hapon/umaga po ma’am.
Pagsiyasat sa kapaligiran
Bago kayo umupo, tingnan nyo muna an
gating paligid kung may nagkalat bang
mga papel, maari nyo itong pulutin at
itapon sa basurahan. Kung wala man ay
pwedi na kayong umupo.
A. Balik-Aral
Ano ang tinalakay natin noong Ang tinalakay natin noong nakaraang araw ay
nakaraang araw? tungkol sa Sparta.
Ano ang mga Sparta? Sila ay mga mandirigmang polis.
Magaling! Layunin ng Sparta ay lumikha
ng magagaling na sundalo.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Ngayon bago tayo dumako sa ating
paksa hahatiin ko muna kayo sa tatlong
pangkat. Ngayon may nakahanda ako
ritong mga sobre na nakadikit sa
cartolina. Bawat grupo ay may iisang
representante na siyang kumuha sa
sobre. Ngayon, nakapaloob sa sa sobre
ang mga nakagupit-gupit na larawan.
Ang gagawin ninyu ay buuin ito ng
maayos at idikit ito sa cartolinang
nakalaan sa pisara.
Bibigyan ko lamang kayo ng 5 minuto
upang buuin ito. Para sa kaayusan ng
lahat ang grupong maingay ay
babawasan ko ng puntos. Yung grupong
na nakauna sa pagbuo ng larawan ay Opo ma’am.
may karagdagang puntos. Maliwanag
ba?
Magaling! Ngayon simulan na ang
pagbuo ng larawan.
G. Paglalapat ng Aralin
Sa inyong grupo, magkakaroon tayo ng
pangkatang gawain. Sa unang pangkat
magkakaroon kayo ng pagsasadula
tungkol sa digmaan ng Greeco-Persia.
Ang pangalawang pangkat ay gagawa
kayo ng jingle tungkol sa Digmaang
Greeco-Persia at ang pangatlong
pangkat ay magkaroon ng newscasting
tungkol sa digmaan ng Greeco-Persia.
Bibigyan ko lamang kayo ng limang
minuto upang paghandaan ito at
pagkatapos ay irerepresenta ninyu dito
sa harapan. Maliwanag ba? Opo ma’am.
Ito ang magiging gabay ninyo sa
pagkuha ng inyong puntos.
Rubriks
Nilalaman -5pts
Pag-oorganisa ng mga ideya-5pts
Kooperasyon- 5pts Pangkat 1: pagsasadula
Your time starts now! Pangkat 2: jingle
Pangkat 3: newscasting
VI. Pagninilay
a. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
b. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailanagn ng iba pang
Gawain para sa remediation.
c. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remedial.
d. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatutulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
e. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
f. Anong suliranin ang aking
nararanasan na masusulosyunan
sa tulong ng aking punong guro o
superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga guro?
Prepared by:
CHENCHEN B. CASTILLON
Teacher-1
Checked by: