You are on page 1of 2

Paaralan Tapuyan NHS Baitang/Antas Grade 8

Guro Jerahmeel M. Laderas Asignatura Kasaysayan ng Daigdig


DAILY LESSON Petsa/Araw Setyembre 3 (Martes)
II- Ang Daigdig sa Klasiko at
PLAN Oras 8:30-9:30 Gemini Markahan
Transisyonal na Panahon
SY 2019-2020 12:30-1:30 Capricorn

I. LAYUNIN
Naipapamalas ang pag-unawa sa kontribusyon ng mga pangyayari sa Klasiko at
A. Pamantayang
Transisyunal na Panahon sa pagkabuo at pagkahubog ng pagkakakilanlan ng mga bansa
Pangnilalaman
at rehiyon sa daigdig.
Nakabubuo ng adbokasiya na nagsusulong ng pangangalaga at pagpapahalaga sa mga
B. Pamantayan sa
natatanging kontribusyon ng Klasiko at Transisyunal na Panahon na nagkaroon ng
Pagganap
malaking impluwensya sa pamumuhay ng tao sa kasalukuyan.
C. Kasanayan sa
Nasusuri ang kabihasnang klasiko ng Greece (AP8DKT-IIab-2)
Pagkatuto
D. Mga Tiyak na *Natutukoy ang dahilan ng pagbagsak ng kabihasnang GREECE
Layunin *Nakikilala si Alexander the Great at ang kaniyang mga pagtatagumpay
II. NILALAMAN Imperyong Macedonia/ Si Alexander the Great
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. TG pp. 89- 90
2. LM pp. 155
3. Teksbuk pp. 99-102, Kayamanan
4. Learning Resource EASE Modyul 4
B. Iba pang kagamitan aklat, mga larawan, mapa ng daigdig
III. PAMAMARAAN
Panuto: Tukuyin kung ang mga sumusunod na mga ambag o pamana ng kabihasnang Greece ay
kaugnay ng POLITIKA, EDUKASYON, SINING, AGHAM/MATEMATIKA o PILOSOPIYA.
___1. Know thyself ___6. Colossus of Rhodes
A. Balik-Aral ___2. Parthenon ___7. Socratic method
___3. demokrasya ___8. The Republic
___4. Anabis at Memorabilia ___9. Pythagorean Theorem
___5. Hippocratic oath ___10. Ionian, Doric at Corinthian
B. Paghahabi sa Gawain 1: Hanapin sa Mapa
layunin ng Aralin Panuto: Tukuyin ang kaugnay na lokasyon ng Macedonia sa mapa ng Europe.
C. Pag-uugnay ng
Gawain 2: Tandang Pananong
halimbawa sa
Paano matatawag na dakila ang isang tao?
bagong aralin
D. Pagtalakay ng ba-
gong konsepto at Gawain 3: Unawain Natin (Aktibiti/Pagsasagawa sa Gawain)
paglalahad ng ba- Panuto: Basahin at unawain at teksto sa pahina 155.
gong kasanayan #1
Gawain 4: Sagutin Natin (Analisis/Pagsusuri)
Panuto: Sagutin ang mga tanong.
E. Pagtalakay ng ba-
1. Ano ang dahilan ng pagbagsak ng Greece?
gong konsepto at
2. Sino si Haring Philip? Ano ang hinangad niya?
paglalahad ng ba-
3. Sino si Alexander the Great? Ilarwan siya.
gong kasanayan #2
4. Bakit siya tinawag na ‘dakila’?
5. Ano-ano ang mga naging ambag ni Alexander the Great?
Gawain 5: Punan Natin (Abstraksyon/ Paghahalaw)
Panuto: Punan ng wastong sagot ang patlang sa bawat bilang.
1. Hinangad ni _____, hari ng Macedonia na pag-isahin ang mga lungsod-estado sa
F. Paglinang ng Greece.
Kabihasaan (Tungo 2. Sinalakay ng hukbo ng Macedonia ang mga lungsod-estado ng _____ at Thebes.
sa Formative 3. Nasakop ng imperyong Macedonia ang buong Greece maliban sa _____.
Assessment) 4. Tinawag na ‘dakila’ si _____ dahil sa kaniyang angking talino, lakas at kagalingan
bilang pinuno.
5. Lumaganap ang kaisipang _____ sa silangan dahil sa pananakop ni Alexander the
Great.
G. Paglalapat ng aralin Gawain 6: Importan-Tanong (Aplikasyon/Paglalapat)
sa pang-araw-araw  Sino-sinong mga bayani sa ating kasaysayan ang nagtatagay ng ilan sa kapuri-
na buhay puring katagian ni Alexander the Great? Ipaliwanag.
Gawain 7: #ShareKoLang
H. Paglalahat ng Aralin  Pag-ugnayin sa pamamagitan ng isang kuwento ang pagbagsak ng Greece at
pagsikat ni Alexander the Great
I. Pagtataya ng Aralin
Ano ang aking Susi ng
Dimensyon Paano ko tatasahin?
tatasahin? Pagwawasto
Pag-alala Dahilan ng Panuto: Isulat ang GREECE kung ito ay
Pagbagsak ng dahilan ng pagbagsak ng Greece at
Greece at ALEXANDER naman kung ito ay kaugnay
Pamamayagp ng pamamayagpag ni Alexander the Great.
1. Sinalakay ang Persia at Egypt ALEXANDER
2. Natalo ang alyansa ng Athens at Thebes GREECE
3. Sinakop ang Afghanistan at Hilagang ALEXANDER
India ALEXANDER
4. Naitatag ang imperyo sa kabuuan ng
Kanlurang Asya GREECE
5. Nasakop ang buong Greece maliban sa
ag ng
Sparta ALEXANDER
Imperyong
6. Pinalaganap ang kaisipang Greek sa
Macedonia at
silangan ALEXANDER
ni Alexander
7. SInalba ang Greece mula sa mga
the Great
pananalakay mula sa Asya GREECE
8. Nagkawatak-watak ang mga lungsod-
estado ALEXANDER
9. Naging dakilang pinuno sa kalahatan ng
imperyo GREECE
10. Nanaig ang pagsisimula ng kabihasnang
Romano
Pag-unawa
Paglalapat
Pag-aanalisa
Pagtataya
Pagbuo
J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuhang 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-
aaral na nangangaila-
ngan ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehi-
yang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Pinagtibay ni:

JERAHMEEL M. LADERAS DINO S. NEPOMUCENO


SST I Punong Guro

You might also like