You are on page 1of 2

I.

LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong tagapagtaguyod ng
GABAY
Pangnilalaman Paaralan BAGONG
pagkapantay-pantay SILANG
at paggalang sa HIGH
kapwaSCHOOL
bilang kasapi ng pamayanan.Baitang 10 Binigyang Pansin ni: Lagda/Petsa
ng GURO Guro Ma. Rosario B. Tiolo Asignatura AP RECILINDA T. ZUBIRI, DPA
SA
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng mga makabuluhan at malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap Masterat paggalang sa iba’t-ibang kasarian upang itaguyod
Teacher 1
PAGTUTURO
Pagganap ang pagkapantay-pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan.
Petsa ng Abril 5 -9, 2021 Kwarter IKATLO
Pagtuturo Linggo
C. Pinakamahalagang Nasususri ang diskriminasyon at diskriminasyon sa kababaihan,kalalakihan at LGBTIKATLO
(lesbiabn,Gay,Bisexual at Transgender)
Kasanayang Pampagkatuto
o Most Essential Learning
Competencies (MELCs)
II. NILALAMAN ARALIN 3: MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN:DISKRIMINASYON SA MGA LALAKI,BABAE AT LGBT

III. MGA smartphone, headset, kopya ng modyul AP10 Quarter 3 Week 3


KAGAMITANG
PANTURO
Learners Module (AP 10 Kontemporaryong Isyu)
Sanggunian/Kawing

IV. PAMAMARAAN
ARAW ORAS PANGKAT GAWAING PAMPAGKATUTO MODE OF DELIVERY
9:30 – 10 – 21 *Ang mga mag-aaral ay inaasahang masasagutan ang paunang pagsusulit na makikita sa Sa mga mag-aaral na gagamit ng
Lunes 11:30 am pahina 1-2 ng modyul. Modyul:
10 - 30
1:00 – 3:00 *Bilang pagbalik-tanaw sa paksang tinalakay ukol sa Kasarian sa Iba’t-ibang 1.Maaring makipag- ugnayan sa
pm lipunan,Sagutan ang Gawain sa Balik-Tanaw sa pahina 2 ng modyul. kanyang guro sa Araling Panlipunan
9:30 – 10 – 23 gamit ang telepono, facebook at
Martes 11:30 am *Sa bahagi ng modyul “Pagkilala ng Aralin” Basahin at unawain ang mga sumusunod na messenger.
paksa (pahina 3-7) 2. Kuhanin at ibalik ang modyul batay sa
Paksa Blg.1: Konsepto ng Diskriminasyon sa Kasarian. itinakdang iskedyul ng paaralan.
9:30 – 10 – 17 Paksa Blg.2: Ang Diskriminasyon sa Kasarian
Miyerkoles 11:30 am Paksa Blg.3: Mga Personalidad na nagtaguyod ng Pantay na karapatan sa kasarian.
1:00 – 3:00 10 - 25 Sa mga mag- aaral na nasa Online
pm Learning. Maaring ipasa ang inyong mga
*Pagsagot ng mga mag-aaral sa mga sumusunod na Gawain: output sa Google Classroom, Messenger
Huwebes Gawain 1:PAGTATALA (pahina 4) at FB/GC.
Gawain 2:PAGBUO (pahina 5)
9:30 – 10 – 3 Gawain 3:IDOODLE MO (pahina 5) Para naman sa mga pumili ng Modular
Biyernes 11:30 am Learning tatawagan o padadalhan ng
*Sagutan ang panghuling pagsusulit upang masukat ang kaalamang natutunan sa paksang mensahe sa text ng guro ang mag-aaral,
tinalakay (pahina 6-7) magulang o guardian para sa monitoring
ng module.
*Upang mapagnilayan ang paksang tinalakay gumawa ng isang SLOGAN na ang tema ay
hindi pagsang-ayon sa Diskriminasyon na nagaganap sa lipunan.Ang Gawain na ito ay
matatagpuan sa ika-pitong pahinang bahagi ng modyul.
VI. PAGNINILAY PANGKAT PANGKAT PANGKAT PANGKAT PANGKAT
A. Bilan ng mag-
aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Bakit?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like