Professional Documents
Culture Documents
Gabay NG Pagtuturo Ekonomiks 9 QTR 1 Week1 1
Gabay NG Pagtuturo Ekonomiks 9 QTR 1 Week1 1
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw
Pangnilalaman na pamumuhay.
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na
Pagganap pamumuhay.
C. Pinakamahalagang 1. Nailalapat ang kahulugan ng ekonomiks sa pang araw-araw na pamumuhay bilang isang mag-aaral at kasapi ng pamilya at lipunan. Code: AP9MKEla1
Kasanayang Pampagkatuto 2. Natataya ang kahalagahan ng ekonomiks sa pang araw-araw na pamumuhay ng bawat pamilya at ng lipunan. Code: AP9MKEla2
o Most Essential Learning
Competencies (MELCs)
II. NILALAMAN ARALIN 1: KAHULUGAN AT KAHALAGAHAN NG EKONOMIKS
III. MGA SDO Caloocan SLM Modyu Unang Kwarter -Unang Linggo, DepEd MELC, Ekonomiks
KAGAMITANG Desktop/laptop/smartphone, camera, headphone, WIFI
PANTURO
▪ Modyul sa Ekonomiks 9
Sanggunian/Kawing ▪ AP 9 WEEK 1 : KAHULUGAN NG EKONOMIKS (MELC-BASED) https://www.youtube.com/watch?v=k5761yEb3X0
IV. PAMAMARAAN
ARAW ORAS PANGKAT GAWAING PAMPAGKATUTO MODE OF DELIVERY
▪ Ang mga mag-aaral ay inaasahang masasagutan ang paunang pagsusulit (pahina 1-2) ▪ Ang gagamiting modality ng mga mag -
Lunes Basahin at analisahin ang mga paksang tinalakay ng nakaraang araw ( Balik-tanaw, aaral ay Facebook at messenger. At
pahina 2) Google meet sa online class ( kung may
kakayahan ang nag-aaral/section).
▪ Sa Bahagi ng Modyul " Pagpapakilala ng Aralin" Basahin at unawain ang mga
▪ Para sa Online Learning o
Martes 2:20pm – 3:30pm GRADE 9 sumusunod na paksa: Synchronous Ang mga nasagutang
Paksa Blg. 1: Kahulugan ng Ekonomiks gawain na nakasulat sa papel ay
Paksa Blg 2: Kakapusan maaaring ipadala sa pamamagitan ng
GRADE 9 Paksa 3: Dalawang Dibisyon ng Ekonomiks Google Classroom, Messenger
Miyerkoles 2:20pm – 3:30pm
Paksa 4: Mahalagang Konsepto ng Ekonomiks ( Pahina 2-5) Classroom na inihanda ng guro.
▪ Pagsagot ng mga mag-aaral sa mga sumusunod na gawain: ▪ Para Modular Learning o asynchronous.
Gawain A: Pamprosesong Tanong Gawain Para sa mga gumamit ng paraang
GRADE 9 B: Think and Decide Gawain modyular maaari kayong makipag-
Huwebes 2:20pm – 3:30pm
ugnayan sa inyong guro sa AP 9 sa
C: Pagyamanin! (Pahina 5)
pamamagitan ng text messaging,fb
▪ Bigyan pansin ang mga konseptong tinalakay at natutunan sa paksang tinalakay. messenger o pagtawag sa kanilang CP
Sagutan ang mga sumusunod na tanong sa pagkaalam sa Natutunan. (Pahina 6-7) para sa iba pang mga katanungan.
▪ Sagutan ang pangunahing pagsusulit upang masukat ang kaalamang natutunan sa ▪ Pagkatapos sagutan ang modyul ito ay
2:20pm – 3:30pm paksang tinalakay, (pahina 7) maaari nang ipasa sa takdang araw ng
GRADE 9 ▪ Upang lubos na maunawan at maiugnay ang kahalagahan at katuturan ng paksang pasahan sa paaralan upang ito ay
Biyernes tinalakay sa mga kaganapan nagaganap sa ating pang-araw- araw na buhay. Basahin maiwasto na ng guro.
at sagutan ang mga Pamprosesong tanong “Pagninilay” sa huling pahina ng ating
Modyul.(Pahina 8)