You are on page 1of 2

I.

LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay magpapamalas ng pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya bilang kabahagi sa pagpapabuti
GABAY ng
Pangnilalaman Paaralan
ng pamumuhay ng kapwa BAGONG SILANG tungo
mamamayan HIGH sa
SCHOOL
pambansang kaunlaran. Baitang 9 Binigyang Pansin ni: Lagda/Petsa
GURO SA Guro BB. LYNN N. PIGTE Asignatura AP Recilinda T. Zubiri, DPA
PAGTUTURO
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung paanong ang pangunahing kaalaman tungkol saMT pambansang
I ekonomiya ay
Pagganap nakapagpapabuti sa pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran. Flora B. Alcantara
MT I
C. Pinakamahalagang Naipaliliwanag
Petsa ng ang bahaging ginagampanan
MARCH 22-26, 2021 ng mga bumubuo sa paikot na daloy ng ekonomiya.
Kwarter IKATLO Jovener A. Alcantara
Kasanayang Pampagkatuto Pagtuturo Department Head VI
Linggo UNA/
o Most Essential Learning PANGALA
Competencies (MELCs) WA
II. NILALAMAN ARALIN 1: KAHULUGAN AT KAHALAGAHAN NG EKONOMIKS
Panimulang Gawain:
8:00 – 9:00 Paggising sa umaga, aayusin ang higaan, kakain ng agahan, at maghahanda para sa isang magandang araw!
9:00 – 9:30 Paghehersisyo, pagdarasal at pakikisalamuha sa pamilya
11:30 – 12:30 Pagkain ng pananghalian
12:30 – 1:00 Pagpapahinga at paghahanda para sa susunod na klase
III. MGA SDO Caloocan SLM Modyu Ikatlong Kwarter -Unang Linggo, DepEd MELC, Ekonomiks
KAGAMITANG Desktop/laptop/smartphone, camera, headphone, WIFI
PANTURO
 Modyul sa Ekonomiks 9
Sanggunian/Kawing AP 9 WEEK 1 : PAIKOT NA DALOY NG EKONOMIYA ( Para sa una at ikalawang Linggo)https://www.youtube.com/watch?v=s33RphPD8ok

IV. PAMAMARAAN
ARAW ORAS PANGKAT GAWAING PAMPAGKATUTO MODE OF DELIVERY
9:30-11:30 AM GRADE 9-5  Ang mga mag-aaral ay inaasahang masasagutan ang paunang pagsusulit (pahina 1) Ang gagamiting modality ng mga mag -
Lunes Basahin at analisahin ang paksang tinalakay ng nakaraang araw sagutan ang Balik- aaral ay Facebook at messenger. At
1:00 – 3:00 PM tanaw, (pahina 1) Google meet sa online class (kung may
 Sa Bahagi ng Modyul " Pagpapakilala ng Aralin" Basahin at unawain ang paksa: MGA kakayahan ang nag-aaral/section).
 Para sa Online Learning o
MODELO NG PAMBANSANG EKONOMIYA Synchronous Ang mga nasagutang
9:30- 11:30 A.M GRADE 9-7 ( Pahina 2-5) gawain na nakasulat sa papel ay
Martes  Pagsagot ng mga mag-aaral sa mga sumusunod na gawain: (Pahina 6) maaaring ipadala sa pamamagitan ng
1:00 - 3:00 PM Gawain A: FILL IT RIGHT Google Classroom, Messenger
GRADE 9- 1 Gawain B: FILL IT RIGHT TOO! Classroom na inihanda ng guro.
9:30 - 11:00 A.M  Bigyan pansin ang mga konsepto at natutunan sa paksang tinalakay. Para Modular Learning o asynchronous.
Miyerkoles GRADE 9-9 Para sa mga gumamit ng paraang
“TANDAAN”
1:00 – 3:00 PM  Gawin ang “ Graphic Organizer” sa pagkaalam sa Natutunan. (Pahina 6-7) modyular maaari kayong makipag-
 Sagutan ang pangunahing pagsusulit upang masukat ang kaalamang natutunan sa ugnayan sa inyong guro sa AP 9 sa
9:30-11:00 A.M GRADE 9-3 pamamagitan ng text messaging,fb
paksang tinalakay, (pahina 8) messenger o pagtawag sa kanilang CP
Huwebes GRADE 9-11  Upang lubos na maunawan at maiugnay ang paksang tinalakay. Basahin at unawain para sa iba pang mga katanungan.
1: 00 - 3: 00 PM ang Pamprosesong Tanong sa “Pagninilay”. Bumuo ng isang comic strip na maaring Pagkatapos sagutan ang modyul ito ay
ilagay sa long bond paper na nagpapakita ng sitwasyon ng isang sektor pang- maaari nang ipasa sa takdang araw ng
ekonomiya na apektado ng pandemiya sa kasalukuyang panahon. (Pahina 9) pasahan sa paaralan upang ito ay
maiwasto na ng guro.
Biyernes  SUMMATIVE TEST (10 PUNTOS)

VI. PAGNINILAY PANGKAT PANGKAT PANGKAT PANGKAT PANGKAT


A. Bilan ng mag-
aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Bakit?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like