You are on page 1of 4

GABAY ng Paaralan Baitang 7 Binigyang Pansin ni: Lagda/Petsa

GURO SA Guro Asignatura AP


PAGTUTURO
Petsa ng Kwarter IKATLO
Pagtuturo Linggo 6
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pang-unawa sa pagbabago,pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa Transisyunal at Makabagong Panahon (Ika-
16
Hanggang Ika- 20 siglo).

B. Pamantayan sa
Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakapsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago,pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa Transisyunal at Makabagong
Panahon (Ika- 16 Hanggang Ika- 20 siglo).
C. Pinakamahalagang
Kasanayang Nasusuri ang mga anyo, tugon at epekto sa Neokolonyalismo sa Timog at Kanlurang Asya.
Pampagkatuto o Most
Essential Learning
Competencies (MELCs)
II. NILALAMAN
Aralin 6.2: Ang mga Anyo, Tugon at Epekto ng Neokolonyalismo sa Timog at Kanlurang Asya.

III. MGA
KAGAMITANG o Grade 7 Module MELCS
PANTURO o Video Lesson
o Facebook Messenger
o Cellphone pra sa text at chat

Sanggunian/Kawing Ang Asya sa Gitna ng Pagkakaiba

IV. PAMAMARAAN

ARAW ORAS PANGKAT GAWAING PAMPAGKATUTO MODE OF DELIVERY


9:30-11:30 o Ang mga mag-aaral ay inaasahang masasagutan ang Facebook Messenger (Group
Lunes 1. Paunang Pagsusulit Chat/Section) o Text Messages
1:00- 3:00 7-29 Panuto: Punan ang kahon ng nawawalang letra ang mga kahon. Gamitin mong -ang guro ay magbibigay ng anunsyo sa
gabay pamamagitan ng messenger o text ng
Sa pagsagot ang mga tanong sa ibaba ng kahon. mga Gawain na dapat gawin ng mag-
aaral bago mag-simula ang oras na
Martes 9:30 – 11:30
2. Balik- Tanaw nakatakda para sa mga mag-aaral na
Ating balikan ang nakaraang paksa sa napag-aralan mo tungkol sa ang mga aattend ng online class o gagawa ng
1:00 – 3:00 7-31
bahaging modular sakanilang tahanan.
ginagampanan ng relihiyon sa ibat ibang aspekto ng pamumuhay. Nais kong
ayusin Facebook Page/Facebook Classroom
ang mga ginulong titikupang mabuo ang wastong sagot. Isulat sa inyong papel -ang guro maglalaan ng oras upang
ang irecord ang powerporint presentation na
Miyerkoles 9:30 – 11:30 7-33
iyong sagot sa ikatlong kolum sa ibaba. ipopost sa bawat Facebook Group Page
ng bawat section. Bukod dito ang guro ay
7-25
3. Pagpapakilala ng Aralin maaring magpost sa kanilang FB group
A. Pagsulat sa isang graffiti paper ng paborito mong pagkain,artista,mang- ng mga karagdagang videos at mga
aawit, sources na may kaugnayan sa aralin.
Huwebes 9:30 – 11:30 7-35
pelukula,tugtog o awitin at teleserye. Pagsagot sa mga katanungan sa modyu. ( Depende sa kakayahan ng mga mag –
B. Katuturan ng Neokolonyalismo aaral at bawat section na hinahawakan)
1:00 – 3:00 7-27
4. Gawain Facebook Messenger (Group
A. Gawain 1: Gusto Mo bang Yumaman? Chat/Section)
B. Gawain 2: Patalastas Muna: -matapos ang oras na nakalaan para sa
powerpoint presentation na pinost sa FB
5. Tandaan Group ang guro ay mag-anunsyo sa FB
6. Pag-Alam sa Natutuhan Group kung ano ang kanilang
Gawain 1: Panuto: Batay sa iyong natutunan,punan ng tamang katanungan. Gamit ang FB Group o
impormasyon Recorded Video Lesson, sasagutin isa isa
Biyernes 9:30 – 11:30 ang graphic organizer at sagutin ang mga tanong. ng guro ang mga katanungan ng mag-
aaral.
1:00 – 3:00 7. Panghuling Pagsusulit
A. Panuto: Bilugan ang titik ng tamang sagot. Text/Call
B. Tama o Mali -para sa mga mag-aaral na hindi nakadalo
ng online class. Ang guro ay tatawag o
8. Napag-aralan natin ang neokolonyalismo ay gumagamit ng ibat ibang paraan magtetext sa mga sumusunod na mag-
upaqng lumala ang ating colonial mentality at unti unting talikuran ang aaral upang kamustahin at sagutin ang
kulturang kanilang katanungan mula sa modyul.
ating kinagisnan.
Nais kung buuin mo ang mga pangungusap sa loob ng kahon upang
mapakita
Mo ang pagmamahal at katapatan sa bayan.

VI. PAGNINILAY
7-25 7-27 7-29 7-31 7-33 7-35 REMARKS
A. Bilan ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag- aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Bakit?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like