You are on page 1of 4

GABAY ng Paaralan Baitang 7 Binigyang Pansin ni: Lagda/Petsa

GURO SA Guro Asignatura AP


PAGTUTURO
Petsa ng Kwarter IKA-APAT
Pagtuturo Linggo 3
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman Naiisa-isa ang mga pangyayari na nagbigay-daan sa paggising ng nasyonalismo sa Silangan at Timog-Silangang Asya

B. Pamantayan sa
Pagganap Naipaliliwanag ang mga pangyayaring naganap sa panahon ng paggising ng nasyonalismo sa Silangan at Timog-Silangang Asya

C. Pinakamahalagang
Kasanayang Nasusuri ang mga salik, pangyayari at kahalagahan ng nasyonalismo sa pagbuo ng mga bansa sa Silangan at Timog Silangang Asya.
Pampagkatuto o Most
Essential Learning
Competencies (MELCs)
II. NILALAMAN
Aralin 3: Nasyonalismo sa Silangan at Timog Silangang Asya.

III. MGA
KAGAMITANG o Modyul sa Araling Panlipunan 7 – Quarter 4 – Week 3
PANTURO o Video Lesson
o Facebook Messenger
o Facebook Group Page/Facebook Classroom
o Cellphone (Text at Call)

Sanggunian/Kawing o Modyul sa Araling Panlipunan 7


IV. PAMAMARAAN

ARAW ORAS PANGKAT GAWAING PAMPAGKATUTO MODE OF DELIVERY


o Ang mga mag-aaral ay inaasahang masasagutan ang Facebook Messenger (Group
Lunes 07:00 – 08:00 7-27 PAUNANG PAGSUSULIT (pahina 1-2) Chat/Section) o Text Messages
o Ang mga mag-aaral ay inaasahang masasagutan ang -ang guro ay magbibigay ng
BALIK-TANAW (pahina 2) anunsyo sa pamamagitan ng
o Sa bahagi ng modyul “PAGPAPAKILALA NG ARALIN”. Basahin at messenger o text ng mga Gawain na
unawain ang mga sumusunod na paksa: (pahina 2 – 7) dapat gawin ng mag-aaral bago
Martes 07:00 – 08:00 7-3
mag-simula ang oras na nakatakda
PAKSA: PAG- USBONG NG NASYONALISMO SA SILANGAN AT TIMOG- para sa mga mag-aaral na aattend ng
08:00 – 09:00 7-14
SILANGANG ASYA online class o gagawa ng modular
sakanilang tahanan.
09:50 – 10:50 7-13
A. Nasyonalismo sa Silangang Asya
1. Nasyonalismo sa China Facebook Page/Facebook
10:50 – 11:50 7-16
-Rebelyong Taiping at Rebelyong Boxer Classroom
-Mga ideolohiyang lumaganap sa panahon ng Nasyonalismo -ang guro maglalaan ng oras upang
2. Nasyonalismo sa Japan irecord ang powerporint presentation
-Pamumuno ni Emperado Matsuhito na ipopost sa bawat Facebook Group
Miyerkoles 07:00 – 08:00 7-27
-Mga Pagbabagong Ipinatupad sa Edukasyon, Ekonomiya, Sandatahang Lakas Page ng bawat section. Bukod dito
at Pamahalaan ang guro ay maaring magpost sa
kanilang FB group ng mga
B. Nasyonalismo sa Timog-Silangang Asya karagdagang videos at mga sources
Huwebes 07:00 – 08:00 7-3 1. Nasyonalismo sa Indonesia na may kaugnayan sa aralin.
2. Nasyonalismo sa Myanmar ( Depende sa kakayahan ng mga
08:00 – 09:00 7-14 3. Nasyonalismo sa Pilipinas mag – aaral at bawat section na
4. Nasyonalismo sa Vietnam hinahawakan)
09:50 – 10:50 7-13
Pagsagot ng mga mag- aaral sa mga sumusunod na gawain: Facebook Messenger (Group
10:50 – 11:50 7-16 Chat/Section)
o Gawain A: Kilalanin Ako! (pahina 7) -matapos ang oras na nakalaan para
o Gawain B: Acrostic (pahina 8) sa powerpoint presentation na pinost
o Gawain C: Daloy ng Kasaysayang (pahina 8) sa FB Group ang guro ay mag-
o Tandaan (pahina 8) anunsyo sa FB Group kung ano ang
Biyernes o Pag-alam sa Natutuhan: Exit Card (pahina 8) kanilang katanungan. Gamit ang FB
o Panghuling Pagsusulit: Multiple Choice (pahina 9) Group o Recorded Video Lesson,
o Pagninilay (pahina 9) sasagutin isa isa ng guro ang mga
katanungan ng mag-aaral.

Text/Call
-para sa mga mag-aaral na hindi
nakadalo ng online class. Ang guro
ay tatawag o magtetext sa mga
sumusunod na mag-aaral upang
kamustahin at sagutin ang kanilang
katanungan mula sa modyul.

VI. PAGNINILAY 7-27 7-3 7-14 7-13 7-16


(07:00 - 08:00) (07:00 - 08:00) (08:00 - 09:00) (09:50 - 10:50) (10:50 - 11:50) Biyernes REMARKS
Lunes/Miyerkules Martes/Huwebes Martes/Huwebes Martes/Huwebes Martes/Huwebes
A. Bilan ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag- aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Bakit?

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like