You are on page 1of 3

GABAY ng Paaralan Bagong Silang High School Baitang 10 Binigyang Pansin ni: Lagda/Petsa

GURO SA
Guro Kristina V. Baula Asignatura AP
PAGTUTURO
Petsa ng Abril 19-23, 2021 Kwarter Ikatlo
Pagtuturo Linggo Ikalima
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pagunawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong
Pangnilalaman tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng mga makabuluhan at malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang
Pagganap maitaguyod ang pagkakapantay-pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan.

C. Pinakamahalagang
Kasanayang Napahahalagahan ang tugon ng pamahalaan at mamamayan sa Pilipinas sa mga isyu ng karahasan at diskriminasyon. Learning Code: AP10PKI-Ic-3
Pampagkatuto o Most
Essential Learning
Competencies (MELCs)
II. NILALAMAN ARALIN 1: KONSEPTO NG GENDER AT SEX

III. MGA smartphone, headset, kopya ng modyul AP10 Quarter 3 Week 5


KAGAMITANG
PANTURO
Learners Module (AP 10 Kontemporaryong Isyu)
Sanggunian/Kawing

IV. PAMAMARAAN
ARAW ORAS PANGKAT GAWAING PAMPAGKATUTO MODE OF DELIVERY
9:30-11:30 10-6 A. Ang mga mag-aaral ay inaasahang masasagutan ang paunang pagsusulit Sa mga mag-aaral na gagamit ng
Lunes 1:00-3:00 10-13 (pahina 1-2) Modyul:

B. Basahin, unawain, at analisahin ang mga paksang tinalakay ng nakaraang araw 1.Maaring makipag- ugnayan sa
Martes (Balik- tanaw, pahina 2-3) kanyang guro sa Araling
Panlipunan gamit ang telepono,
9:30-11:30 10-18 C. Sa bahagi ng modyul “Pagpapakilala ng Aralin”. Basahin at unawain ang facebook at messenger.
Miyerkoles 1:00-3:00 10-10 nilalaman ng ng Aralin 5: Tugon ng Pamahalaan at Mamamayan sa Pilipinas sa 2. Kuhanin at ibalik ang modyul
mga Isyu ng Karahasan at Diskriminasyon batay sa itinakdang iskedyul ng
paaralan.
9:30-11:30 10-19 Paksa #1: Ang mga Prinsipyo ng Yogyakarta p.4
Huwebes 1:00-3:00 10-12
Paksa #2: Convention on the Elimination of All Forms of Discrimination Against Sa mga mag- aaral na nasa Online
Women p.5-6 Learning. Maaring ipasa ang
Biyernes inyong mga output sa Google
D. Pagsagot ng mga mag- aaral sa mga sumusunod na gawain: Classroom, Messenger at FB/GC.
Gawain 1
A. Karapatan Mo, Ipaglaban Mo
B. Laban Karapatan, I-vlog na yan p.5-6
Gawain 2
A. Balitang-Suri p.7
B. Balitasolusyon p.7-8

E. Bigyang- pansin ang mga konseptong tinalakay at natutunan sa paksang


tinalakay. (pahina8)

F. Sagutan ang panghuling pagsusulit upang masukat ang kaalamang natutunan sa


paksang tinalakay. (pahina 9-10)

G. Pagninilay (pahina 10)

VI. PAGNINILAY 10-6 10-10 10-12 10-13 10-18 10-19


A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Bakit?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like