You are on page 1of 4

BANGHAY-ARALIN PARA SA SIMULATION

SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 9
S.Y. 2020-2021
Pangalan ng Guro:
Pangkat:
Petsa
DLDM: Online Distance Learning Modular Distance Learning (Printed Modular Distance Learning)
Mga Layunin:
A. Pamantayang Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa lipunan at layunin nito (ang kabutihang panlahat).
Pangnilalaman
B. Pamantayan Naisasagawa ng mag-aaral ang isang proyekto na makatutulong sa isang pamayanan o sektor sa pangangailangang pangkabuhayan, pangkultural, at
sa Pagganap pangkapayapaan.
C. Mga 1. Natutukoy ang mga elemento ng kabutihang panlahat. (EsP9PL-Ia-1.1)
Kasanayang 2. Nakapagsusuri ng mga halimbawa ng pagsasaalang-alang sa kabutihang panlahat sa pamilya, paaralan, pamayanan o lipunan (EsP9PL-Ia-1.2)
Pampagkatuto
Nilalaman: LAYUNIN NG LIPUNAN: KABUTIHANG PANLAHAT
Mga Sanggunian: Edukasyon sa Pagpapakatao – Ikasiyam na Baitang
A. Sanggunian Alternative Delivery Mode pp. 1 -4
B. Iba pang 1. EsP 9 Modyul Para sa Mag-aaral pp. 1-7
sanggunian 2. EsP 9 Gabay sa Pagtuturo pp. 1-5
Mga Kagamitan sa 1. Online platform ng pagtuturo: Facebook Group at Messenger Room/ Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao – Ikasampung Baitang (Alternative
Pagtuturo: Google Meet Delivery Mode)
2. Google Form - para sa Pagtataya
3. Canva - para sa PowerPoint Presentation
4. Wheel of names- para sa pagpili ng mag-aaral na sasagot ng
katanungan.
(Ang mga nasa bilang tatlo at apat ay guro lamang ang gagamit at ito ay
makikita ng mga mag-aaral kapag ang screensharing ng guro sa
Messenger Room/Google Meet ay ginamit na)
Pamamaraan: 1. Panalangin
A. Panimula 2. Orientation: Gawain sa Tahanan.
1. Pagpapakilala ng guro sa asignatura 1. Paggising sa umaga, pag-aayos ang hinigaan, pagkain ng agahan, at
2. Pagtalakay sa mga sumusunod: paghahanda para sa kagila-gilalas na araw!
A. Araw at oras ng klase 2. Pag-eehersisyo / pagninilay / pakipag-bonding sa pamilya.
B. Paalala
C. Mga alituntunin na dapat tandaan at sundin sa panahon ng
Virtual Class
3. Attendance Checking:
Para sa inyong attendance, magcomment sa post ng isang emoji
na naglalarawan ng iyong nararamdaman sa pagkakataong ito.
(Tandaan isang beses at isang emoji lamang ang maaring ipost)
B. Panggayak Video Presentation

C. Pagtuklas: Pagsusuri sa Gawain sa pp.5


D. Paglinang: Larawan ng Lipunan

Pamprosesong Tanong:
Batay sa iyong mga nagging tugon:
1. Paano natin masasabi na matiwasay ang isang Lipunan?
2. Ano-ano ang mayroon sa iyang matiwasay na lipuna?
1. Aalamin sa pamamagitan ng pagkamusta ng Guro sa mga mag-aaral
E. Pagtataya/ kung ano ang naging kalagayan nila sa pagsasagot ng Modyul.
Paglalagom 2. Padadaanin ang mensahe sa pamamagitan ng pag-Text (kung ang
gamit ng mag-aaral ay Basic Phone lamang) o ng Group Chat sa
Messenger (kung may smartphone, atbp gadget ang mag-aaral).
F. Takda
Pagpapasa ng modyul na sinagutan sa takdang araw na
napagkasunduan ng magulang ng mag-aaral at ng guro o gurong
tagapayo.

Replekyon ng
Guro

Mga Puna ng
Nagmasid:

You might also like