Professional Documents
Culture Documents
DLP Filipino 10 Q4 W7
DLP Filipino 10 Q4 W7
Department of Education
Region III
Schools Division of Mabalacat City
DUQUIT HIGH SCHOOL
Bagong Lipunan St., Barangay Duquit, Mabalacat City 2010, Pampanga
I. LAYUNIN
Mga Layunin:
1. Natatalakay ang mga kaisipang ito: kabuluhan ng edukasyon,
pamamalakad sa pamahalaan, pagmamahal sa (Diyos, bayan, pamilya at
kapuwa-tao), kabayanihan, karuwagan, paggamit ng kapangyarihan,
kapangyarihan ng salapi, kalupitan at pagsasaman-tala sa kapuwa,
kahirapan, karapatang pantao, paglilibang, kawanggawa at paninindigan
sa sariling prinsipyo at iba pa (F10PB-IVd-e-89)
C. Mga Kasanayan 2. Naipaliliwanag ang kabuluhan ng mga kaisipang lutang sa akda
sa Pagkatuto
kaugnay ng: karanasang pansarili, gawaing pangkomunidad, isyung
pambansa, at pangyayaring pandaigdig F10PN-IVf-90)
3. Nagagamit ang angkop at masining na paglalarawan ng tao, pangyayari
at damdamin (F10WG-IVg-h-82)
4. Naisusulat ang pagpapaliwanag ng sariling mga paniniwala at
pagpapahalaga kaugnay ng mga kaisipang namayani sa akda
(F10PU-IVd-e-87)
SI PADRE FLORENTINO
II. NILALAMAN:
EL FILIBUSTERISMO: Kabanata 2,3 at 39
III. Mga
Kagamitan sa
Pagtuturo
A. Sanggunian
1. Gabay sa
Pagtuturo
2. Modyul Para sa
Mag-aaral
DUQUIT HIGH SCHOOL
Address: Bagong Lipunan St., Duquit, Mabalacat City
Email Address: duquit.@depedmabalacat.org
3. Teksbuk FILIPINO 10: El Filibusterismo
IV. PAMAMARAAN
B. Paghabi ng
layunin ng aralin
(Establishing the
purpose of the
lesson)
Gabay na tanong:
1. Batay sa pahayag ni Kalihim Leonor M. Briones, ano ang kalagayan ng
edukasyon sa panahon ngayon?
2. Paano inilarawan ni Pope Francis ang nagaganap na pandemya? Ano ang
natutuhan mo sa pangyayaring ito?
3. Ano-anong damdamin ang ipinahihiwatig ni Presidente Rodrigo Duterte sa
huling pahayag niya? Kakikitaan ba siya ng paninindigan sa sariling
prinsipyo, kawanggawa at kabayanihan?
4. Paano naipakita ng mga pinuno ng iba’t ibang sektor ng lipunan ang
pagmamahal nila sa Diyos, bayan, pamilya at kapuwa-tao?
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa Paglinang ng Talasalitaan
bagong aralin
DUQUIT HIGH SCHOOL
Address: Bagong Lipunan St., Duquit, Mabalacat City
Email Address: duquit.@depedmabalacat.org
(Presenting
Examples/
Instances on the
new lesson)
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at PAGTALAKAY SA KABANATA
paglalahad ng
bagong kasanayan
#1 Papanoorin ng mga mag-aaral sa pamamagitan ng E-Komiks ang mga
Kabanatang may kinalaman kay Padre Florentino ng El Filibusterismo.
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
Performance Task
F. Paglalapat ng
aralin sa pang-
araw-araw na
buhay (Application)
G. Paglalahat ng
aralin
(Generalization)
H. Pagtataya ng
5 aytem na Pagsusulit
aralin
I. Karagdagang
gawain para sa Pagbasa ng nobelang “El Filibusterismo” ni Gat Jose Rizal mula Kabanata
takdang aralin at 26-35.
remediation /
Takdang aralin
J. MGA TALA
(Remarks)
VI. PAGNINILAY
(Reflection)
A. Bilang ng mga
mag-aaral na
nakakuhang 80%
sa pagtataya
___ mag-aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
___ mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa
remediation.
C. Nakatulong ba
ang remedial? ___Oo ___Hindi
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na ____ mag-aaral na magpapatuloy sa remedial.
magpapatuloy sa
remedial.
E. Alin sa mga
estratehiya ng
pagtuturo ang
nakatulong ng
DUQUIT HIGH SCHOOL
Address: Bagong Lipunan St., Duquit, Mabalacat City
Email Address: duquit.@depedmabalacat.org
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
nararanasan na
dapat solusyonan?
G. Anong
kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?
V. MGA TALA
(Remarks)
Pinagtibay ni:
JESSICA T. SISON
Punong-guro I