You are on page 1of 3

Paaralan Cotta National High School Antas 8

Araling
Guro MARY JANE G. ITABLE Asignatura
TALA SA Panlipunan
PAGTUTURO
Ikaapat na
Petsa/Oras Ika-25 ng Mayo, 2023 Markahan
Markahan

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipag-
Pangnilalaman ugnayan at sama-samang pagkilos sa kontemporaryong daigdig tungo sa
pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa, pagtutulungan at kaunlaran.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay aktibong nakikilahok sa mga gawain, programa,
Pagganap proyekto sa antas ng komunidad at bansa na nagsusulong ng rehiyonal at
pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa, pagtutulungan at kaunlaran.
C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang mga dahilan, mahahalagang pangyayaring naganap at
Pagkatuto bunga ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig. AP8AKD-IVb-2
1. Natutukoy ang mga dahilan na nagbigay daan sa Ikalawang Digmaang
Pandaigdig.
2. Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayaring naganap sa Ikalawang
Digmaang Pandaigdig.
3. Natataya ang mga epekto ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig.
4. Nasusuri ang pagsisikap ng mga bansa na makamit ang kapayapaang
pandaigdig at kaunlaran.
D. Pinakamahalagang
Kasanayan sa Pagkatuto
(MELC) (Kung mayroon,
isulat ang
pinakamahalagang
kasanayan sa pagkatuto
o MELC)
E. Pagpapaganang
Kasanayan (Kung
mayroon, isulat ang
Pagpapaganang
kasanayan)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Mga Sanggunian
1. Mga Pahina sa Kasaysayan ng Daigdig, Patnubay ng Guro, p.
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kasaysayan ng Daigdig, Modyul, p. 470-482
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Listahan ng mga Laptop, larawan, DLP, powerpoint presentation
Kagamitang Panturo para
sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain 1. Panalangin
2. Pagbati
3. Pagsasa-ayos ng silid-aralan
4. Pagtatala ng liban sa klase
5. Pagpapaalala sa Classroom Rules
6. Pagganyak

Gawain 1: MATHalino!
Panuto: S;agutin ang mga tanong sa ibaba sa pamamagitan ng sipnayan.
A=1 B=2 C=3 D=4 E=5 F=6 G=7 H=8 I=9
J=10 K=11 L=12 M-13 N=14 O=15 P=16 Q=17 R=18
S=19 T=20 U=21 V=22 W=23 X=24 Y=25 Z=26

1. 44 - 9 (4) – 4 = _____
2. (45 + 32 + 4) / 9 = ______
3. 89 – 80 = _______
4. 56 + 32 – 81 = ________
5. 324 /
6. ;
7.

Sagot:

B. Aktibiti
Gawain 2: Pic-suri

Pagmasdan ng mabuti ang mga larawan na nasa pisara. Bumuo ng mga


ideyang mahihinuha tungkol sa larawan at magbigay ng opinion tungkol dito.
Ipahayag sa buong klase ang opinyon tungkol sa mga larawan.

Pamprosesong tanong:
1. Ano ang mga nakikita sa larawan?
2. Bakit kaya nangyayari ang ganito sa ating mundo?
Paano mo

C. Analisis (Pagsusuri)

D. Abstraksyon Kailan nagsimula ang Ikalawang Digmaang Pandaigdig?


(Paglalahad)
Ang Ikalawang Digmaang Pandaigdig ay isang pandaigdigang labanan na
nagsimula noong ika-7 ng Hulyo sa Asya at unang araw ng Setyembre 1939 sa
Europa.
Anu-ano ang mga pangyayaring naganap at nagpasiklab ng Ikalawang
Digmaang Pandaigdig?

Mga Sanhi ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig


1. Pag-agaw ng Japan sa Manchuria.
2. Pag-alis ng Germany sa Liga ng mga Bansa.
3. Pagsakop ng Italy sa Ethiopia.
4. Digmaang Sibil sa Spain.
5. Pagsasanib ng Austria at Germany (Anschluss)
6. Paglusob sa Czechoslovakia
7. Paglusob ng Germany sa Poland.

Kailan nagwakas ang Ikalawang Digmaang Pandaigdig?


Ika-2 ng Setyembre 1945, nang nilagdaan ng bansang Japan ang mga
tadhana ng pagsuko sa sasakyang US Missouri sa Tokyo Bay.

Anu-ano ang mga negatibo at positibong naidulot ng Ikalawang Digmaang


Pandaigdig?
Ang Ikalawang Digmaang Pandaigdig ay nagdulot ng malaking pagbabago sa
kasaysayan ng daigdig.
1. Malaki ang bilang ng mga namatay at nasirang ari-arian.
2. Natigil ang pagsulong ng pandaigdigang ekonomiya dahil sa
pagkawasak ng Agrikultura, transportasyon at iba pang industriya.
3. Bumagsak ang Totalitaryang Nazzi.
4. Napagtibay ang Simulaing Command Responsibility
5. Naging daan sa pagsilang ng mga malalayang bansa

E. Aplikasyon Pagpapahalaga
(Paglalapat) 1. Paano ka magiging isang mabuting halimbawa sa iba upang maiwasan
ang masamang epekto ng hindi pagkakaintindihan?
2. Paano mo ito mapaninindigan?
V. PAGTATAYA
VI. KASUNDUAN

Inihanda ni:

MARY JANE G. ITABLE


Guro sa Araling Panlipunan 8

You might also like