You are on page 1of 3

Paaralan Malacañang National High School Antas at Pangkat 7-ROSE /7-ORCHIDS

Guro CINDYLERA C. MANUAL Asignatura Araling Panlipunan 7


Petsa at March 21, 2023 (Martes)
PANG-ARAW- Oras ng 7- Orchids
ARAW NA Pagtuturo 3:00pm – 4:00pm
TALA SA
PAGTUTURO March 22, 2023 (Miyerkules) Quarter Ikatlong Markahan
7-Rose
7:30am-8:30am

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa pagbabago, pag-unlad at
pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon (
ika-16 hanggang ika-20 siglo)
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pagunlad
at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong
Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang karanasan at implikasyon ng digmaang pandaidig sa
(Isulat ang code ng bawat kasaysayan ng mga bansang Asyano
kasanayan)
 Natutukoy ang mga dahilan ng pagsilklab ng Ikalawang
Digmaang Pandaigdig
 Natatalakay ang karanasan at implikasyon ng Ikalawang
Digmaang Pandaigdig sa Kanluran at Timog-Asya

II. NILALAMAN Karanasan at Implikasyon ng Digmaang Pandaigdig sa Kasaysayan ng mga


Bansang Asyano
III. KAGAMITANG
PANTURO
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang DepEd Learning Module 3 AP 7; Asya (Sinauna at Makabagong Panahon) ni Jay Son
Mag-aaral C. Batang, pahina 373-387
3. Iba pang kagamitang panturo Laptop, Monitor
IV. PAMAMARAAN
A. Pagbabalik-aral Ano-ano ang dahilan ng pagsiklab ng Unang Digmaang Pandaigdig?

B. Paghahabi ng layunin ng aralin


Larawan Suri!

Base sa mga larawan, ano ang nagaganap?

Ano ang kaya ang maaaring dahilan ng mga ito?


Kung kayo ay nabubuhay noong panahong ito, ano ang inyong mararamdaman?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano sa iyong palagay ang sanhi o dahilan ng pagsiklab ng Ikalawang Digmaang
sa bagong aralin Pandaigdig?
Kung kayo ay nabubuhay noong panahong ito, ano ang inyong mararamdaman?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Hahatiin ng Guro ang klase sa 3 grupo at sasagutin ang mga pamprosesong tanong.
at paglalahad ng bagong Group 1- Mga Dahilan ng Pagsiklab ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig
kasanayan #1 Group 2- Ang Timog Asya sa Panahon ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig
Group 3- Ang Timog Asya Pagkatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig
Group 4- Ang Kanlurang Asya sa Panahon ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig
Group 5- Ang Kanlurang Asya Pagkatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig

Mga Pamprosesong Tanong:

Group 1:
Ano-ano ang mga dahilan Ikalawang Digmaang Pandaigdig?
Group 2:
Ano-ano ang mga kaganapan sa Ikalawang Digmaang Pandaigdig sa mga bansang
India, Ceylon at Maldives
Group 3:
Paano lumaganap ang kaguluhan sa India noong Ikalawang Digmaang Pandaigdig?
Group 4:
Ano ang mga kaganapan sa Kanlurang Asya sa panahon ng Ikalawang Digmaang
Pandaigdig?
Group 5:
Ano ang mga naging epekto sa Kanlurang Aysa matapos ang Ikalawang
Digmaang Pandaigdig?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong Presentasyon ng bawat Grupo
kasanayan #2
F. Paglinang ng Kabihasaan Bibigyang diin at iisa-isahin ng guro ang mga sumusunod na konsepto ayon sa
(Tungo sa Formative
Assessment)
mga dahilan ng pagsiklab ng Ikalawang Digmaang Pandagdig at mga
kaganapan matapos nito.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sa nangyaring mga kaguluhan sa mga bansa sa Timog at Kanlurang Asya sa
araw araw na buhay. kasaluluyan, nanaisin mo bang maulit pa ang digmaang pandaigdig? Bakit?

H. Paglalahat ng Aralin 1. Ano-ano ang naging dahilan ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig?


2. Ano ang naging implikasyon ng Ikalawang DigmaangPpandaigdig sa mga tao sa
bansa ng Timog at Kanlurang Asya?
3. Ano-ano ang naging karanasan ng mga bansa sa Timog at Kanlurang Asya matapos
ang Ikalawang Digmaang Pandaigdig?
I. Pagtataya ng Aralin Punan ang mga hanay batay sa naging pagtatalakay

Mga Dahilan ng Ikalawang Digmaang Mga Kaganapan


Pandaigdig
1
2
3
4
5
J. Karagdagang Gawain para sa Tree Diagram
takdang-aralin at remediation. Panuto: Lagyan ng wastong impormasyon ang sumusunod na bahagi ng tree
diagram. Maaari mong kulayan ang tree diagram upang maging kaakit-akit. Gawin
ito sa isang malinis na papel o kuwaderno

Pamprosesong Tanong:
1. Ano-ano ang nangyari sa Timog at Kanlurang Asya bago at matapos ang Ikalawang
Digmaang Pandaigdig?

2. Sa paanong paraan nakaapekto ang nasabing mga digmaan sa mga tao at bansa ng
Timog at Kanlurang Asya noon at sa kasalukuyan?

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Prepared by: CINDYLERA C. MANUAL Noted by: JOHNNY P. BACANI
Teacher I School Principal III

You might also like