You are on page 1of 4

8GRADES 1 to Paaralan Abanon National High School Baitang/ 7

12 Antas
DAILY Guro Rochelle Joy P. Borreta Asignatura Araling Panlipunan
LESSON LOG
(Pang-araw-araw
Petsa/ February 28, 2024 Markahan Ikatlong Markahan
na Tala sa
Oras 7:50-8:50 A.M
Pagtuturo)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Kanlurang Asya sa Transisyonal at
Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo)
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pag- unlad at pagpapatuloy
sa Timog at Kanlurang Asya sa Transisyonal at
Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo)
C. Mga Kasanayan sa Natatalakay ang karanasan at implikasyon ng ang digmaang pandaidig sa kasaysayan
Pagkatuto ng mga bansang Asyano:
Isulat ang code ng bawat
kasanayan a. Natutukoy ang mga karanasan at implikasyon ng digmaang pandaidig sa
kasaysayan ng mga bansang Asyano
b. Naipapaliwanag ang mga karanasan at implikasyon ng digmaang pandaidig sa
kasaysayan ng mga bansang Asyano
c. Nakasusulat ng maikling sanaysay tungkol sa karanasan at implikasyon ng
digmaang pandaidig sa kasaysayan ng mga bansang Asyano
II. NILALAMAN Karanasan at Implikasyon ng Digmaang Pandaigdigan sa kasaysayang ng mga bansang
Asyano
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Ikatlong Markahan-Modyul 3: Karanasan at Implikasyon ng Digmaang Pandaigdigan
Guro sa kasaysayang ng mga bansang Asyano, pahina 2-6, 11-18
2. Mga Pahina sa LM: Ikatlong Markahan-Modyul 3: Karanasan at Implikasyon ng Digmaang
Kagamitang PangMag- Pandaigdigan sa kasaysayang ng mga bansang Asyano, pahina 9-11
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Laptop, TV, Coupon Band
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral sa nakaraang  Anu-ano ang mga bansang kasama sa unang digmaan?
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.  Bakit nga ba nagkaroon ng Digmaan sa kontinente ng Europa?
B. Paghahabi sa layunin ng Pangkatang Gawain: HULAAN MO AKO!
aralin
Panuto: Pangkatin sa apat na grupo ang klase. Ang bawat pangkat ay mag-uunahan sa
paghula ng watawat na ipapakita ng guro.
F_A_C_
_U_O_E G_E_T _R_T A_N

G_R_A N_
_H_L I_ _ I_E_

 Base sa larong inyong nilaro ano ang kaugnayan nito sa bawat isa?
C. Pag-uugnay ng mga Gawain: Pagpapanood ng bidyo
halimbawa sa bagong aralin
 Tungkol saan ang bidyong inyong pinanuod?
 Ano-anong bansa ang kasama sa bidyong inyong napanuod?
 Base sa bidyong inyong napanuod, ano sa palagay ninyo ang ating tatalakayin
ngayon?

https://youtu.be/QdRAbp9Io24?si=0VpzBnfEnyDeQvh-
D. Pagtalakay ng bagong
Pagtalakay at pagpapaliwanag tungkol sa karanasan at implikasyon ng digmaang
konsepto at paglalahad ng
pandaigdig sa kasaysayan ng bansang Asyano.
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pamprosesong Tanong:
(Tungo sa Formative a. Sinu-sino ang mga namuno sa Ikalawang Digmaan?
Assessment) b. Bakit nga ba nakasama ang Pilipinas sa Ikalawang Digmaan?
c. Anu-ano ang naging epekto ng Ikalawang Digmaan sa buhay ng mga Asyano?

G. Paglalapat ng aralin sa pang-


araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Gabay na tanong:
a. Kung bibigyan ka ng pagkakataon na maranasan ang nangyari noon pipiliin mo
bang pumunta? Oo o hindi? At bakit?
b. Sa iyong palagay, ano ang naging aral ng ikalawang digmaan sa kasalukuyan?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat sa papel ang tamang sagot.

1. Kailan naganap ang Ikalawang Digmaang Pandaigdig?


A. Agosto 1924
B. Agosto 1914
C. Setyembre 1939
D. Marso 3, 1924
2. Anong bansa ang gustong sakupin ni Adolf Hitler?
A. Japan
B. Poland
C. China
D. Italy

3. Sinong indibidual ang formal na tinanggap ang pagsuko ng Japan taong 1945?

A. Hirohito
B. Adolf Hitler
C. General Douglas Mc Arthur
D. Joseph Stalin

4. Kailan binomba ng hukbo ng mga sundalong Hapones ang Pilipinas?

A. Disyembre 8, 1941
B. Disyembre 8, 1942
C. Disyembre 8, 1943
D. Disyembre 8, 1944

5. Lider ng Italy ang nakipag-alyansa kay Adolt Hitler?

A. Benito Mussolini
B. Harry Truman
C. Wiston Churchill
D. Hirohito
J. Karagdagang gawain para sa Takdang-Aralin: Word Web
takdang- aralin at remediation Mag-isip ng mga salitang may kaugnayan sa katagang IDEOLOHIYA. Anong
kaugnay na kaisipan ang maaaring makatulong sa iyo upang maunawaan ang salitang
ito. Isulat mo sa iyong sagutang papel ang iyong sagot.

Narito ang rubrik para sa takdang


aralin:

IV. Mga Tala


V. Pagninilay

You might also like