You are on page 1of 3

School: Grade Level: VI

DETAILED Teacher: Learning Area: Araling Panlipunan


LESSON PLAN Teaching
( DLP ) Dates and Week 5/ Day 2 Quarter: Quarter I
Time:
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mapanuring pang-unawa at kaalaman sa bahagi
ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit
ang mga kasanayang pangheograpiya at ang ambag ng malayang
kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipino.
B. Pamantayan sa Pagganap
Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribosyon ng Pilipinas sa
isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo.

C. Pamantayan sa Pagkatuto Natatalakay ang mga ambag ni Andres Bonifacio,ang Katipunan at


Himagsikan ng 1896 sa pagbubuo ng Pilipinas bilang isang bansa
Code:AP6 PMK Ie-1-7

II. NILALAMAN Ang Katipunan at Himagsikan ng 1896 sa pagbubuo ng Pilipinas bilang


isang bansa

III. MGA KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro

2.Pahinasa Kagamitang ng Mag-aaral


3. Pahina sa Batayang Aklat Kayamanan 6
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
(LR)
B. Iba pang mga Kagamitang Panturo Laptop,tsart,larawan,activity card

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin Magpakita ng larawan ng Pilipinong manghihimagsik.
at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin
1. Ano ang bahaging ginampanan ng nasa larawan sa panahon ng
himagsikan?
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
2. Anong katangian ang taglay ng mga manghihimagsik noong
panahong iyon?
Pagpapanood ng video tungkol sa Himagsikang Pilipino ng 1896
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa -Ipanood ang video clip
sa Bagong Aralin (https://www.youtube.com/watch?v=3TEC_Mlzu74

1. Tungkol saan ang pinanood ninyong video?


2.Sa inyong palagay, bakit nagkakaroon ng hidwaan sa pagitan ng
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto
dalawang pangkat?
at Paglalahad ng Bagong
3. Kung kayo ang mga manghihimagsik, isasagawa rin ba ninyo ang
Kasanayan
ginawang aksyon ng mga katipunero? Bakit?
#1
4.Bilang Pilipino, sa paanong paraan ninyo maipakikita ang
pagmamahal sa kalayaan?
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Muling balikan ang pinanood na video at atasan ang mag-aaral na
at Paglalahad ng Bagong bumuo ng isang salita o kaisipan na maglalarawan sa ipinakitang
Kasanayan pangyayari gamit ang graphic organizer.
#2

Himagsikan 1896

Pangkatin ang mga bata sa tatlong pangkat.


Pangkat 1- Itala ang mga layunin ng Katipunan at Himagsikang 1896
Pangkat 2- Gamit ang graphic organizer, isa-isahin ang mga bayaning
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa Pilipino na lumahok sa Katipunan at Himagsikang 1896.
Pormatibong Pagtataya) Pangkat 3- Iulat ang mga kadahilanan bakit sa palagay ninyo
nagtagumpay ang Himagsikang 1896 laban sa mga Kastila?
Pagkatapos ng 5 minuto ay tatalakayin ng 1 miyembro ang kanilang
sagot.
Naniniwala ba kayong mahalaga ang pagkakaisa sa pagtatagumpay?
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw- Bakit?
araw na Buhay -Paano mo maipakikita ang pakikipagkaisa sa silid-aralan? Sa
tahanan? Sa komunidad?
Ang Himagsikang Pilipino ay nagpapakita ng kabayanihan at
H. Paglalahat ng Aralin pagmamahal ng mga manghihimagsik sa kalayaan na nararapat na
tularan ng mga Pilipino sa kasalukuyan
I. Pagtataya ng Aralin Magsulat ng sanaysay sa kabayanihan ng mga Pilipino sa panahon ng
Himagsikan ng 1896.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALÂ
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like