You are on page 1of 3

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Ma’am ALONA C. REYES Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 3 – 7, 2020 (WEEK 4) Quarter: 4TH QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.LAYUNIN
Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon na
Pamantayang Pangnilalaman nagsasarili at umuunlad na bansa
Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag-unlad ng bansa bilang pagtupad ng sariling tungkulin na siyang kaakibat na
Pamantayan sa Pagaganap pananagutan sa pagtamasa ng mga karapatan bilang isang Malaya at maunlad na Pilipino
AP6TDK-IVc-d-4
Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
Naiisa-isa ang mga Naiisa-isa ang mga programa ng Natatalakay at nasusuri ang Natutukoy ang mga karapatan Naiisa-isa ang mga
kontribusyon sa kaunlaran ng pamahalaan sa pagtugon ng 1987 Konstitusyon ng ng Pilipino tungkulin ng mga
Cognitive bansa ng piling pangulo mga hamon sa pagkabansa ng Pilipinas Pilipino
mga Pilipino mula 1896
hanggang sa kasalukuyan
Nakapagbibigay ng Nakapagbibigay ng mga Nakatatala ng mga batas na Naibabahagi ang mga Naibabahagi ang mga
halimbawang kontribusyon halimbawang programa ng naipatupad sa 1987 karapatan ng mga Pilipino sa saloobin tungkol sa
sa kaunlaran ng bansa ng pamahalaan sa pagtugon ng Konstitusyon ng Pilipinas pamamagitan ng isang kahalagahan ng
Affective mga piling pangulo sa tulong mga hamon sa pagakabansa ng pangkatang gawain tungkulin ng mga
ng isang graphic organizer mga Pilipino mula 1896 (reporting) Pilipino
hanggang sa kasalukuyan sa
tulong ng isang flow chart
Naisasadula ang mga Nakasasagawa ng isang Nakapag-uulat ng batas na Naisasadula ang mga Naisasadula ng
kontribusyon sa kaunlaran ng masining na presentasyon sa ipinatupad sa 1987 pangyayari na nagpapakita ng masining ang mga
Psychomotor basa ng mga piling pangulo mga programa sa pagtugon ng Konstitusyon ng Pilipinas paglabag sa mga karapatan ng tungkulin ng mga
mga hamon sa pagkabansa ng mga Pilipino Pilipino
mga Pilipino mula 1896
hanggang sa kasalukuyan i.e
rap, jingle, newscasting, jingle, song, poem
talkshow
II. NILALAMAN KONTRIBUSYON NG BAWAT PANGULO
KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa
B. Sanggunian AP6 Batayang Aklat sa AP 6 AP6 CG, mga larawan, tsart, AP6 CG, mga larawan, tsart, AP6 CG, mga larawan,
TG 6, LM 6 LM, TG, CG, BOW TM, TG TM, TG tsart, TM, TG
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Pangalanan ang mga naging Pagbabahagian ng sagot sa Pagbabahagian ng sagot sa Anong karaparatan na Pagpapakita ng larawan
pagsisimula ng bagong aralin pangulo ng bansang Pilipinas nagawang takdang-aralin nagawang takdang aralin itinadhana sa pagkakaroon ng batay sa tungkulin ng
mula sa una hanggang sa NSO Birth Certificate mga Pilipino
kasalukuyan Hal. Mga batang
sumusunod sa batas
trapiko.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagsasagawa ng isang Fish Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pagtala sa mga naging sagot Pag-uugnay sa takdang-
Bowl Game Itala ang mga programang ng mag-aaral aralin sa mga tungkulin
(Sa isang kahon, may tumutugon sa hamon ng mga Itala ang mga batas na ng mga Pilipino
nilalamang strips of paper na Pilipino mula 1896 hanggang ipinatupad sa 1987
may nakasulat na mga kasalukuyan gamit ang LM Konstitusyon
pangalan ng mga pangulo ng
Pilipinas)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gamit ang graphic organizer, Pagbabahagian ng hinuha ukol (Retrieval Chart) Pagbabahagian ng opinyon Pangkatang Gawain
bagong aralin ididikit ng mga mag-aaral ang sa mga programang tumutugon Anu-ano ang mga nilalamang ukol sa mga naibigay na sagot Pagtala sa mga
mga pangalan ng naging sa pagkabansa ng mga Pilipino batas sa 1987 Konstitusyon? (KWL Technique) halimbawang tungkulin
pangulo ng bansa ng Pilipino sa tulong ng
LM
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagbabasa sa mga nilalaman Nakapagbigay ng halimbawang Pagbabahagi ng opinyon Pangkatang Gawain Pakikipagtalastasan sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 ng paksa gamit ang LM programa ng pamahalaan sa Halaga ng mga batas na Itala ang mga alam mong nasabing talaan na
pgtugon ng mga hamon sa ipinatupad sa bansa karapatan bilang isang Pilipino nagawa ng mga mag-
pagkabansa ng mga Pilipino
aaral
mula 1896 hanggang
kasalukuyan
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain Palitan ng kuro-kuro sa mga Pagbibigay-sitwasyon Pagsusuri sa nagawang pag- Pagbabahagian ng
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Paramihan ng tamang sagot programang ipinatupad ng (Localized) uulat gamit ang LM saloobin sa mga
sa pagkilala sa mga naging pangulo mula 1896 hanggang Hal. tungkuling dapat sundin
kontribusyon ng mga piling kasalukuyan  Kung walang batas ng mga Pilipino
pangulo na ipinapatupad sa
komunidad....
F. Paglinang sa Kabihasan Pagbabahagian ng opinyon Pagbanggit ng programa at (Brainstorming) Pagbabasa sa mga karapatan Panonood ng video
(Tungo sa Formative Assessment) ukol sa mga kontribusyong paano natutugunan ang Pagbabahagian ng kuro-kuro ng mga Pilipino (Choral clip/awit tungkol sa
nagawa ng mga piling pangangailangan ng bawat tungkol sa sitwasyon Reading) mga tungkulin ng
pangulo mamamayan Pilipino
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ano ang masasabi mo sa Magbigay ng halimbawang Pagsagot sa tanong Pagbibigay-sitwasyon na Pagbibigay hinuha
araw na buhay programang War on Drugs ng sitwasyon na tinutugon ng Hal. Paano kung walang naipapakita ang mga tungkol sa video clip
pangulong Duterte? pamahalaan ang pangagailangan batas na ipinapatupad? karapatan gamit ang strips
ng mga Pilipino
H. Paglalahat ng Aralin Pagpapalitan ng kuro-kuro Pagbibigay-katanungan Pagpapalalim sa Pagsagot sa katanungan Pagsagot sa tanong
ukol sa magandang Bakit kailangang may programa kasabihan/hugot base sa napanood na
kontribusyon ng mga piling ang ating pamahalaan? Hal. Batas ka ba? Kasi hindi video clip
pangulo. maayos ang buhay ko kung
wala ka.
I. Pagtataya ng Aralin Maiksi at Malikhaing Isagawa ang masining na Sabayang Pagbigkas sa mga Pagsulat ng isang maikling Mag-aral para sa isang
Pagsasadula sa mga presentasyon sa pagtugon ng batas na ipinatupad ng sanaysay. pagsusulit.
kontribusyon ng mga piling pangangailangan ng mga bansa. Ipakita ag pangyayari na
pangulo mamamayan nagpapakita sa paglabag ng
mga karapatan
J. Karagdagang gawain para sa Magsaliksil sa mga programa Magsaliksik tungkol sa Artikulo 3 Magdala ng photocopy ng Maglista ng limang tungkulin
takdang-aralin at remediation ng kasalukuyang ng 1987 Konstitusyon iyong NSO Birth Certificate bilang isang anak.
pamahalaan. Isulat sa notbuk
ang sagot
IV. Mga Tala
V. Pagninilay

A. No. of learners who earned 80%


on this formative assessment
B. No. of learners who require
additional activities for remediation
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught up
the lesson
D. No. of learners who continue to
require remediation
E. Which of my teaching strategies
worked well? Why did these work?

F. What difficulties did I encounter


which my principal or supervisor
help me solve?
G. What innovation or localized
materials did I used/discover which I
wish to share with other teacher?

You might also like