You are on page 1of 3

TAONG PANURUAN 2019 – 2020

IKATLONG MARKAHAN
Banghay-Aralin sa Araling Panlipunan 7
PAMANTAYAN:
PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa
(Content Standard) pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong
Panahon ( ika-16 hanggang ika-20 siglo).
PAMANTYANG PAGGANAP
(Performance Standard) Ang mga mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na
pagsusuri sa pagbabago, pagunlad at pagpapatuloy sa Timog at
Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon (ika-16
hanggang ika-20 siglo).
I. LAYUNIN 1. Natutukoy ang naging epekto ng Unang Digmaang
Pandaigdig sa nasyonalismo sa Kanluran at Timog Asya.
2. Nasusuri ang matinding epekto ng mga digmaang
pandaidig sa pag-aangat ng mga malawakang
kilusang nasyonalista.
3. Nagagamit ang Quipper School sa paglinang
at pagtataya ng aralin.
II. PAKSA
AP7 Modyul, LAMP AP 7, Quipper School
A. Sanggunian
1. MgaPahina sa Gaba ng Guro
2. Mga Pahina sa
ph. 46-50
Kagamitang Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mulasa Portal of Learning
Resource
B. Iba Pang KagamitangPanturo powerpoint presentation, laptop, TV, video, internet connection
III. PAMAMARAAN (Ang GAWAIN sa Aralin ay naayon sa pagkakasunud-sunod ng
pagkatuto.)
A. PANIMULANG GAWAIN
1. Pang-araw-araw na Gawain (Paghanda sa klase sa isang maayos, maaliwalas at ganap ng
 Panalangin naayon na silid-aralan para sa pagkatuto ng bawat isa.)
 Pagtsek ng Liban sa Klase
 Pagpapalinis at pagpapa-ayos ng Ihahanda ng guro ang klase para sa aralin.
silid-aralan
 Pagbibigay ng mga paalala at
panuntunan
 Paghahanda sa mga mag-aaral
2. BALITAAN ● Ang balita ay tungkol sa isyung may
kinalaman epekto ng naganap na digmaan
(siege) sa Marawi.
(TV Patrol: Sep 14, 2017 - Uploaded by ABS-CBN News)
B. MGA GAWAIN “Who Wants to be a Historian?”
1. PAGSASANAY PANUTO: Ibigay ang tamang sagot sa bawat tanong.
2. BALIK-ARAL PANUTO: Tukuyin ang E kung ekonomiya, P kung politika at S/K
kung sosyo – kultural ang epekto ng kolonyalismo at
imperyalismo sa Kanluran at Timog Asya.

3. PAGGANYAK PANUTO: Para mas maunawaan ang aralin at mabigyan tayo ng


kaalaman tungkol sa Unang Digmaang Pandaigdig,
panoorin ang video.

(CCTTO: Youtube.com)
4. PAGLINANG SA ARALIN Gamit ang laptop ay bubuksan ang account sa QUIPPER
School para sa paglinang ng aralin.
5. PAGBUBUOD SEMANTIC WEB
PANUTO: Gamit ang TIMELINE ibigay ang
Mahahalagang kaalaman o detalye
noong Unang Digmaang Pandaigdig.

6. PAGLALAPAT Panootin ang video clip at suriin ang nilalaman nito.

MGA GABAY NA TANONG:


1. Ano ang mga dahilan ng kaguluhang nagaganap sa
Middle East?
2. Ano ang lumalabas na pananaw ng may – akda tungkol sa
epekto ng pagkakaroon ng ganitong kaguluhan? Meron nga
bang nananalo?
3. Bilang isang Pilipinong mag-aaral, ano ang iyong sariling
pananaw tungkol dito?

https://www.youtube.com/watch?v=Q8PDdBW0fZ0

(The Middle East: Who are the winners and losers? - BBC News -
Jan 4, 2018)
7. PAGPAPAHALAGA PANUTO: Ibigay ang iyong hinuha tungkol sa
tanong.

Bilang isang mag-aaral, nabago ba ang iyong


pananaw tungkol sa digmaan matapos malaman ang
naging epekto ng Unang Digmaang Pandaigdig sa
buhay at ari-arian ng ga tao? Ipaliwanag ang sagot.

8. PAGTATAYA PANUTO: Ang bawat lider ng grupo ay bubuksan


ang kaniyang account sa Quipper School Sasagutan
ang 10 mga tanong na naitakda sa natalakay na aralin.
Inaasahan ang
pakikilahok ng bawat isa sa grupo.
(Ang iskor na makukuha ng grupo ay ang itatalang iskor ng bawat
miyembro bilang maikling pagsusulit )
IV. TAKDA PHOTO ESSAY
PANUTO:
Pamantayan (RUBRIC) sa Pagtaya
ng Photo Essay

Rubric sa pagmamarka ng Photo Essay

Nakuhang
Puntos

Puntos
Pamantayan  Deskripsiyon 

Kawastuhan Ang mga inilagay na larawan at paliwanag ay tumutugma


7
sa paglalarawan at konsepto ng larawan.  
Nilalaman
Wasto at makatotohanan ang impormasyon. May
pinagbatayang pag-aaral, artikulo, o pagsasaliksik ang 6
ginamit na datos.  
Organisasyon
Kumprehensibo at malinaw ang daloy ng photo essay.
Maayos na naipahayag ang konsepto ng isyu at hamong 4
panlipunan gamit ang mga larawan at datos.  
Pagkamalikhain May sariling istilo sa pagsasaayos ng photo essay.
Gumamit ng mga angkop na disenyo at kulay upang
3
maging kaaya-aya ang kaanyuan ng produkto.
 
KABUUAN 20  

V. MGA TALA

VI. REPLEKSIYON Inaasahan ang 100% pakikilahaok ng mga mag-aaral sa mga


gawain.

You might also like