You are on page 1of 5

LESSON PLAN IN ARALING PANLIPUNAN 8

GRADE Lesson Plan


LEVEL
QUARTER DATE
No.
8 IKAAPAT NA MARKAHAN APRIL 2-3-4, 2024 2

I. PAMANTAYAN SA
PAGKATUTO

Ang mga mag-aaral ay naipapamalas ang pag-unawa sa


kahalagahan ng pakikipag-ugnayan sa sama-samang
A. Pamantayang
pagkilos sa kontemporaryong daigdig tungo sa
Nilalaman
pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa, pagtutulungan
at kaunlaran.

Ang mag -aaral ay aktibong nakikilahok sa mga Gawain,


B. Pamantayan sa programa, proyekto sa antas ng komunidad at bansa na
Pagganap nagsusulong ng rehiyonal at pandaigdigang kapayapaan,
pagkakaisa, pagtutulungan at kaunlaran.
Competency:
C. Kasanayan sa
Nasusuri ang mga dahilan, mahahalagang pangyayaring
Pagkatuto /
Layunin naganap at bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.
AP8AKD-Iva-1
II. NILALAMAN Unang Digmaang Pandaigdig
A. Paksa
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Teacher’s Guide
2. Learner’s Material Ika-apat na Markahan Modyul 1 Pahina 6-11
3. LRMDC Portal
4. Iba pang Laptop, Tsart, Mga Larawan,
Kagamitang Panturo
IV. PARAAN SA
PAGTUTURO
A.Panimulang Gawain
Balik-aral Tanong:
 Ano ang motibo sa pagkakabuo ng Triple Entente?
 Paano naging salik ang imperyalismo at kolonyalismo sa
pagsiklab ng Unang Digmaang Pandaigdig?
Tanong:
 Tingnang maigi ang larawan sa ibaba. Ano kaya sa
tingin ninyo ang kaibahan nito?

1. Pagganyak

Talasalitaan:
 Alyansa- isa o higit pang kalipunan o kasunduan ng mga
bansa o partido na sumusuporta sa isang programa, paniniwala
o pananaw.
 Militarismo- ito ay ang paniniwala o pagnanais ng isang
2. Pag-alis ng
gobyerno o isang tao na dapat mapanatili ng isang estado ang
Sagabal
isang malakas na kakayahan sa military at gamitin ito nang
agresibo upang palawakin ang mga pambansang interes at
mga halaga.
 Imperyalismo
 Kolonyalismo

PANGKATANG GAWAIN
Hatiin sa dawalang pangkat ang klase gawin ang gawain ayon sa
pagkakasunod-sunod.

B. Panlinang na
Gawain

Pagkatapos ay ibahagi ang inyong sariling opinion


tungkol dito.

Ibigay ang iyong hinuha tungkol sa pahayag na “Sa


anumang digmaan, walang panalo lahat ay talo.” Gawin
ito sa hiwalay na papel.
Pamprosesong Tanong:
 Ano kaya ang paksang tatalakayin natin sa araw na
C. Pagsusuri ito?
 Ano-ano nga ba ang ang mga salik sa pagsiklab ng
Unang Digmaang Pandaigdig o World War 1?

Sumangguni sa Araling Panlipunan Ikaapat na Markahan


– Modyul 1 Unang Digmaang Pandaigdig pahina 6-11.

D. Paghahalaw

Ano-ano nga ba ang ang mga salik sa pagsiklab ng


Unang Digmaang Pandaigdig o World War 1.

Larawan-Suri
Panuto: Suriin ang larawan sa ibaba at sagutin ang mga
sumusunod na tanong

E. Paglalapat

1. Ano ang ipinakita sa larawan?

2. Ano sa palagay mo ang mga pinsalang dulot ng


digmaan?

3. Bilang isang mag-aaral, ano-ano ang iyong


maitutulong upang magkaroon ng kapayapaan sa iyong
komunidad? sa bansa? sa daigdig?

 Sa iyong palagay, naging epektibo ba ang solusyong naihain


upang makaroon ng kapayapaan at maiwaksi ang digmaan?
F. Paglalahat Pangatwiranan ang iyong sagot.
(Bigyan ng oras ang mag-aaral na magpahiwatig ng kanyang
sagot)
G. Pagtataya Pagtataya
1. Binagong Tama o Mali. Bilugan ang “Tama” kung
wasto ang ipinahahayag sa pangungusap. Kung hindi,
bilugan ang “Mali” at iwasto ang salitang
nakasalungguhit sa pangungusap.
Tama Mali _________ 1. Ang Asya ang naging entablado ng
Unang Digmang Pandaigdig. Tama Mali __________ 2.
Binubuo ng France, Great Britain, at Russia ang Triple
Entente.
Tama Mali __________ 3. Ang pagkamatay ni Archduke
Franz Ferdinand ang isa sa dahilan na nagbunsod sa
Unang Digmanag pandaigdig.
Tama Mali ___________ 4. Sa digmaang naganap sa
Balkan,ang bansang Germany ay tumiwalag sa Triple
Alliance at nanatiling neutral.
Tama Mali ___________5. Maraming namatay sa Unang
Digmang Pandaigdig.

H. Karagdagang
Gawain

V. PAGPUNA

a. Natapos ang aralin

b. Kakulangan ng oras o
hindi natapos

c. Pagpapatuloy ng aralin

d. Pagkansela ng klase

VI. PAGNINILAY

a. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya

b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

c. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin

d. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?

e. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong
nang lubos? Paano ito
nakatulong?

f. Anong suliranin ang


aking naranasan na
nasolusyonan sa tulong
ng aking punong-guro at
superbisor?

g. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared: Checked:

ANN MARIE JENDE B. EAMIGUEL GINA M. CABONCE


Subject Teacher MT-I

You might also like