You are on page 1of 4

ORAS /

LEARNING MARKAHAN PANGKAT:


GURO: AREA: : YUGTO NG PETSA:

Araling Panlipunan Ikaapat PAGKATUTO:


8 Markahan

I. LAYUNIN

Ang mga mag-aaral ay..


A. PAMANTAYAN SA Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag unawa sa kahalagahan ng pakikipagugnayan at sama
PANGNILALAMAN samang pagkilos sa kontemporaryong daigdigang kapayapaan,pagkakaisa, pagtutulungan, at
kaunlaran.

Ang mga mag-aaral ay..

B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mag-aaral ay aktibong nakikilahok sa mga Gawain, programa, proyekto sa antas ngkomunidad at
bansa na nagsusulong ng rehiyonal at pandaigdigang kapayapaan,pagkakaisa, pagtutulungan at
kaunlaran

C. MGA KASANAYAN SA Nasusuri ang mga dahilang nagbigay-daan sa Unang Digmaang Padndaigdig (AP8AKD-Iva-1)
PAGKATUTO

1. Nasusuri ang pagsisikap ng mga bansa na makamit ang kapayapaang pandaigdig at kaunlaran
MGA LAYUNIN
2. Naipaliliwanag ang mga probisyon ng kasunduan sa pagkamit ng kapayapaang pandaigdig

II. NILALAMAN

A. Paksa Modyul IV: Ang Kontemporaryong Daigdig (Ika-20 Siglo Hanggang sa Kasalukuyan)

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

K to12 Gabay Pangkurikulum B. Sanggunian Blando, Rosemarie C. et al, Kasaysayan ng


Mga pahina sa gabay ng guro
Daigdig, LM.pp.

Pivot – 4A Learner’s Material 8 – Araling Panlipunan – Ikatlong Markahan ph. 6 – 13

Mga pahina sa kagamitang DepEd ADM Araling Panlipunan Ikatlong Markahan ph. 5 – 11
pangmag-aaral Grade – 8 Araling Panlipunan Learning Modyul

Mga pahina sa teksbuk Kasaysayan ng Daigdig, LM.pp. 453

Learning resource

Task cards, mga larawan, powerpoint presentation, video, white board, marker, blackboard, chalk,
B. Iba pang kagamitang panturo
speaker

IV. PAMAMARAAN

1. BAGONG ARALIN

1. Drill Pinoy Henyo

a. Hatiin ang klase sa dalawang (2) pangkat.

b. Pumili ng 2 mag-aaral sa bawat pangkat na magiging kinatawan sa Gawain.

c. Bigyang ng 2 minuto ang kinatawan ng pangkat na hulaan ang salita na mapipili.

d. Ang kinatawan ng pangkat na may pinakamaikling oras na makahula sa salita ang panalo sa
A. BALIK-ARAL
Gawain.

1. peace o kapayapaan

2. treaty o kasunduan

3. conference o pagpupulong

4. war o digmaan
B. PAGGANYAK Pagganyak :

a. Ano ang dahilan ng pagsiklab ng Unang Digmaang Pandaigdig?

b. Sa paanong paraan nalampasan ng mga bansang nasakop ang digmaan?

c. Nakatulong baa ng mga hakbang na ginawa ng mga pangunahing lider ng bansa sa pagkamit ng
kapayapaan?

d. May iba pa bang paraan na nakatulong sa pagkamit ng kapayapaan sa daigdig?Patunayan

C. PAGLAHAD NG LAYUNIN

2. PAGLINANG NG ARALIN

Gawain 7: Magpaliwanag Tayo, LM p 463

Ang sumusunod na pahayag ay binanggit ng mga lider na nakilala noong Unang Digmaang
Pandaigdig. Gamit ang 2-3 pangungusap ipaliwanag ang kahulugan ng bawat pahayag sa
pamamagitan ng pag-uugnay nito sa paksang tinalakay.
b. Bigyan ang mga mag-aaral ng 3-5 minuto para masagot ang Gawain at ipaliwanag ang nilalaman
nito.

3. PANG-WAKAS NA ARALIN

A. PAGLALAHAT

Bilang isang mag-aaral ,paano ka makatutulong sa usaping pangkapayapaan?

CATCH UP FRIDAY – PEACE AND VALUES EDUCATION (Servitude: peace between and amon
environment)

Bumuo ng maliit na samahan na naglalayon na maging mapayapa ang ating bansa at gumawa ng mga p
mag aral upang malimitahan ang di-pagkakaunawaan ng bawat isa

B. PAGLALAPAT RUBRIC SA PAGMAMARKA

Nilalaman o Mensahe 10
Kalinisan 5
Pagkamalikhain 5
Kabuuan 20

C. PAGPAPAHALAGA

D. PAGTATAYA Panuto: Basahin ang sumusunod na paliwanag at isulat kung TAMA o MALI ang mga ito.

TAMA 1. Ang Kasunduang Pangkapayapaan ay binalangkas upang maiwasan ang digmaan.

MALI 2. Ang Liga ng mga Bansa ang nakapigil sa malalaking digmaan sa pagitan ng mga bansa
noong 1920, 1925, at 1934.

TAMA 3. Ang Hilagang Schleswig ay ibinigay sa Denmark.

TAMA 4. Ang Germany ay pinagbayad ng malaking halaga sa mga bansang napinsala nito bilang
reparasyon.

MALI 5. Nang dahil sa Lihim na Kasunduang nabuo lingid sa kaalaman ni Pangulong


Wilson,napalakas ang hukbong sandatahan ng Germany sa lupa at sa dagat.

Isa-isahin ang mga naging dahilan ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig sa Modyul ng Mag-
4. TAKDANG ARALIN
aaral ,Kasaysayan ng Daigdig pahina 475-476.

V. MGA TALA/REPLEKSYON

Tatlong (3) konsepto na natutunan ko mula sa Aralin:

1. __________________________________________________________________.

2. __________________________________________________________________.

3. __________________________________________________________________.

Dalawang (2) mahalagang bagay na ayaw kong makalimutan mula sa

Aralin:

1. __________________________________________________________________.

2. __________________________________________________________________.

Isang (1) gawain na gusto kong subukan mula sa aking natutunan sa Araling ito:

1. __________________________________________________________________.

SECTION 5 4 3 2 1

MASTERY LEVEL:
Checked by:

ROMEO S. YUSAY JR.


Head Teacher IV

You might also like