You are on page 1of 6

Paaralan: MALOLOS MARINE FISHERY SCHOOL & LAB.

Antas: GRADE: 8
DAILY Guro:
Departamento :
EMIE B. MACLANG
ACADEMIC SUBJECTS DEPARTMENT (Cluster 1)
Asignatura :
Markahan :
ARALING PANLIPUNAN
IKALAWANG
MARKAHAN
LESSON PETSA : OKTUBRE 9, 2018

LOG

II. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipapamalas ang pag-unawa sa kontribusyon ng mga pangyayari sa Klasiko at Transisiyunal na
Panahon sa pagkabuo at pagkahubog ng pagkakakilanlan ng mga bansa at rehiyon sa daigdig.

Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng adbokasiya na nagsusulong ng pangangalaga at pagpapahalaga sa mga natatanging
C. Pamantayan sa Pagganap kontribusyon ng Klasiko at Transisiyunal na Panahon na nagkaroon ng malaking impluwensya sa pamumuhay ng tao sa
kasalukuyan.
Naipaliliwanag ang mga dahilan at bunga ng mga krusada sa Gitnang Panahon.

AP8DKT– IIg - 12
E. Pamantayan sa Pagkatuto

IV. PAKSA/ NILALAMAN


Daigdig sa Panahon ng Transisyon
Krusada
laptop, powerpoint presentation, projector, inihandang papel na may lamang puzzle at mga larawan.
VI. KAGAMITANG PANTURO
EASE III Modyul 8
B. SANGGUNIAN
Kasaysayan ng Daigdig (Manwal ng Guro) 2012
pp.71-72
2. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

4. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral Kasaysayan ng Daigdig III. (Batayang Aklat) 2012
Pp. 181-184
6. Mga Pahina sa Teksbuk

7. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal


Learning Resources

D. Iba pang Kagamitan sa Panturo


VIII. PAMAMARAAN
B. Balik- aral sa Nakaraang aralin at/o  Igrupo ang mga mag-aaral na binubuo ng 3 o apat na miyembro bawat pangkat. Bawat pangkat ay bibigyan ng papel na
naglalaman ng “Word Hunt” puzzle.
pagsisimula ng Bagong Aralin  Hahanapin sa puzzle ang mga salitang may kinalaman sa krusada. Ang unang pangkat na mahanap ang lahat ng salita ang
siyang bibigyan ng puntos bawat isa.

 Ang mga sumusunod na salita ang makukuha sa puzzle:


Santo Papa, Kristiyanismo, Obispo, Gregory
VII, Monghe, Vatican

 Mula sa mga salitang nahanap sa puzzle, hayaang magbigay ng opinion ang mga mag-aaral kung ano ang kahulugan ng mga
C. Paghahabi sa layunin ng Aralin salitang nakuha at ano ang unang naiisip nila kapag narinig ang mga salitang ito.

 Ipaalam sa mga mag-aaral na ang aralin ngayon ay may kinalaman sa Krusada, Pinagmulan at layunin nito, Mga bunga o
epekto ng Krusada at mga lider at kaganapan sa iba’t-ibang Krusada.

Pagbibigay ng mga halimbawa na may kinalaman sa bagong aralin.


E. Pag-uugnay ng halimbawa sa bagong aralin

Gamit ang inihandang Powerpoint Presentation, talakayin ang lahat ng kaganapan at impormasyon na may kinalaman sa
Paglulunsad ng Krusada.
G. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong Kasanayan # 1  Ano ang Krusada at ang pinagmulan nito.
 Ang Iba’t ibang Krusada.
 Ang mga naging bunga o epekto nito sa kasaysayan at maging sa kasalukuyan.

I. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad


ng bagong kasanayan # 2
K. Paglinang sa kabihasaan  Ano ang Krusada at ang pinagmulan nito.
(Tungo sa Formative Assessment)  Ang Iba’t ibang Krusada.
 Ang mga naging bunga o epekto nito sa kasaysayan at maging sa kasalukuyan.
Pagpapaliwanag: (10 puntos)

Maliban sa naganap na Krusada o serye ng labanan sa pagitan ng mga Kristiyano at Muslim, sa iyong palagay, ano pa ang ibang
M. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw na paraan upang muling mabawi ang Banal na lupain noong Panahong Medyibal?
buhay
Rubrik:
Nilalaman – 5 puntos
Kaayusan ng Pangungusap – 5 puntos

O. Paglalahat ng Aralin  Ano ang Krusada at ang pinagmulan nito.


 Ang Iba’t ibang Krusada.
 Ang mga naging bunga o epekto nito sa kasaysayan at maging sa kasalukuyan.

Ebalwasyon:
Ibigay ang tamang sagot at isulat sa isang kapat na papel.

1.Saang simbahan inilibing si HesuKristo?


Q. Pagtataya ng Aralin 2.Ano ang pangunahing layunin ng Krusada?
3.Sino ang hari ng mga Franks?
4.Ano ang sagisag ng Krusada?
5.Ano ang pinakapopular na Krusada sa lahat kung saan nabawi nila ditto ang Jerusalem?

Ibigay ang kahulugan ng mga sumusunod na salita. Isulat sa inyong kwaderno.


j. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at
1.Piyudalismo
Remedyasyon 2.Fief
3.Manor
Ang pokus ng araling ito ay malaman kung paano nakatulong ang paglulunsad ng mga Krusada sa pag-usbong ng Europe sa
Panahong Medieval?
IX. MGA TALA

X. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa 50
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nagangailangan ng iba 0
pang Gawain para sa remedyasyon
C. Bilang ng mga Mag-aaral nanakaunawa sa 50
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa 0
remedyasyon
E. Alin sa mga estratehiya ng panturo ang Nakatulong ng higit ang mga “audio-visual presentation” upang lubos na maka-relate ang mga mag-aaral sa paksa.
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punong guro
at superbisor

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho


na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro

INIHANDA NI :

INIWASTO NI:
NABATID NI :

You might also like