You are on page 1of 5

School: Gumarueng Elementary School Grade Level: K-3

GRADES 1 to 12 Teacher: Maylyn V. Batallones Learning Area: ESP Demo Teaching


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 11, 2022 Quarter: II

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamalasakit sa kapwa.


Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang tamang gawain sa pagpapadama ng pagmamalasakit sa kapwa
C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapadama ng Nakapagpapadama ng malasakit sa Nakapagpapadama ng Nakapagpapadama ng malasakit sa Nakapagpapadama ng malasakit
Pagkatuto (Isulat ang code ng malasakit sa kapwana may kapwana may karamdaman sa malasakit sa kapwana kapwana may karamdaman sa sa kapwana may karamdaman
bawat kasanayan) karamdaman sa pamamagitan ng pagtulong at pag- may karamdaman sa pamamagitan ng pagtulong at pag- sa pamamagitan ng pagtulong at
pamamagitan ng pagtulong aalaga, pagdalaw, pagaliw, at pamamagitan ng aalaga, pagdalaw, pagaliw, at pagdadala pag-aalaga, pagdalaw, pagaliw,
at pag-aalaga, pagdalaw, pagdadala ng pagkain o anumang pagtulong at pag-aalaga, ng pagkain o anumang bagay na at pagdadala ng pagkain o
pagaliw, at pagdadala ng bagay na kailangan. pagdalaw, pagaliw, at kailangan. anumang bagay na kailangan.
pagkain o anumang bagay (ESP1P-IIa-b1-3) (ESP2P-IIa-b-6) (ESP3P- pagdadala ng pagkain o (ESP1P-IIa-b1-3) (ESP2P-IIa-b-6) (ESP3P- (ESP1P-IIa-b1-3) (ESP2P-IIa-b-6)
na kailangan. IIa-b-14 anumang bagay na IIa-b-14 (ESP3P-IIa-b-14
(ESP1P-IIa-b1-3) (ESP2P-IIa- kailangan.
b-6) (ESP3P-IIa-b-14 (ESP1P-IIa-b1-3) (ESP2P-
IIa-b-6) (ESP3P-IIa-b-14

II. NILALAMAN Pagmamalasakit


(Empathy)

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng


Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Modyul sa RDELC Key Stage Modyul sa RDELC Key Stage 1 Modyul sa RDELC Key Modyul sa RDELC Key Stage 1 Modyul sa RDELC Key Stage 1
Pang- Mag-aaral 1 ( para sa buwan ng Setyembre) Stage 1 ( para sa buwan ng Setyembre) ( para sa buwan ng
( para sa buwan ng ( para sa buwan ng Setyembre)
Setyembre) Setyembre)
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, larawan, slate Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, larawan, slate Powerpoint presentation,
Panturo larawan, slate board/ board/ metacards larawan, slate board/ board/ metacards larawan, slate board/ metacards
metacards metacards
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Anong magandang Ano ang pamagat ng kwentong binasa Ayon sa ginawa ninyong Anong laro ang ginawa natin kahapon? Ipakitang muli ang mga yapak na
aralin at/o pagsisimula ng katangian ang napag-aralan natin kahapon? pag-akto kahapon, sa Nagustuhan mob a ito? Ano ang ginawa nila.
bagong aralin natin noong nakaraang Sino-sino ang mga tauhan at paano sila anong pagkakataon niyo natutunan mo sa laro?
buwan? tumutulong sa kapwa? naipakita ang inyong Alin sa mga gawaing nasa yapak
Magbigay nga kayo ng mga pagmamalasakit sa ang madalas mong gawin?
Sa anong mga pagkakataon pagkakataon kung kalian tayo pwedeng inyong kapwa? Paano
natin maipapakita ang magpamalas ng pagmamalasakit sa niyo ito ipinamalas? Alin naman ang bihira mo lang
pagkakaisa? kapwa. Magbigay ng mga gawin? Bakit?
sitwasyon.

B. Paghahabi sa layunin ng ALAMIN NATIN


aralin Panimula: Magpakita ng
mga larawan. Tukuyin ang
ginagawa ng mga nasa
larawan.

Gawin ang paghawan sa


mga balakid.
*Piliin ang kahulugan ng
nasalungguhitang salita
ayon sa pagkakagamit nito
sa pangungusap.

C. Pag-uugnay ng mga Magoakita ng larawan.


halimbawa sa bagong aralin *Ano ang ginagawa ng bata
sa larawan?
* Naranasan mo na rin
bang tumulong sa
kapitbahay o mga kakilala?

D. Pagtatalakay ng bagong Basahin ang kwentong


konsepto at paglalahad ng pinamagatang “Kapitbahay
bagong kasanayan #1 ko, responsibilidad ko”

Sagutin ang pagpapalawig

a. Sino sino ang tauhan sa


kuwento?
b. Ano ang pinag-uusapan
ng mag-ina?
c. Paano nila pinapakita ang
pagmamalasakit sa kapwa?
d. Ano ano namang
pagmamalasakit ang
ginagawa mo sa iyong
kapwa o kapitbahay

E. Pagtalakay ng bagong ISAGAWA NATIN


konsepto at paglalahad ng Pangkatang gawain.
bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Presentasyon ng mga pangkat. Iproseso
Assessment 3) ang bawat presentasyon.

G. Paglalapat ng aralin sa ISAPUSO NATIN


pang-araw- araw na buhay
Maglaro Tayo!
Fact or Bluff. Isulat ang
Fact sa Slate Board kung
ang sitwasyon ay totoo at
Bluff naman kung mali.
(Iproseso ang bawat
sagot)

H. Paglalahat ng Aralin TANDAAN


Ang pagmamalasakit sa
kapwa ay maipapakita sa
pamamagitan ng
pagmamahal, pag-aliw at
pagtulong sa mga
maysakit at
nangangailangan. Maaari
rin natin itong ipakita sa
mga taong ating
nakakasalamuha sa
komunidad tulad sa mga
pampublikong sasakyan o
sa pagtawid sa kalsada.

I. Pagtataya ng Aralin SUBUKIN NATIN


ISABUHAY NATIN
Punan ang mga yapak ng mga gawaing Iguhit sa ibabaw ng palad ang
maaari mong gawin upang maipakita ang mga bagay na gusto mong
pagmamalasakit sa kapwa. ibahagi sa iyong kapwa

J. Karagdagang Gawain para


sa takdang- aralin at Gumawa ng Listahan ng mga
remediation taong nais mong tulungan.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like