You are on page 1of 3

Learning Area ARALING PANLIPUNAN

Learning Delivery Modality Face to Face Classes


Centro De Naic National
Paaralan Baitang GRADE 9
High School

Guro RHEA T. CUZON Assignatura ARALING PANLIPUNAN

Petsa ng
AGOSTO 30, 2023 Markahan UNANG MARKAHAN
Pagtuturo

Oras ng Araw ng UNANG LINGGO,


Pagtuturo 3:50 – 4:50 at 5:50 – 6:50 Pagtutro IKALAWANG ARAW

I.LAYUNIN
Nailalapat ang kahulugan ng Ekonomiks sa pang-araw-araw na pamumuhay bilang
KAALAMAN
kasapi ng pamilya at lipunan

. Natutukoy ang kahalagahan ng ekonomiks sa paggawa ng matalinong


SAYKOMOTOR
pagpapasya
. Nakagagawa ng matalinong pagpapasya sa pang-araw-araw na
APEKTIV
pamumuhay.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto ng Ekonomiks bilang
Pangnilalaman batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na pamumuhay.

B. Pamantayan sa Nakalalahok ang mga mag-aaral sa isang proyekto o gawain para sa barangay o
Pagganap mga sektor na may particular na pangangailangan
C. Most Essential
Learning Competencies Nailalapat ang kahulugan ng ekonomiks sa pang-araw-araw na pamumuhay bilang
(MELC) isang mag-aaral at kasapi ng pamilya at lipunan.

D.Enabling
Competencies
(If available, write the
attached enabling
competencies)
Kahulugan at Kahalagahan ng Ekonomiks
II. NILALAMAN *Kahalagahan ng Ekonomiks

A. References
a. Learner’s Material
Pages
b. Textbook Pages
c. Additional
Materials from K to 12 Gabay Pangkurikulum, Pahina 18- 24
Learning
Resources
B. List of Learning
Resources for Laptop, Bond Paper o Ilustration Board, Lapis, Pangkulay
Development and
Engagement Activities
Cooperative Learning, Discussion Method
C. Dulog

IV. PAMAMARAAN
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Balik-aral :
Malayang Pagbabahagi:
A. Panimula
(Introduction)
Tatawag ang guro ng limang mag-aaral upang ibahagi ang ginawang sanaysay sa
klase at magkaroon ng malayang talakayan tungkol sa kanya-kanyang karanasan.
Banggitin ng guro ang konsepto ng Ekonomiks.
Itanong sa klase:
B. Pagpapaunlad
Ano ang kahalagahan ng ekonomiks sa iyo bilang isang mag-aaral, kasapi ng
(Development)
pamilya, at bilang bahagi ng lipunan?

1. Ano ang Kahalagahan ng ekonomiks?


C. Pakikipagpalihan Bakit dapat matutuhan ng isang mag-aaral ang ekonomiks at ano ang kaugnayan
(Engagement) nito sa paggawa ng desisyon? Ipaliwanag.

TAYO NA SA CANTEEN”

Sitwasyon: Si Nicole ay pumapasok sa isang pampublikong paaralan na malapit sa


kanilang bahay. Naglalakad lamang siya sa tuwing papasok at uuwi. Sa loob ng
isang lingo, binibigyan siya ng kaniyang mga magulang ng Php 100 na baon pambili
ng kanyang pagkain at iba pang pangangailangan. Suriin ang talahayan ng mga
produktong maaaring bilhin ni Nicole sa canteen at sagutan ang pamprosesong
tanong sa ibaba.

Produkto Presyo bawat piraso


Tubig inumin Php 10
D. Paglalahat Tinapay Php 8
(Assimilation) Kanin Php 10
Ulam Php 20
Juice Php 10

Itanong:

1. Kung ikaw si Nicole, ano ang mga produktong hand among ipagpalit upang
makabili ng inuming tubig? Bakit?
2. Nagkaroon ng mga promo sa kanin at ulam (combo meals) at bumaba sa
Php 25.00 ang halaga nito. Kung ikaw si Nicole, paano mo pamamahalaan
ang iyong badyet?

A. Ibigay ang iyong desisyon sa mga sumusunod na sitwasyon:


1. Paglalaro ng Dota
V. PAGTATAYA 2. Papasok sa klase kahit may sakit.
3. Lalakad patungong paaralan
4. Gagawa ng takdang aralin.
5. Manonood ng sine pagkatapos ng klase.
VI. REPLEKSIYON Sa pag-aaral ng ekonomiks bilang isang agham, napagtanto mo ba kung paano ito
nakakaapekto sa pang-araw-araw mong buhay? Ano ang mga natutunan mo mula
(Repleksiyon na may sa lesson na ito na maaari mong gamitin upang mapabuti ang iyong mga desisyon
kaugnayan sa Formative sa pamumuhay at pagkonsumo?
na Pagtataya na ginamit sa
talakayan)

Hanapin ang mga kahulugan ng mga susmusunod na salita. Isulat ang mga
naiambag ng mga sumusunod na tao sa larangan ng Ekonomiks.
1. Political economy
2. Doktrinang Laissez-faire
VII. TAKDANG ARALIN 3. Law of Comparative Advantage
4. Karl Marx
5. Adam Smith
6. Thomas Robert Malthus

VIII. MGA TALA Para sa G9-Santol at G9-Makopa,

Prepared by: Validated by:


RHEA T. CUZON GRETCHEN V. CACHUELA
Guro sa AP-9 Head Teacher I

Checked by: Noted:

ERIKA V. DELA VEGA HYJASMIN G. CABANA


AP Key Teacher Assistant School Principal II

You might also like