You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
Division of Quezon
Godofredo M. Tan Integrated School of Arts and Trades
Brgy. Pagkakaisa, San Narciso, Quezon
“Hawak Kamay Para sa Kinabukasan ng Kabataang Godonians ”

Learning Delivery Modality

Paaralan GMTIMSAT Baitang GRADE 9


Lesson Guro DUSTIN F. MENDEZ Asignatura AP 9 (EKONOMIKS)
Exemplar Petsa Markahan UNANG MARKAHAN
Oras Bilang ng Araw TATLONG ARAW

I. LAYUNIN 1. Nabigyang kahulugan ang Ekonomiks;


2. Nasuri ang konsepto ng kakapusan bilang pangunahing batayan sa pag-aaral ng
ekonomiks; at
3. Nakabuo ng matalinong desisyon hinggil sa apat na pangunahing katanungang pang-
ekonomiya.
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay…
Pangnilalaman may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino
at maunlad na pang-arawaraw na pamumuhay
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay…
Pagganap naisasabuhay ang pagunawa sa mga pangunahing konsepto ng ekonomiks bilang
batayan ng matalino at maunlad na pang- arawaraw na pamumuhay
C. Pinakamahala
gang
Kasanayan sa
Pagkatuto Nailalapat ang kahulugan ng ekonomiks sa pang-araw- araw na pamumuhay bilang isang
(MELC) magaaral, at kasapi ng pamilya at lipunan
(Kung mayroon, isulat ang
pinakamahalagang
kasanayan sa pagkatuto o
MELC)

Pagpapaganang
Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang
pagpapaganang kasanayan.)
II. NILALAMAN
Ang Kahulugan ng Ekonomiks

III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Mga Sanggunian

a. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro Pivot BOW p. 184, MELC p. 54, Ekonomiks Module p. 1-4, Ekonomiks Textbook p. 17-18

b. Mga Pahina sa
Kagamitang Ekonomiks Module p. 1-4, Ekonomiks Textbook p. 17-18
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa
Teksbuk Ekonomiks Module p. 1-11, Ekonomiks Textbook p. 17-18

d. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Portal ng
Learning Resource

JUNIOR HIGH SCHOOL


DEPARTMENT
Republic of the Philippines
Department of Education
Division of Quezon
Godofredo M. Tan Integrated School of Arts and Trades
Brgy. Pagkakaisa, San Narciso, Quezon
“Hawak Kamay Para sa Kinabukasan ng Kabataang Godonians ”

B. Listahan ng mga
Kagamitang
Panturo para sa
mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula A. Pretest
B. Gawain 1 – Subukin
Suriin ang bawat aytem na nasa una at ikalawang kolum. Pagpasyahan kung ano ang
pipiliin mo sa Option A at B. Isulat sa ikatlong kolum ang iyong desisyon at sa ika-apat na
kolum ang dahilan ng iyong naging pasya.
Option A Option B Desisyon
gawaing bahay Panonood ng k-drama o
anime
Paglalaro ng e-sports o iba Pagbabasa ng mga aralin
pang online at offline games
Pagtulog nang maaga Pagpupuyat sa social media
platforms
Pakikipagkwentuhan sa Paglabas ng silid aralan
kaklase habang nagtuturo upang bumili ng pagkain sa
ang guro canteen
Pag-uwi ng bahay Pagtambay sa bahay ng
pagkatapos ng klase sa kaklase.
eskwelahan.
Pagbili ng bagong modelo Pagbili ng panibagong
ng smartphone damit o sapatos
Pagdaragdag ng budget Pagdaragdag ng budget
para sa pampublikong para sa serbisyong
edukasyon pangkalusugan
Pamprosesong Tanong:
1. Bakit kailangang isaalang alang ang mga pagpipilian sa paggawa ng desisyon?
2. Ano ang ibinunga ng iyong hindi pagpili sa iba pang pinagpipilian?
3. Ano ang naging batayan mo sa iyong ginawang desisyon? Naging makatuwiran ka ba
sa iyong pasya?

B. Pagpapaunlad Basahin ang teksto sa module na nasa pahina 1-2. Matapos basahin ay sagutan ang
pagsasanay 1.

JUNIOR HIGH SCHOOL


DEPARTMENT
Republic of the Philippines
Department of Education
Division of Quezon
Godofredo M. Tan Integrated School of Arts and Trades
Brgy. Pagkakaisa, San Narciso, Quezon
“Hawak Kamay Para sa Kinabukasan ng Kabataang Godonians ”

C. Pakikipagpalihan

D. Paglalapat

V. REFLECTION Magsusulat ang mga bata sa kanilang kwaderno, journal o portfolio ng kanilang
Naunawaan ko na ___________. nararamdaman o realisasyon gamit ang mga sumusunod na prompt:
Nabatid ko na ___________.
Naunawaan ko na __________________.
Nabatid ko na _______________________.

Prepared by:

DUSTIN F. MENDEZ
JHS Teacher I

JUNIOR HIGH SCHOOL


DEPARTMENT

You might also like