You are on page 1of 3

Department of Education

Region VI – Western Visayas


Division of Iloilo City

MANDURRIAO NATIONAL HIGH SCHOOL


Araling Panlipunan 9
(EKONOMIKS)

BANGHAY ARALIN

Banghay –Aralin Paaralan: Mandurriao National High Baitang: 9


School
Araling Panlipunan 9 Guro: Gng. Divine Grace M. Lumagbas Asignatura: Ekonomiks
Petsa: Hulyo 8,2019 Markahan: Unang Markahan

Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag - aaral ay may pag - unawa:


Sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at
maunlad na pang-araw-araw na pamumuhay

Pamantayang Ang mga mag - aaral ay:


Pagganap Naisasabuhay ang pag unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks
bilang batayan ng matalino at maunlad na pang araw-araw na pamumuhay

Pamantayan sa Nasusuri ang kaibahan ng kagustuhan (wants) sa pangangailangan (needs) bilang batayan sa
Pagkatuto pagbuo ng matalinong desisyon.

Layunin:
COGNITIVE Nasusuri ang kaibahan ng kagustuhan (wants) sa pangangailangan (needs) bilang batayan sa
pagbuo ng matalinong desisyon.

AFFECTIVE Napapahalagahan ang kaibahan ng kagustuhan (wants) sa pangangailangan (needs) bilang


batayan sa pagbuo ng matalinong desisyon na maipapakita sa post na ginawa

PSYCHOMOTOR Nakagagawa ng isang post card ukol sa pangangailangan at kagustuhan at ang


kaibahan nito
II. Nilalaman
Kagamitang Panturo Pictures, Laptop, Manila Paper, Pentel Pen

Paksa Pagkakaiba ng Pangangailangan at Kagustuhan ng Tao.


Sanggunian Modyul ng Mag-aaral sa Araling Panlipunan 9

Pokus ng Pagpapahalaga Pagpapahalaga tungkol sa pag-aaral ng kaibahan ng kagustuhan (wants) sa pangangailangan


(needs) bilang batayan sa pagbuo ng matalinong desisyon.

III. Pamamaraan
A.Balik-aral/ Bago magsimula ang klase, inaasahang malinis ang mga upuan.
Motibasyon o Pagsisimula ng Simulan sa pamamagitan ng dasal.
Bagong Aralin Checking of Attendance
Balik aral
May mga bagay na isinulat sa loob ng box. Ipabasa ito sa mga mag-aaral.

B.Paghahabi sa mga Layunin Ipasagot ang mga katanungan: Alin sa mga bagay na naisulat ang nais mo?
ng Aralin Bakit nais mo ang bagay na ito?

Ipasagot ang mga katanungan: Alin sa mga bagay na naisulat


ang nais mo? Bakit nais mo ang bagay na ito?
C.Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa Bagong Aralin Presentasyon ng bagong aralin. Ang Pagkakaiba ng
Pangangailangan at Kagustuhan ng Tao.
Department of Education
Region VI – Western Visayas
Division of Iloilo City

MANDURRIAO NATIONAL HIGH SCHOOL


Araling Panlipunan 9
(EKONOMIKS)

BANGHAY ARALIN

D.Pagtatalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #1 Ano ang pangangailangan?
Magbigay ng mga halimbawa nito

E.Pagtatalakay ng Bagong Ano ang kagustuhan?


Konsepto at Paglalahad ng Ano ang mga halimbawa nito
Bagong Kasanayan #2

F. Pagwawasto at Pagsusuri ng Magbigay ng mga halimbawa ng mga bagay na kagustuhan ng tao at mga bagay na
mga sagot/output pangangailangan ng tao.

G. Paglalapat ng Aralin sa Gumawa ng isangPost Card na tumatalakay sa iyong mga Gawain kapag walang
Pang-araw-araw na buhay pasok
Bilang isang mag-aaral, saan mo gugulin ang iyong oras kapag wala kang pasok?
Rubrics
Detalye/ Mensahe 10 puntos
Pagkamalikhain 8 puntos
Pagkakaugnay 8 puntos
Teknikalidad 4 puntos

30 puntos
H. Paglalahat ng mga Aralin Ang pangangailangan at kagustuhan ng tao ay walang katapusan kaya mahalaga
ang matalinong pagdedesisyon sa pagpili ng pinakamahalagang bagay na dapat
nyang matugunan.
I.Pagtataya ng Aralin ½ crosswise
Ipaliwanag kung bakit nagkakaiba ang pangangailangan at kagustuhan ng tao?

J.Karagdagang Gawain para sa


Takdang-Aralin at
Remediation
IV.Mga Tala
V.Pagnilay
A. Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-
aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
Remediation
C. Ang ginawang
remedial ba ay
epektibo? Bilang mag-
aaral na nakakuhang
leksyon
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
at bibigyan ng
remediation
Department of Education
Region VI – Western Visayas
Division of Iloilo City

MANDURRIAO NATIONAL HIGH SCHOOL


Araling Panlipunan 9
(EKONOMIKS)

BANGHAY ARALIN

E. Alin sa mga Collaborative Learning


estratehiyang pagtuturo 4 A’s
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punong-guro
at superbisor?
G. Anong HOTS(Art of Questioning), Contextualization
inobasyon/pamamaraan
g ginamit/ nadiskubre
na ninanais kong
ibahagi sa ibang guro?
A. INSTRUCTIONAL Ipagpapatuloy ang Aralin (Continue the lesson)
DECISION
Presentasyon ng Bagong Aralin ( Proceed to new lesson)

Muling ituro ang Aralin ( Reteach the lesson )

Baguhin ang Estratihiya ng Pagtututro ng Aralin (Revise the lesson)


Inihanda ni

GNG. DIVINE GRACE M. LUMAGBAS


Teacher 1

You might also like