You are on page 1of 8

Republic of the Philippines

Department of Education
Schools Division of Bataan
Samal District
SAPA ELEMENTARY SCHOOL

School Sapa Elementary School Grade Level III

Grades 1 to 12 Daily Teacher Ace M. Dela Vega Learning Area FILIPINO


Lesson Log
Teaching Dates Week 5-December 4-8,2023 Quarter 2nd
DAY MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at ng mga tunog Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa F3TA-0a-j-3 Nababasa ang usapan, tula, talata, kuwento nang may tamang bilis, diin, tono, antala at ekspresyon
Pagganap
C. Mga Kasanayan ∙ nakagagamit ng pahiwatig upang malaman ang kahulugan ng mga salita tulad ng paggamit ng mga Nasasagot ang pagsusulit na HOLIDAY
sa Pagkatuto palatandaang nagbibigay ng kahulugan (katuturan o kahulugan ng salita, sitwasyong pinaggamitan ng may 80% tamang sagot.
salita, at pormal na depinisyon ng salita). (F3PT-llc-1.5)
∙ nakapaglalarawan ng mga tao, hayop, bagay, at lugar sa pamayanan. (F3WG-IIcd4)

II. Nilalaman
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Modyul 5 Modyul 5 Modyul 5
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang charts charts charts Activity Sheets
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Ikaw ba ay may kapatid? Tingnan mong mabuti ang mga
nakaraang aralin at/o Mayroon ba kayong larawan. Piliin sa loob ng kahon
pagsisimula ng bagong pagkakatulad at pagkakaiba ng ang tinutukoy sa bawat bilang at
aralin. katangian? isulat mo ang tamang baybay ng
salita. Isulat sa sagutang papel
Basahin ang kuwentong “Ang
ang tamang sagot.
Magkapatid
1. Isang bagay na nagbibigay ng
Ano ang pagkakatulad ng
kaalaman sa mga tao.
magkapatid? Ano naman ang
pagkakaiba nila? Gayahin ang 2. Ginagamit natin ito para sa
dayagram sa sagutang papel at komunikasyon.
isulat ang iyong sagot.
3. Ito ay proteksiyon na
b. Pagganyak o Ikaw ba ay may kapatid na isinusuot sa ating bibig at ilong.
babae? Maaari mo ba siyang
Paghahabi sa layunin 4. Ginagamit sa paliligo upang
ilarawan? Ang kuwento na
ng aralin/Motivation maging malinis ang ating
iyong babasahin ay tungkol sa
katawan.
isang mabuti at responsableng
kapatid. Basahin at unawain 5. Isinusuot na bagay sa ating
nang mabuti ang kuwento at mga kamay para
sagutin ang mga tanong sa maproteksyunan.
ibaba.
Ang Aking Ate

C. Paglalahad o Pag- Piliin ang letra ng tamang sagot.


uugnay ng mga Isulat ang iyong mga sagot sa
halimbawa sa bagong sagutang papel.
aralin. 1. Ano ang pamagat ng
kuwento?
a. Ang Mabait Kong Ate
b. Ang Aking Ate
c. Ang Masipag na Ate
2. Sino ang tinutukoy na
masipag sa kuwento?
a. ate b. nanay c. tatay
3. Anong salita ang
naglalarawan sa bakuran?
a. maganda b. maliit c. malawak
4-5

D. Pagtatalakay ng Ang paglalarawan ay isang


bagong konsepto at malinaw na pagpapahayag ng
paglalahad ng bagong kaisipan sa ating nakikita,
kasanayan #1 naaamoy, naririnig, nalalasahan,
nahahawakan, at nadarama sa
ating paligid. Ang tawag sa mga
salitang naglalarawan sa tao,
hayop, bagay, at lugar ay pang-
uri. Ito ay tumutukoy sa kulay,
hugis, katangian o pisikal na
kaanyuan ng isang tao, bagay,
hayop, at lugar.

E. Pagtalakay ng Piliin sa loob ng kahon ang


bagong konsepto at angkop na salitang
paglalahad ng bagong maglalarawan sa bawat bilang.
kasanayan #2 Isulat ang iyong mga sagot sa
sagutang papel.
1. manga
2. alitaptap
3. kama
4. aso
5. ate

F. Paglinang sa Kompletuhin mo ang talata at Isulat sa patlang ang salitang


Kabihasaan tungo sa isulat sa patlang ang wastong ginamit sa paglalarawan ng mga
Formative Assessment salita na ipinapahiwatig ng mga salitang may salungguhit sa
larawan. Piliin sa loob ng kahon bawat pangungusap. Isulat ang
(Independent Practice) ang iyong sagot. iyong mga sagot sa sagutang
papel.
Bawal lumabas ang mga (1)
_____________ at ang mga ____________1. Hugis bilog ang
matatanda na may edad 65 mga mesang kainan sa kantina.
pataas. Dahil sa pandemyang ____________2. Mabalahibo ang
kumakalat ngayon sa buong pusa na hawak ni Sarah.
mundo, kailangang lagi tayong ____________3. Ang malawak
malinis sa ating katawan at na hardin ay laging malinis.
maging ____________4. Si Elsa ay
(2)___________________ . magalang.
Magsuot ng (3)____________ at
____________5. Umakyat kami
(4)_____________ ang mga
sa matayog na bundok.
taong lalabas ng kanilang bahay.
Ugaliing___________ o kaya’y
gumamit ng _________, para
maiwasan ang virus na
tinatawag nating “COVID-19”.

G. Paglalapat ng Magbigay ka ng mga salitang Matapos mong mailarawan ang


Aralin sa pang-araw- maglalarawan sa tao, bagay, unang gawain ngayon naman
araw na buhay hayop, at lugar na makikita sa ay bibigyan kita ng
larawan. Isulat ang iyong mga pagkakataon na gumuhit ng
sagot sa sagutang papel. limang (5) mga pahiwatig o
simbolo na madalas mong
nakikita sa ating pamayanan.
Gawin ito sa iyong sagutang
papel.

H. Paglalahat ng Ang (1)____________ay isang


Aralin malinaw na pagpapahayag ng
kaisipan ng ating paligid. Ang
Generalization tawag sa mga salitang
naglalarawan sa tao, hayop,
bagay, at lugar ay
(2)___________. Nalaman ko
rin na ang bawat
(3)____________, larawan o
maging sa salita ay may
(4)____________na kahulugan
na maaaring makapagbigay ng
paglalarawan sa ating
pamayanan.

I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang ipinapahiwatig ng


bawat larawan. Pag-ugnayin ang
Evaluation/Assessment mga larawan sa kanilang
kahulugan. Letra lamang ang
isulat sa iyong sagutang papel.

J. Karagdagang Basahin ang mga halimbawang


gawain para sa salita ng paglalarawan. Tukuyin
takdang-aralin at ang kategorya nito kung ito ba ay
remediation naglalarawan sa tao, hayop,
bagay, at lugar. Isulat ang iyong
mga sagot sa sagutang papel.
malapit manipis
matalino matangkad
parihaba maamo
madilim mabalahibo
V. MGA TALA
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like