You are on page 1of 13

Republic of the Philippines

Department of Education
Schools Division of Bataan
Samal District
SAPA ELEMENTARY SCHOOL

School Sapa Elementary School Grade Level III


Teacher Ace M. Dela Vega Learning Area MAPEH
Grades 1 to 12 Daily Teaching Dates Week 6 October 2-6, 2023 Quarter 1ST
Lesson Log
DAY MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates The learner demonstrates
Pangnilalaman understanding of lines, texture, understanding of body shapes and The learner demonstrates understanding of the importance of
shapes and depth, contrast (size, body actions in preparation for nutritional guidelines and balanced diet in good nutrition and health
texture) through drawing various movement activities
B. Pamantayan sa The learner creates an artwork of The learner performs body shapes The learner consistently demonstrates good decision-making skills in
Pagganap people in the province/region. On- and actions properly. making food choices
the-spot sketching of plants trees, or
buildings and geometric line designs
shows a work of art based on close
observation of natural objects in
his/her surrounding noting its size,
shape and texture
C. Mga Kasanayan 1. Nakatutukoy ng iba’t ibang  isinasagawa ang mga hugis at Nalalaman ang mga dahilan at panganib, at mga palatandaan o Learners will answer
sa Pagkatuto katangian ng linya; kilos ng katawan (PE3BM-Ic-d- sintomas kung ang isang tao ay undereating (H3N-Icd-13) the assessment with
2. Nakabubuo ng isang 15); 80% accuracy
geometrikong disenyo na  nagpapakita ng mga kasanayan
nagpapakita sa paggalaw bilang pagtugon sa
ng iba’t ibang katangian ng linya mga tunog at musika (PE3MS-Ia-
(A3PR-If); h-1); at
3. Nakapagpapakita ng  nakikibahagi sa masaya at
pagkamalikhain at kakayahan sa kasiya-siyang pisikal na mga
pagggawa ng geometrikong disenyo; aktibidad (PE3PF-Ia-h-16)
at
4. Nakapagbibigay halaga sa
likhang-sining na geometrikong
disenyo gamit ang iba’t ibang
katangian ng linya.
II. Nilalaman Paglikha ng Mga Ehersisyong Are you Undereating?
Geometrikong Disenyo Kalambutan sa Posisyon
ng Pag-upo
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Modyul 6 Modyul 3 Aralin 2 Modyul 4 Aralin 1
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Sagutin ang sumusunod na mga Gawin ang ilan sa posisyon sa Malaking bagay ang wastong Arts
nakaraang aralin at/o tanong. pag-upo sa apat na bilang pagkain sa ating kalusugan. Hindi Tukuyin ang mga
pagsisimula ng bagong Sagutin ang sumusunod na mga habang kumakanta ng “Sagwan, importanteng kumain tayo ng guhit sa Hanay A sa
aralin. tanong. Isulat ang titik ng Sagwan, Sagwan Ang Bangka” mamahaling pagkain lalo na iyong pamamagitan ng
iyong napiling sagot sa iyong mga imported.
sa tono ng “Row, Row, Row pagtatapat-tapat nito
sagutang papel. Ang mahalaga ay mga pagkaing
1. Ano ang napapansin mo kapag
Your Boat”. nagtataglay ng sustansiya, tulad ng
sa Hanay B.
ang isang bagay ay malapit gulay, prutas, gatas at tubig. Ang
sa iyong paningin? pag-eehersisyo rin ay nakatutulong
a. makislap c. malaki sa pag-iwas sa sakit.
b. madilim d. maliit
2. Ano naman ang napansin mo Health
kapag ang isang bagay ay Piliin ang tamang
malayo sa iyo? sagot sa loob ng
a. makintab c. malaki kahon.
b. makinis d. maliit
3. Ano ang kahalagahan ng paggamit
1. Ang sustansiyang
ng ilusyon sa espasyo
para sa mga manlilikha ng sining? kailangan ng ating
a. nagpapakita ng pagkamalikhain katawan upang
b. nagbibigay diin sa likhang sining lumaking malusog at
c. magiging makulay ang likhang malakas ay _______.
sining 2. Ang ___________
d. nagpapakita ng distansiya, lalim, ay sustansiya na
at malawak na espasyo tumutulong sa
4. Ito’y nagsasabi ng kaugnayan ng paglaki at
bagay at tao tungkol sa pagsasaayos ng mga
layo o distansya. nasirang tisyu.
a. hugis c. harmonya
3. Sa isang
b. distansya d. ilusyon sa espasyo
5. Alin sa mga larawan ang ________________
nagpapakita ng ilusyon sa espasyo? pagkain ay
magkakasama ang
tatlong grupo ng
pagkain.
4. Ang mga pagkaing
magbibigay ng lakas
tulad ng tinapay
at halamang-ugat ay
______________.
5. Isang halimbawa
ng mineral ay
_______________.
6. Ang mga
b. Pagganyak o Ang linya ay isa sa mga elemento ng
Ang pagbaluktot at pag-unat ay Ang labindalawang mahahalagang bitaminang
Paghahabi sa layunin sining. Ito ay itinuturing na mga kilos na makapag-aayos ng sustansya ay nakasulat sa
natutunaw sa tubig ay
ng aralin/Motivation pinakasimpleng paglikha ng biswal
baluktot na katawan. magkakahalong titik sa ibaba. Ang
na sining. May dalawang uri ng mga salita ay nakasulat nang ang lahat ng
Maiiwasan nating masaktan bitamina B at
linya. Ito ay ang linyang tuwid at pahalang o pababa.
kung tama ang pagsasagawa sa ______________.
linyang pakurba.
mga kilos. Ang taong 7. Ang carbohydrates
naibabaluktot ang katawan ay ay maaaring makuha
magkakaroon ng tamang tikas sa _______________.
ng katawan. 8. Ang bitaminang
Tingnan ang larawan sa ibaba. kailangan para
Ano ang ginagawa ng mga magkaroon ng
bata? Anong kilos ang matibay na
kailangan sa pagtatanim ng buto, malinaw na
Sa paggamit ng linya ay marami gulay katulad ng nasa larawan? mata at makinis na
kang magagawa o mabubuo na balat ay _________.
sining kagaya ng geometrikong 9. Ang mga gulay ay
disenyo. dapat munang
_________ bago
hiwain o balatan.
10. Iwasang gumamit
ng _____________ sa
C. Paglalahad o Pag- Sa bahaging ito, aalamin ko kung Ang kakayahang pagalawin ang Limang pangunahing sustansya. pagluluto ng
uugnay ng mga naalala mo pa ba ang iba’t ibang mga kalamnan at kasukasuan ay Carbohydrates ang pangunahing gulay. Tinatanggal
halimbawa sa bagong hugis. Tingnan ang ilustrasyon ng tinatawag na kalambutan pinanggagalingan ng lakas ng nito ang bitamina ng
aralin. mga linya sa ibaba. (flexibility). Maaaring pagbutihin katawan. gulay.
Buoin ang sumusunod na mga linya ang kalambutan sa pamamagitan Ang protina ang tinatawag na
sa bawat bilang upang makabuo o ng pag-iinat araw-araw. Ang building blocks ng katawan.
makagawa ng isang hugis. Iguhit sa kalambutan ay makatutulong sa Kailangan sila sa pagsasaayos ng
iyong sagutang papel ang bagong isang tao na gawin ang mga pang- mga nasirang tisyu ng katawan.
hugis na nabuo. araw-araw na gawain. Fats at oils ang pinong
Nakatutulong din ito sa upang pinanggagalingan ng lakas.
maiwasang magkaroon ng sugat sa Kailangan ang mga ito upang
katawan. maging malusog.
May dalawang uri ng kalambutan: Bitamina ang kailangan sa paglaki
Static Flexibility- pagsasagawa ng at kalusugan. Bawat
mga ehersisyong pagbaluktot na bitamina ay may kanya kanyang
hindi gumagalaw sa isang lugar. papel na ginagampanan sa
Dynamic Flexibility- pagsasagawa katawan.
ng mga ehersisyong Mineral ang inorganikong
pagbaluktot habang gumagalaw sustansya na may iba’t ibang
tungkulin sa katawan.
Ang mga nutrisyon na kailangan
ng ating katawan ay naiuri
ayon sa dami na kinakailangan ng
ating katawan
D. Pagtatalakay ng Narito ang mga posisyon sa pag- Ang protina, carbohydrate at taba
bagong konsepto at upo na nabibilang sa static ay tinatawag na
paglalahad ng bagong flexibility: macronutrients dahil ang ating
kasanayan #1 katawan ay nangangailangan ng
malaking halaga sa kanila upang
matiyak ang normal na paglaki
at pag-unlad at upang ayusin ang
proseso ng katawan.
E. Pagtalakay ng Tingnan ang mga larawan sa Ang mga bitamina at mineral na ito
bagong konsepto at ibaba. Isagawa ang mga ito at ay madalas na tinutukoy bilang
paglalahad ng bagong tukuyin kung anong uri ng mga micronutrients. Hindi ito
kasanayan #2 flexibity exercises ang natural na ginawa sa katawan, kaya
kailangan mong makuha ang mga
ipinapakita sa larawan at punan
ito mula sa
ang mga kahon ng nawawalang iyong diyeta.
letra. Sintomas ng Malnutrisyon:
 Overweight / Underweight
 Walang ganang kumain
 Mukhang mahina at madaling
mapagod
 Hindi makatulog nang mabuti
 Pamumutla
 May mga singaw sa mga sulok
ng labi
Ang larawan sa ibaba ay bunga ng
kakulangan sa calorie o di-sapat na
pagkain. Halos buto’t balat na
lamang, tuyong- tuyo at kulubot
ang balat.
F. Paglinang sa Tingnan ang larawan ng isang Gawin ang sumusunod na Alin sa mga nasa larawan ang
Kabihasaan tungo sa geometrikong disenyo at sagutin ehersisyo sa kalambutan ng mayaman sa carbohydrates?
Formative Assessment ang sumusunod na mga tanong. katawan sa ilan sa mga
(Independent Practice) posisyon ng pag-upo. Sundin
ang
pagkakasunod-sunod ng mga
gawain. Isagawa ang bawat
hakbang na may bilang na apat.
Long Sitting Position
1. Umupo sa sahig.
2. Iyuko ang iyong kanang
1. Ang larawan ba ay nagpapakita tuhod.
ng iba’t ibang uri ng linya? 3. Bahagyang isandal ang iyong
2. Ano-anong uri ng linya ang likod paatras.
nasa larawan? 4. Bumalik sa unang posisyon.
3. Ang larawan ba ay nagpapakita 5. Ngayon naman ay iyuko ang
ng maraming hugis? iyong kaliwang tuhod.
4. Ano ang ibig sabihin ng 6. Bahagyang isandal ang iyong
pagkakaiba-iba ng mga linya? likod paatras.
5. Paano mo gagawin ang isang 7. Bumalik sa unang posisyon.
disenyo? Side Sitting Position
1. Umupo sa sahig.
2. Iyuko ang iyong kaliwang
tuhod.
3. Unatin ang kanang paa.
4. Bumalik sa unang posisyon.
5. Ngayon naman ay iyuko ang
iyong kanang tuhod.
6. Unatin ang kaliwang paa.
7. Bumalik sa unang posisyon.
Iguhit ang kung Oo ang iyong
sagot at kung Hindi.
Ilagay sa kuwaderno ang iyong
sagot.

G. Paglalapat ng Tukuyin at iguhit ang tamang uri ng Narito ang ilang mga gawain sa Ano ang mga mineral?
Aralin sa pang-araw- linya sa sumusunod na salita. Isulat pag-upo at ehersisyong Bakit mahalaga ito sa ating
araw na buhay ang iyong sagot sa sagutang papel. kalambutan. Tukuyin kung ano- pagkain?
1. kidlat anong pagkakataon magagamit Ano-anong pagkain ang
2. alon ang mga nasabing posisyon.
mayaman sa mineral?
3. ulan
4. bahaghari
5. poste
H. Paglalahat ng Ang isang artist ay puwedeng Humanap ng rubber o garter sa Ang sustansiya ay mahalagang
Aralin makagagawa ng makahulugang mga iyong bahay. Unatin ito bahagi ng pang-araw-araw
Generalization disenyo sa pamamagitan ng
hanggang sa pinakamataas na nating buhay. Sila ay
paggamit ng iba’t ibang uri ng linya
haba nito at ibalik sa orihinal na tumutulong para mapanatili ang
at hugis. Ito’y isang kasiya-siyang
posisyon. Gawin ito ng tatlong ating kalusugan at kabilang din
gawain dahil malaya o libre mo itong
beses habang nakaupo at sila sa iba’t ibang proseso para
gawin at wala itong ibig iparating na
nagpapahinga. Suriin kung ano sa
kahulugan.
ang nangyari sa goma o garter. patuloy na pagkilos ng ating
Sagutin ang mga katanungan sa katawan.
iyong kuwaderno. Maraming uri ng sustansiya. Sa
1. Anong nangyari sa rubber o araling ito naipaliwanag ang
garter nang unatin ito? limang mahahalagang
2. Maaari ba tayong makagawa sustansiya: carbohydrates,
ng pag-uunat sa ating katawan? protina, fats at oils, bitamina, at
3. Anong posisyon ng pag-upo mineral.
ang ginamit mo habang
ginagawa ang kilos?
4. Pwede bang unatin ang iyong
katawan habang nakaupo?
5. Paano nakakatulong ang pag-
uunat ng katawan sa ating
kalusugan?
I. Pagtataya ng Aralin Gumuhit ng isang disenyo gamit Ikonek ang salitang nasa Hanay Basahin ang pangungusap at
Evaluation/ ang mga uri ng linya. A sa mga larawang nagpapakita isulat ang titik ng tamang
Assessment Bigyan ng puntos ang iyong ng iba’t ibang posisyon at Sagot.
likhang sining base sa rubrik sa ehersisyo sa pag-upo na nasa _____ 1. Ito ay taglay ng mga
pagkain na kinakailangan
susunod na pahina. Isulat ang 3 Hanay B gamit ang isang linya.
upang
kung ito ay Napakahusay, 2 kung mapanatiling malusog ang
Mahusay o 1 kung Kailangang katawan.
Paunlarin. a. gamot
b. sustansya
c. pagkain
d. aditiba
_____ 2. Ito ang idinadagdag
sa pagkain upang mapanatiling
sariwa.
a. balanseng pagkain
b. junk foods
c. instant na pagkain
d. pampreserba
_____ 3. Alin sa mga
sumusunod na kumbinasyon
ng pagkain ang
masustansya?
a. hamburger at fries
b. lolipop at kendi
c. sorbetes at keyk
d. lumpiang shanghai at kanin
_____ 4. Alin sa mga
sumusunod na sustansya ang
pangunahing
pinanggagalingan ng lakas?
a. bitamina
b. mineral
c. carbohydrates
d. protina
____ 5. Ano ang pangunahing
gawain ng protina?
a. lunasan o isaayos ang mga
nasirang tisyu ng
katawan
b. magpanatili ng temperature
ng katawan
c. magbigay lakas
d. tumulong sa pamumuo ng
dugo
J. Karagdagang Gumawa ng isang iskrapbok. Iguhit ang  kung Oo ng iyong
gawain para sa Maghanap ng mga larawan na sagot at  naman kung hindi.
takdang-aralin at may geometrikong disenyo mula
remediation sa lumang magasin o diyaryo.
Gupitin ang mga ito at idikit sa
bond paper. Tukuyin ang mga uri
ng linya na makikita sa bawat
larawan.
Sumulat ng dalawang
pangungusap ukol sa iyong
ginawa.

V. MGA TALA
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking naranasan
na solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like