You are on page 1of 5

Daily Lesson Log SCHOOL: LAMESA ES Grade: THREE

TEACHER: Learning
MARLANE P. RODELAS ESP
Areas:

DATE: DECEMBER 04, 2023 Quarter: 2

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 5

I.LAYUNIN (Objectives)

A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng


( Content Standards) pakikipagkapwa-tao

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang


Standards)
gawain tungo sa kabutihan ng kapwa

1. pagmamalasakit sa kapwa;

2. pagiging matapat sa kapwa;

3. pantay-pantay na pagtingin

C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Nakapagpapakita ng malasakit sa may mga kapansanan


Competencies) sa pamamagitan ng:
8.1. pagbibigay ng simpleng tulong sa kanilang
pangangaila-ngan
8.2. pagbibigay ng pagkakataon upang sumali at
lumahok sa mga palaro o larangan ng isport at iba
pang programang pampaaralan pagbibigay ng
pagkakataon upang sumali at lumahok sa mga palaro
at iba pang paligsahan sa pamayanan
(EsP3P- Iic-e – 15)
Sub-Task Nakapagbibigay ng pagkakataon upang sumali at lumahok sa
mga palaro at iba pangpaligsahan sa pamayanan

Paggalang (Respect)

V.I.

II.NILALAMAN (Content)

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning


Resources)
A.Sanggunian (References)

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s MELC CG ph. 70


Guide Pages)

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral Pahina 79-85


(Learner’s Materials Pages)

3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng


Learning Resource (Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)

B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Powerpoint Presentation, Televesion, Larawan,


Learning Resources) Aklat,papel, lapis, activity sheets
IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Panuto: Basahin ang bawat sitwasyon. Paano mo
pagsisimula ng aralin (Review Previous maipakikita ang pagmamalasakit sa mga may
Lessons) kapansanan.Isulat ang iyong sagot sa patlang.

1. Nanonood ka ng isang programa sa telebisyon, may


isang kalahok na nagpapakita ng kaniyang talento sa
pagsasayaw kahit nakaupo siya sa wheelchair.
_________________
2. May ginanap na paligsahan ng mga may kapansanan sa
inyong paaralan. Kahit nahihirapan ay kinaya nila.
___________________

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sa araling ito, inaasahan na makakapagbigay ka ng


(Establishing purpose for the Lesson) pagkakataon upang makasali at makalahok sa mga palaro
at iba pangpaligsahan sa pamayanan

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Maraming paligsahan ang makakapagbigay sayo ng


aralin (Presenting examples /instances of the pagkakataon upang sumali at lumahok sa mga palaro at
new lessons) iba pangpaligsahan sa pamayanan . Sa tulong ng mga
l;arawan, tukuyin ang mga ito.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Basahin ang tula.


paglalahad ng bagong kasanayan #1
(Discussing new concepts and practicing new
skills #1.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts & practicing new
slills #2)

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Pangkatang Gawain


Formative Assesment 3)
Basahin ang sitwasyon. Ipakita sa isang dula ang
Developing Mastery (Leads to Formative pagmamalasakit at paggalang sa may kapansanan.
Assesment 3)
Pangkat 1- Lunes ng umaga, mayroong palatuntunan sa
bulwagan ng inyong paaralan, Nakita mo na ang iyong
kaklase na pilay ay nakatayo lang sa may unahan ng
bulwagan dahil wala nang bakanteng upuan. Ano ang
dapat ninyong gawin?
Pangkat 2- Sa inyong talakayan sa klase ay sumagot ang
klase mong bingot. Hindi Ninyo masyadong naunawaan
ang kanyang sinabi. Ano ang dapat ninyong gawin?
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Malapit na ang Christmas party Ninyo, magkakaruon kayo
buhay (Finding Practical Applications of ng Christmas program. Nagtanong ang inyong guro kung
concepts and skills in daily living)
sino ang mga batang gustong sumali sa program.Alam
mong magaling kumanta ang iyong kaklase na pilay
ngunit nahihiya siyang magsabi sa inyong guro. Ano ang
iyong maitutulong mo sa iyong kaklase na may
kapansanan?
H. Paglalahat ng Aralin (Making
Generalizations & Abstractions about the
lessons)

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Isulat ang Tama kung ang pangungusap ay nagbibigay ng
pagkakataon sa may kapansanan upang sumali at lumahok sa
mga palaro at iba pang paligsahan sa pamayanan at Mali naman
kung hindi.

1. Sinabi ni Roy sa kanyang guuro na magaling sumayaw


ang pipi niyang kaklase upang ito ay makasali sa
pagsayaw.
2. Pinatigil na sap ag-aaral si Marivic ng kanyang ama
dahil siya ay pilay.
3. Ipinaampon ni Melba ang kanyang anak na may
kapansanan.
4. Magaling magguhit ang batang si Fred kahit siya ay
bingi kaya naman siya ang pinili na sumali sa
pagalingan sa pagguhit.
5. Bumibili ako ng produktong gawa ng may kapansanan.

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Sumulat ng sariling pangako hinggil sa pagpapakita ng


aralin at remediation (Additional activities for pagmamalasakit na may paggalang sa may kapansanan.
application or remediation)

Simula sa araw na ito, ako ay


nangangako na
_______________________________________________
_______________________________________________
_______________________________________________
______________.
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)

A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)

B. Blgng mag-aaral na na ngangailangan


ng iba pang gawain para sa remediation
(No.of learners who requires additional
acts.for remediation who scored below
80%)

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin? (Did
the remedial lessons work? No.of learners
who caught up with the lessons)

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpatuloy sa remediation? (No.of
learners who continue to require
remediation)

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like