You are on page 1of 6

Baitang/

Paaralan III. DELOS SANTOS


Pangkat
DETAILED LESSON PLAN Guro Asignatura FILIPINO 3

Petsa at Oras Quarter 4TH QUARTER


PAMAGAT: PAGGAMIT NG PANIDWA
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng mga salitang kilos sa pag-uusap tungkol
Pangnilalaman sa iba’t ibang gawain sa tahanan, paaralan, at pamayanan
Naipakikita ang mga gawaing tumutugon sa mga gawaing nagpapakita ng salitang kilos.
B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Nagagamit ang salitang kilos sa pag-uusap tungkol sa iba’t-ibang gawain sa tahanan, paaralan, at pamayanan.
Pagkatuto Isulat ang code ng
F3WG- Ivef-5
bawat kasanayan
Nagagamit ang salitang kilos sa pag-uusap tungkol sa iba’t-ibang gawain sa tahanan, paaralan, at pamayanan.
D. Layunin

II. NILALAMAN
PAGGAMIT NG PANDIWA
A. Paksa

B. Pangunahing Konsepto Wastong Paggamit ng mga salitang kilos sa pakikipag-usap.


C. Mga Kailangang Kasanayan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang SLM Quarter 4, FILIPINO 3
Kagamitan mula sa
Learning Resource (LR)
Portal
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
1. Websites
2. Mga Aklat/Journals
C. Mga Kagamitan Smart TV, laptop, kopya ng kuwento, manila paper, marking pens, Audio-Visual Presentation
IV. PAMAMARAAN
- Pagbati sa mga mag-aaral

A. Araw-araw na Gawain - Pagtala ng mga lumiban sa klase

B. Paghahanda ● Balik-aral
Gamitin ang angkop na pang-abay na naglalarawan sa kilos sa bawat larawan. Pumili sa loob ng kahon
● Pagganyak
Pgsunod sunod sa pangyayari:
Pagpapaskil sa mga larawan. Lagyan ng mga bata ng bilang ng mga larawan batay sa pagkakasunod sunod
nito.
Integrasyon sa Matematika ( NUMERACY)

Pagkatapos, iproseso ito at itanong sa mga bata, “ Ano-ano ang mga gawain ninyo sa inyong tahanan?
Tumutulong ba kayo sa mga gawain sa tahanan, paaralan at pamayanan?
Sa sagot ng mga bata, magtanong pa upang malaman ang kanilang paunang kaalaman tungkol sa aralin.
C. Pamamaraan ● ACTIVITY (Paunang Gawain) Strategy: Inquiry-Based
(Integrasyon ng Filipino – noting details, pag-unawa sa binasa at pagsagot sa mga katanungan batay sa
nabasang kuwento)
( Integrasyon sa Araling Panlipunan- mga gawain sa pamayanan)
- Hatiin sa apat na grupo ang klase.
- Ibigay ang mga panuntunan at pamantayan sa paggawa ng pangkatang gawain.
- Ibigay sa bawat grupo ang kopya ng kuwento. “ Mga Ulirang Bata” Babasahin ng bawat pangkat ang
kuwento pagkatapos ay sasagutan nila ang mga tanong na ibibigay ng guro.
UNANG GRUPO: Anong ginagawa ni Aeya sa kasalukuyan?
IKALAWANG GRUPO: Kailan tumutulong si Jiro sa gawaing bahay?
IKATLONG GRUPO: Kailan sila tumulong sa pagtatanim?
IKAAPAT NA GRUPO: Kailan naman sila tutulong sa mga gawain nila sa simbahan?

- Pag-uulat ng bawat grupo

● ANALYSIS (Pagpapalalim) Strategies: Inquiry Based / Experiential Learning


- Iproseso ang awtput ng lahat ng grupo.
- Itanong sa mga bata:
a. Ano ang mga salitang kilos na ginagamit natin sa pag-uusap sa kwento?
b. Ano-anong mga salitang kilos ang ginagawa sa kahapon, kasalukuyan, at gagawin pa?
c. Kaya niyo bang sabihin at gawin ang mga salitang kilos na ito?
● ABSTRACTION (Paglalahat)
- Magbibigay ng karagdagang impormasyon ang guro ukol sa aralin.
- Itanong sa mga bata:
a. Ano ang panidiwa?
b. Ano ang tatlong aspekto ng pandiwa?
Integrasyon ng MUSIKA -sa pag-unawa ng kaalaman/kaugaliang matutunan sa EsP
- Ipaawit sa mga bata ang kanta na nilapatan ng dynamics at timbre.

Ang pandiwa ay may tatlong aspekto:


Pangnagdaan,pangkasalukyan at Panghinaharap.
● APPLICATION (Paglalapat) Strategy: Differentiated Instruction
- Magpagawa sa bawat grupo ng isang kampanya na maghihikayat sa kamag-aral o ibang tao na
mapanatili ang kalinisan at kaayusan ng pamayanan, tahanan, at paaralan gamit ang salitang Kilos..
- Para maging mas malikhain ang gawain, bigyan ng iba’t ibang paraan ng pagkampanya ang bawat grupo.

Unang Grupo Kampanya sa pamamagitan ng paggawa ng poster

Ikalawang Grupo Kampanya sa pamamagitan ng paggawa ng slogan

Ikatlong Grupo Kampanya sa pamamagitan ng paggawa ng jingle o awit

D. Pagtataya
Basahin ang bawat pangungusap. Itala ang salitang kilos at kung sa anong panahunan ito nangyari.

1. Uuwi ako sa amin bukas.


2. Nagtanim ka ba sa inyong bakuran kahapon?
3. Araw-araw kaming naglilinis sa aming paaralan.
4. Kahapon pa dumating ang mga bisita.
5. Sa susunod na buwan na lang ako pupunta sa inyo.
Gumawa ng limang pangungusap na ginagawa mo sa tahanan. Bilugan ang salitang kilos na ginamit.
E. Takdang-aralin

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyonan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

RUBRIC PARA SA PAKIKILAHOK AT PAGGANAP

4 3 2 1
Lahat ng miyembro ng Lampas kalahati ng Halos kalahati ng Isa o dalawang miyembro lang
Pakikilahok grupo ang aktibong miyembro ng grupo ang miyembro ng grupo ang ng grupo ang aktibong sumali.
sumali. aktibong sumali. aktibong sumali.

Lahat ng miyembro ng Lampas kalahati ng grupo Halos kalahati ng grupo ay Isa o dalawang miyembro lang
grupo ay tulung-tulong sa ay tulung-tulong sa tulung-tulong sa paggawa ng tulung-tulong sa paggawa
paggawa ng mga paggawa ng mga ng mga responsibilidad ng mga responsibilidad para
Responsibilidad responsibilidad para sa responsibilidad para sa para sa gawain. sa gawain.
gawain. gawain.

Wasto at angkop sa tema Angkop sa tema ang Hindi wasto at angkop sa Hindi nakapagtanghal ang
ang itinanghal ng grupo itinanghal ngunit may tema ang itinanghal ng grupo
Kawastuhan/ kakulangan. grupo
Kaangkupan sa Tema

KABUUANG PUNTOS

You might also like