You are on page 1of 6

Paaralan GULOD MALAYA ELEMENTARY SCHOOL Antas III

GRADES 1 to 12 Guro BB. ALDRINA CHRIS G. OLANKA Asignatura: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Petsa at Oras ng Pagtuturo Agosto 19, 2019 Markahan : IKALAWANG MARKAHAN
III – ROSAL 12:00-12:30 III-CAMIA 1:30-2:00
III – SAMPAGUITA 3:30-4:00 III-GUMAMELA 4:00-4:30

Filipino ESP
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao
A. Pamantayang Pangnilalaman
napakinggan
Nakikinig at nakatutugon nang angkop at wasto Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang gawain tungo sa
B. Pamantayan sa Pagganap kabutihan ng kapwa
a. pagmamalasakit sa kapwa
Nagagamit ang naunang kaalaman o karanasan sa pag-unawa ng napakinggang Nakapagpapadama ng malasakit sa kapwa na may karamdaman sa
teksto F3PN-IIa-2 pamamagitan ng mga simpleng gawain
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan) Nakakagamit ng pahiwatig upang malaman ang kahulugan ng mga salita tulad ng EsP3P- IIab – 14
paggamit ng mga palatan daang nagbibigay ng kahuluga han (kasalungat) F3PT-
IIc1.5
II. NILALAMAN Magkasalungat Mga may kapansanan: Tulungan at Alagaan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 30 & CG P. 6
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral Esp 3 LM pp.62
3. Mga pahina Teksbuk p. 68
B. Iba pang Kagamitang pangturo Powerpoint presentation larawan ng taong maysakit n inaalalay ang isang kaibigan o kapamilya
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Gamitin ang panghalip na ito, iyan, at iyon sa pangungusap Ano ang tungkulin mo sa iyong sarili at pamilya?
1. Ang aklat na ______ ay kay Pedro.
2. _____ ang bagong paso.
3. Mataas ang lipad ng saranggolang ____.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Maaari nyo bang iguhit ang lugar na nais ninyong tirahan? Itanong sa mga bata: Ano ang iyong gagawin kung nalaman mong may sakit
ang iyong kaibigan o kamag-aral o sino man sa iyong kakilala?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagpapalawak ng Talasalitaan Pagpapakita ng larawan tungkol sa mga bagay na maaaring gawin
baryo – maliit na bayan bilang pagtulong at pag-aalaga sa may karamdaman sa Gawain
lungsod - siyudad ay isang pook na may makapal na populasyon. 1(magkaroon ng talakayan tungkol sa kanilang mga kasagutan.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # Basahin ang “Magkabilang Mundo” Bigyang diin sa talakayan ang kahalagahan ng wastong paraan ng
1 pangangalaga sa may karamdaman.
Tungkol saan ang larawan na ito? Tulungan ang mga mag-aaral na
gamitin ang kanilang imahinasyon upang isipin ang iba pang
mgaparaan kung paano sila tumutulong at nag-aalaga sa may
karamdaman
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # Anu-ano ang mga kaya mong gawin upang matulungan ang mga may
2 kapansanan?

Gabayan ang mga mag-aaral sa pagsagot.


F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) Gamit ang Venn Diagram, sabihin ang mga katangian ng lungsod at baryo. Pangkatang Gawain:
• Ano ang masasabi mo sa baryo at lungsod? Gumawa ng isang dula-dulaan tungkol sa pagtulong at pangangalaga sa
• Saan mo ngayon nais manirahan? Ipaliwanag ang sagot. mga may kapansanan.
• Alin-alin sa salitang inilista ang magkasingkahulugan?
• Alin-alin sa salitang inilista ang magkasalungat?
• Paano mo nasabi na ang pares ng mga salita ay magkasingkahulugan?
• Paano mo nasabi na ang pares ng mga salita ay magkasalungat?
• Ano kaya ang nangyari sa pagbabakasyon ni Nerry? Ni Trining?
Magkasalungat ang salita kung ang kahulugan nito ay magkabaligtad.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na buhay Saan mas madaling tumira? Dapat ba nating pagtawanan ang mga taong may kapansanan?
H. Paglalahat ng aralin Magkasalungat ang salita kung ang kahulugan nito ay magkabaligtad. Ang pagtulong at pag-aalaga sa maysakit ay isang magandang kaugaliaan
ng mga Pilipino.
I. Pagtataya ng aralin Gumuhit ng isang taong may kapansanan. Sumulat ng isang pangungusap
kung paano mo sila matutulungan.
J. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin at remediation Basahin ang kwentong “Ang Mabuting Samaritano”
___natapos ang aralin ___hindi natapos ang aralin ___walang pasok ___natapos ang aralin ___hindi natapos ang aralin ___walang
V.MGA TALA
pasok
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya Camia – ____ Rosal – ____ Camia – ____ Rosal – ____
Gumamela – ____ Sampagita – ____ Gumamela – ____ Sampagita – ____
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa Camia – ____ Rosal – ____ Camia – ____ Rosal – ____
remediation Gumamela – ____ Sampagita – ____ Gumamela – ____ Sampagita – ____
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa Camia – ____ Rosal – ____ Camia – ____ Rosal – ____
aralin. Gumamela – ____ Sampagita – ____ Gumamela – ____ Sampagita – ____
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? Camia – ____ Rosal – ____ Gumamela – ____ Camia – ____ Rosal – ____ Gumamela – ____
Sampagita – ____ Sampagita – ____
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito ___ppt presentation ____Think pair/share ____gamification ___ppt presentation ____Think pair/share ____gamification
nakatulong? ___show and tell ____Schema-building ____role playing ___show and tell ____Schema-building ____role playing
___realia ____modeling ____diad ___realia ____modeling ____diad
___pagpapanuod ____group activitie ____story telling ___pagpapanuod ____group activitie ____story telling
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking __ kakulangan ng kagamitang panturo __ kakulangan ng kagamitang panturo
punungguro at superbisor? __ pag-uugali ng mga mag-aarla __ pag-uugali ng mga mag-aarla
__ Mapanupil/ Mapang-api na mag-aaral __ Mapanupil/ Mapang-api na mag-aaral
__ kawalan ng interes o pokus ng mga mag-aaral __ kawalan ng interes o pokus ng mga mag-aaral
__ nahihirapan sa pagbuo ng rubrics __ nahihirapan sa pagbuo ng rubrics
G. Anong kagamitang panturo ang aking ginamit/nadiskubre na nais kong __ Video Showing/ power point presentation __ Video Showing/ power point presentation
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ paggamit ng mga larawan __ paggamit ng mga larawan
__ Metodong Mirror Me / Literary in situation __ Metodong Mirror Me / Literary in situation
__ Community Languange Learning (CLL) __ Community Languange Learning (CLL)
__ pagkatutong “Task Based” __ pagkatutong “Task Based”
Paaralan GULOD MALAYA ELEMENTARY SCHOOL Antas III
GRADES 1 to 12 Guro BB. ALDRINA CHRIS G. OLANKA Asignatura: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Petsa at Oras ng Pagtuturo Agosto 20, 2019 Markahan : IKALAWANG MARKAHAN
III – ROSAL 12:00-12:30 III-CAMIA 1:30-2:00
III – SAMPAGUITA 3:30-4:00 III-GUMAMELA 4:00-4:30

Filipino ESP
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao
A. Pamantayang Pangnilalaman
ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Naipahahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksy on nang may Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang gawain tungo sa
B. Pamantayan sa Pagganap wastong tono, diin, bilis, antala at intonasyon kabutihan ng kapwa
a. pagmamalasakit sa kapwa
Naiuugnay ang binasa sa sariling karanasan F3PB-IIa-1 Nakapagpapadama ng malasakit sa kapwa na may karamdaman sa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan) Nagagamit ang pangngalan sa pagsasalaysay tungkol sa mga tao, lugar, bagay at pamamagitan ng mga simpleng gawain
mga pangyayari sa paligid F3WG-IIa-c2 EsP3P- IIab – 14
II. NILALAMAN Pangngalan Mga may kapansanan: Tulungan at Alagaan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 30 & CG P. 6
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral Esp 3 LM pp.62
3. Mga pahina Teksbuk p. 68
B. Iba pang Kagamitang pangturo Powerpoint presentation Powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Sino-sino ang mga katulong sa pamayanan? Ano ang dapat nating gawin sa maysakit?

B. Paghahabi ng layunin ng aralin Pangkatin ang mga salitang ibibigay ng guro. Ano ang dapat ninyong gawin upang tulungan at alagaan ang mga may
karamdaman?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paghahawan ng balakid Pagpapakita ng mga hakbang kung paano
Gamit ang larawan. Ipakita ang mga bagay at pahulaan sa mga mag-aaral. alagaan ang may sakit .
a. liyabe – kagamitang pangpihit
b. panadero – gumagawa ng tinapay
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # Basahin ang kwentong “Maling Akala” Hakbang sa pag-aalaga ng may sakit.
1 a. Naranasan mo na bang maglipat-bahay? Ano ang iyong naramdaman? a. magpahinga
b. Sinu-sino ang katulong mo sa paglilipat? b. uminom ng maraming likido (tubig, tsaa, katas ng prutas sabaw at iba
c. Sinu-sino ang mga tauhan sa kwento? Ano ang katangian nila? pa.
d. Ilarawan ang tagpuan ng kwento. c. personal na kalinisan
d. Mahusay na pagkain
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # Isulat ang mga tao, bagay, hayop, lugar at pangyayari na naganap sa kwento. Ang isang maysakit ay dapat uminom nang marami at kumain ng mga
2 Pangngalan ang tawag sa mga ito. Magagamit natin ang mga pangngalan sa pagkaing nakapagpapalaki at nakapagbibigay ng sustansiya sa katawan gay
pagsasalaysay. ng gatas, keso, mano, itlog, karne, isda, beans, berdeng gulay, at prutas.
Kung nanghihina ang maysakit, ganito ring pagkain ang ibigay pero gawing
sopas o kaya'y katasin.
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) Pangkatang Gawain: Hatiin sa apat na pangkatang klase para sa pangkatang gawain.
Pangkat 1 – Ilawaran ang mga tauhan sa kwento.
Pangkat 2 – Magsabi ng katangian ng mga bagay na ginamit sa kwento.
Pangkat 3 – Ilarawan ang lugar na pinangyarihan ng kwento.
Pangkat 4 – I-kwentong muli ang pangyayari sa kwento.
Pangkat 5 - Magbigay ng kumento sa mga tauhan sa kwento.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na buhay Bakit kailangan alam ang hakbang sap ag-aalaga ng may sakit?
H. Paglalahat ng aralin Ang pangngalan ay nagagamit sa pagsasalaysay ng tao, bagay, hayop,lugar at Hakbang sa pag-aalaga ng may sakit.
pangyayari a. magpahinga
b. uminom ng maraming likido (tubig, tsaa, katas ng prutas sabaw at iba
pa.
c. personal na kalinisan
d. Mahusay na pagkain
I. Pagtataya ng aralin Magbigay ng isang pangngalan at magsalaysay gamit ang salitang napili. Maglista ng tamang Gawain tungkol sa tamang pag-aalaga ng maysakit.
sJ. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin at remediation

___natapos ang aralin ___hindi natapos ang aralin ___walang pasok ___natapos ang aralin ___hindi natapos ang aralin ___walang
V.MGA TALA
pasok
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya Camia – ____ Rosal – ____ Camia – ____ Rosal – ____
Gumamela – ____ Sampagita – ____ Gumamela – ____ Sampagita – ____
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa Camia – ____ Rosal – ____ Camia – ____ Rosal – ____
remediation Gumamela – ____ Sampagita – ____ Gumamela – ____ Sampagita – ____
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa Camia – ____ Rosal – ____ Camia – ____ Rosal – ____
aralin. Gumamela – ____ Sampagita – ____ Gumamela – ____ Sampagita – ____
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? Camia – ____ Rosal – ____ Gumamela – ____ Camia – ____ Rosal – ____ Gumamela – ____
Sampagita – ____ Sampagita – ____
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito ___ppt presentation ____Think pair/share ____gamification ___ppt presentation ____Think pair/share ____gamification
nakatulong? ___show and tell ____Schema-building ____role playing ___show and tell ____Schema-building ____role playing
___realia ____modeling ____diad ___realia ____modeling ____diad
___pagpapanuod ____group activitie ____story telling ___pagpapanuod ____group activitie ____story telling
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking __ kakulangan ng kagamitang panturo __ kakulangan ng kagamitang panturo
punungguro at superbisor? __ pag-uugali ng mga mag-aarla __ pag-uugali ng mga mag-aarla
__ Mapanupil/ Mapang-api na mag-aaral __ Mapanupil/ Mapang-api na mag-aaral
__ kawalan ng interes o pokus ng mga mag-aaral __ kawalan ng interes o pokus ng mga mag-aaral
__ nahihirapan sa pagbuo ng rubrics __ nahihirapan sa pagbuo ng rubrics
G. Anong kagamitang panturo ang aking ginamit/nadiskubre na nais kong __ Video Showing/ power point presentation __ Video Showing/ power point presentation
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ paggamit ng mga larawan __ paggamit ng mga larawan
Paaralan GULOD MALAYA ELEMENTARY SCHOOL Antas III
GRADES 1 to 12 Guro BB. ALDRINA CHRIS G. OLANKA Asignatura: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Petsa at Oras ng Pagtuturo Agosto ___, 2019 Markahan : IKALAWANG MARKAHAN
III – ROSAL 12:00-12:30 III-CAMIA 1:30-2:00
III – SAMPAGUITA 3:30-4:00 III-GUMAMELA 4:00-4:30
Filipino ESP
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at
A. Pamantayang Pangnilalaman pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at
damdamin
Naipahahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksy on nang
B. Pamantayan sa Pagganap
may wastong tono, diin, bilis, antala at intonasyon
Nagagamit ang magalang na pananalita sa angkop
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan) na sitwasyon (pagpapaliwanag)
F3PS-IIb12.5
II. NILALAMAN Magalang na Pananalita (Pagpapaliwanag)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
B. Iba pang Kagamitang pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #
1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #
2
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya ng aralin
sJ. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin at remediation
___natapos ang aralin ___hindi natapos ang aralin ___walang pasok ___natapos ang aralin ___hindi natapos ang aralin ___walang
V.MGA TALA
pasok
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya Camia – ____ Rosal – ____ Camia – ____ Rosal – ____
Gumamela – ____ Sampagita – ____ Gumamela – ____ Sampagita – ____
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa Camia – ____ Rosal – ____ Camia – ____ Rosal – ____
remediation Gumamela – ____ Sampagita – ____ Gumamela – ____ Sampagita – ____
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa Camia – ____ Rosal – ____ Camia – ____ Rosal – ____
aralin. Gumamela – ____ Sampagita – ____ Gumamela – ____ Sampagita – ____
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? Camia – ____ Rosal – ____ Gumamela – ____ Camia – ____ Rosal – ____ Gumamela – ____
Sampagita – ____ Sampagita – ____
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito ___ppt presentation ____Think pair/share ____gamification ___ppt presentation ____Think pair/share ____gamification
nakatulong? ___show and tell ____Schema-building ____role playing ___show and tell ____Schema-building ____role playing
___realia ____modeling ____diad ___realia ____modeling ____diad
___pagpapanuod ____group activitie ____story telling ___pagpapanuod ____group activitie ____story telling
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking __ kakulangan ng kagamitang panturo __ kakulangan ng kagamitang panturo
punungguro at superbisor? __ pag-uugali ng mga mag-aarla __ pag-uugali ng mga mag-aarla
__ Mapanupil/ Mapang-api na mag-aaral __ Mapanupil/ Mapang-api na mag-aaral
__ kawalan ng interes o pokus ng mga mag-aaral __ kawalan ng interes o pokus ng mga mag-aaral
__ nahihirapan sa pagbuo ng rubrics __ nahihirapan sa pagbuo ng rubrics
G. Anong kagamitang panturo ang aking ginamit/nadiskubre na nais kong __ Video Showing/ power point presentation __ Video Showing/ power point presentation
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ paggamit ng mga larawan __ paggamit ng mga larawan

You might also like