You are on page 1of 3

School: BUCAYAN ES Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: CELZO I. TANGALIN Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: MARCH 20-25, 2023 (WEEK 7) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. Layunin
Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa
kahalagahan ng pagkakaroon ng kahalagahan ng pagkakaroon ng kahalagahan ng pagkakaroon ng kahalagahan ng pagkakaroon ng kahalagahan ng pagkakaroon ng
A. Pamantayang Pangnilalaman sariling disiplina para sa bansa tungo sariling disiplina para sa bansa tungo sariling disiplina para sa bansa tungo sariling disiplina para sa bansa tungo sariling disiplina para sa bansa
sa pandaigdigang pagkakaisa. sa pandaigdigang pagkakaisa. sa pandaigdigang pagkakaisa. sa pandaigdigang pagkakaisa. tungo sa pandaigdigang
pagkakaisa.
Naisasabuhay ang mga patuloy na Naisasabuhay ang mga patuloy na Naisasabuhay ang mga patuloy na Naisasabuhay ang mga patuloy na Naisasabuhay ang mga patuloy na
pagninilay para makapagpasiya nang pagninilay para makapagpasiya nang pagninilay para makapagpasiya nang pagninilay para makapagpasiya nang pagninilay para makapagpasiya
B. Pamantayan sa Pagganap wasto tungkol sa epekto ng tulong- wasto tungkol sa epekto ng tulong- wasto tungkol sa epekto ng tulong- wasto tungkol sa epekto ng tulong- nang wasto tungkol sa epekto ng
tulong na pangangalaga ng tulong na pangangalaga ng tulong na pangangalaga ng kapaligiran tulong na pangangalaga ng tulong-tulong na pangangalaga ng
kapaligiran para sa kaligtasan ng kapaligiran para sa kaligtasan ng para sa kaligtasan ng bansa at kapaligiran para sa kaligtasan ng kapaligiran para sa kaligtasan ng
bansa at daigdigang pagkakaisa. bansa at daigdigang pagkakaisa. daigdigang pagkakaisa. bansa at daigdigang pagkakaisa. bansa at daigdigang pagkakaisa.

Nakasusunod sa mga Nakasusunod sa mga Nakasusunod sa mga Nakasusunod sa mga Nakasusunod sa mga
batas/panuntunang pinaiiral tungkol batas/panuntunang pinaiiral tungkol batas/panuntunang pinaiiral tungkol batas/panuntunang pinaiiral tungkol batas/panuntunang pinaiiral
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang sa pangangalaga ng kapaligiran kahit sa pangangalaga ng kapaligiran kahit sa pangangalaga ng kapaligiran kahit sa pangangalaga ng kapaligiran kahit tungkol sa pangangalaga ng
code ng bawat kasanayan) walang nakakakita. Esp4PPP-IIIe-f-21 walang nakakakita. Esp4PPP-IIIe-f-21 walang nakakakita. Esp4PPP-IIIe-f-21 walang nakakakita. Esp4PPP-IIIe-f-21 kapaligiran kahit walang
nakakakita. Esp4PPP-IIIe-f-21

II. NILALAMAN Nagkakaisang Lahi, Mundo’y Nagkakaisang Lahi, Mundo’y Nagkakaisang Lahi, Mundo’y Nagkakaisang Lahi, Mundo’y Nagkakaisang Lahi, Mundo’y
Maisasalba Maisasalba Maisasalba Maisasalba Maisasalba
Likas-kayang Pag-unlad Likas-kayang Pag-unlad Likas-kayang Pag-unlad Likas-kayang Pag-unlad Likas-kayang Pag-unlad
Pagkakaroon ng Disiplina Pagkakaroon ng Disiplina Pagkakaroon ng Disiplina Pagkakaroon ng Disiplina Pagkakaroon ng Disiplina
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG ESP 4 pp. 143-147 TG ESP 4 pp. 143-147 TG ESP 4 pp. 143-147 TG ESP 4 pp. 143-147 TG ESP 4 pp. 143-147
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag- LM ESP 4 pp. 230-238 LM ESP 4 pp. 230-238 LM ESP 4 pp. 230-238 LM ESP 4 pp. 230-238 LM ESP 4 pp. 230-238
aaral
3. Mga pahina Teksbuk LM ESP 4 pp. 230-238 LM ESP 4 pp. 230-238 LM ESP 4 pp. 230-238 LM ESP 4 pp. 230-238 LM ESP 4 pp. 230-238
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal DepEd Tambayan Learning Resources DepEd Tambayan Learning Resources DepEd Tambayan Learning Resources DepEd Tambayan Learning Resources DepEd Tambayan Learning
ng Learning Resource for Grade 4, Google for Grade 4, Google for Grade 4, Google for Grade 4, Google Resources for Grade 4, Google
Mga larawan ng iba’t ibang pangkat Mga larawan ng iba’t ibang pangkat Mga larawan ng iba’t ibang pangkat Mga larawan ng iba’t ibang pangkat Mga larawan ng iba’t ibang
etniko, folder, pentel pen, krayola, etniko, folder, pentel pen, krayola, etniko, folder, pentel pen, krayola, etniko, folder, pentel pen, krayola, pangkat etniko, folder, pentel pen,
gunting, glue, lumang magasin, gunting, glue, lumang magasin, gunting, glue, lumang magasin, gunting, glue, lumang magasin, krayola, gunting, glue, lumang
B. Iba pang Kagamitang pangturo kalendaryo, poster, sagutang papel,
kalendaryo, poster, sagutang papel, kalendaryo, poster, sagutang papel, kalendaryo, poster, sagutang papel, magasin, kalendaryo, poster,
mapa ng Pilipinas.
mapa ng Pilipinas. mapa ng Pilipinas. mapa ng Pilipinas. sagutang papel, mapa ng Pilipinas.

IV. PAMAMARAAN
Muling ipaalala sa mga bata ang Muling ipaalala sa mga bata ang Ipalabas ang gawa nilang paper dolls Tanungin ang mga mag-aaral tungkol I- exhibit sa harap ng klase ang
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o konsepto ng cultural diversity o konsepto ng cultural diversity o sa iba’t-ibang pangkat entniko. sa mga nakalap nilang impormasyon gawang flower organizer na gawa
pagsisimula ng bagong aralin pagkakaiba-iba ng anyo ng mga pagkakaiba-iba ng anyo ng mga sa IPs na nakatira sa kanilang ng mga mag-aaral.
Pilipino. Pilipino. kapaligiran.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Iugnay ang sagot sa aralin Iugnay ang sagot sa aralin Iugnay ang sagot sa aralin Iugnay ang sagot sa aralin Iugnay ang sagot sa aralin
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Iproseso ang kanilang mga sagot. Iproseso ang kanilang mga sagot. Ipadikit sa ginawang malaking Pag-usapan ang mga sagot nila. Talakayin ang kanilang mga sagot.
bagong aralin mapa ng Pilipinas.
Mangalap ng kanilang mga Mangalap ng kanilang mga Gabayan ang mga mag-aaral habang Dalhin sila sa kaisipan na ang unit- Anu-ano ang iba’t-ibang gawing
impresyon. impresyon. gumagawa. Kung maari gabayan sila sa unti nan na impluwensiyahan ang kakaiba kaysa karaniwan ng mga
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at higit na pagpapa-inam ng kanilang ilang pangkat etniko sa Pilipinas. IPs?
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 ginawa sa pamamagitan ng pagbibigay
ng mga mungkahi sa kanila lalo na sa
pagdedesinyo.
Talakayin ang kanilang mga Talakayin ang kanilang mga Mangalap ng mga kaisipan matapos Tanungin ang mga mag-aaral kung Ano ang nararapat gawin kung
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
impresyon. impresyon. makita ang kabuuan ng kanilang anu-anong mga katutubong kultura ikaw ay may kakilalang IPs?
paglalahad ng bagong kasanayan # 2
ginawa bilang isang pangkat. ng mga IPs ang napatiling buhay.
Iproseso ang kanilang mga sagot Iproseso ang kanilang mga sagot Suriin at iproseso ang kanilang Suriin ang sagot ng mga mag-aaral. Surrin ang sagot ng mga mag-
tungo sa kaisipang na ang mga tungo sa kaisipang na ang mga kaisipan. Gabayan sila sa kaisipang na ang mga aaral. Dalhin sila sa realisasyong
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Pilipino ay may ibat’-ibang cultural Pilipino ay may ibat’-ibang cultural Original File Submitted and IPs ay may mga gawing naiiba sa bagamat kakaiba ang mga IPs sila
Formative Assessment) diversity. diversity. Formatted by DepEd Club Member karaniwan ngunit hindi ito dahilan ay kapwa natin Pilipino.
- visit depedclub.com for more upang sila ay iwasan, pagtawanan, o
isantabi.
Iproseso ang kanilang mga sagot Iproseso ang kanilang mga sagot Suriin at iproseso ang kanilang Suriin ang sagot ng mga mag-aaral. Surrin ang sagot ng mga mag-
tungo sa kaisipang na ang mga tungo sa kaisipang na ang mga kaisipan. Gabayan sila sa kaisipang na ang mga aaral. Dalhin sila sa realisasyong
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Pilipino ay may ibat’-ibang cultural Pilipino ay may ibat’-ibang cultural IPs ay may mga gawing naiiba sa bagamat kakaiba ang mga IPs sila
Formative Assessment) diversity. diversity. karaniwan ngunit hindi ito dahilan ay kapwa natin Pilipino.
upang sila ay iwasan, pagtawanan, o
isantabi.
Anu-ano ang mga pangkat etnikong Anu-ano ang mga pangkat etnikong Anu-ano ang pangkat etniko sa Luzon, Anu-ano ang mga diskriminasyon ang Anu-anong pangkat ng IPs ang
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw
nakikilala mo? nakikilala mo? Visayas at Mindanao? mga karaniwang nararanasan ng mga alam mo?
na buhay
IPs sa ngayon?
Ipaunawa sa mga mag-aaral na ang Ipaunawa sa mga mag-aaral na ang Ipaunawa sa mga mag-aaral na ang Ibahagi sa mga mag-aaral ang Ipaunawa sa mga mag-aaral na
mga Pilipino ay pare-pareho kaya na mga Pilipino ay pare-pareho kaya na Pilipinas ay binubuo ng maraming kaisipang may mga batas tayong may iba’t-ibang pangkat ng mga
H. Paglalahat ng aralin marapat na tayo ay nagtutulungan marapat na tayo ay nagtutulungan pangkat etniko. nangangalaga sa karapatn ng mga IPs IPs sa buong bansa.
para sa ikauunlad ng bawat isa at ng para sa ikauunlad ng bawat isa at ng at ito ay dapat nating igalang.
ating bansa. ating bansa.
Pangkatin sila sa tatlo at ipagawa ng Pangkatin sila sa tatlo at ipagawa ng Ipabigay ng kanilang mga kuro-kuro sa Sagutin ang tanong: Sagutin:
malaking mapa ng Pilipinas. malaking mapa ng Pilipinas. pagkakaiba ng mga pangkat etniko sa Bakit dapat nating igalang an gating Bilang isang batang Pilipino paano
I. Pagtataya ng aralin bansa. kapuwa kahit pa iba ang kanilang ka makakatulong upang
pananalita? mapalaganap ang kaalaman
tungkol sa mga IPs?
Ipagawa sila ng mga paper dolls ng Ipagawa sila ng mga paper dolls ng Magsaliksik sa inyong kapaligiran kung Ipadikit sa mga talulot ng kanilang Mangalap ng mga larawang ng
J. Karagdagan Gawain para sa takdang bawat pangkat etniko para idikit sa bawat pangkat etniko para idikit sa meron bang naninirahan na mga IPs. flower organizer ang kanilang mga sinaunang instrumenting
aralin at remediation mapa. mapa. nagawang meta cards at mga pang musika ng mga kwento.
larawan

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng
bata. bata. bata. bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation presentation
guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like