You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan Baitang/Antas

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura

(Pang-araw-araw na Enero 9-13, 2017 Markahan


Petsa/Oras
Tala sa Pagtuturo)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN Natatalakay ang mga lokal na pangyayari tungo sa pag-usbong ng pakikibaka ng bayan

A. Pamantayang Pangnilalaman Lingguhang Pagsusulit

Naipamamalas ang mapanuring pag- Naipamamalas ang mapanuring pag- Naipamamalas ang mapanuring pag- Naipamamalas ang mapanuring pag-
unawa sa bahaging ginampanan ng unawa sa bahaging ginampanan ng unawa sa bahaging ginampanan ng unawa sa bahaging ginampanan ng
kolonyalismong Espanyol at kolonyalismong Espanyol at kolonyalismong Espanyol at kolonyalismong Espanyol at
pandaigdigang koteksto ng reporma pandaigdigang koteksto ng reporma pandaigdigang koteksto ng reporma pandaigdigang koteksto ng reporma
sa pag-usbong ng kamalayang sa pag-usbong ng kamalayang sa pag-usbong ng kamalayang sa pag-usbong ng kamalayang
pambansa attungo sa pagkabuo ng pambansa attungo sa pagkabuo ng pambansa attungo sa pagkabuo ng pambansa attungo sa pagkabuo ng
Pilipinas bilang isang nasyon Pilipinas bilang isang nasyon Pilipinas bilang isang nasyon Pilipinas bilang isang nasyon

B. Pamantayan sa Pagaganap Nakapagpapahayag ng pagmamalaki Nakapagpapahayag ng pagmamalaki Nakapagpapahayag ng pagmamalaki Nakapagpapahayag ng pagmamalaki
sa pagpupunyagi ng mga sa pagpupunyagi ng mga sa pagpupunyagi ng mga sa pagpupunyagi ng mga
makabayang Pilipino sa gitna ng makabayang Pilipino sa gitna ng makabayang Pilipino sa gitna ng makabayang Pilipino sa gitna ng
kolonyalismong Espanyol at sa kolonyalismong Espanyol at sa kolonyalismong Espanyol at sa kolonyalismong Espanyol at sa
mahalagang papel na ginagampanan mahalagang papel na ginagampanan mahalagang papel na ginagampanan mahalagang papel na ginagampanan
nito sa pag-usbong ng kamalayang nito sa pag-usbong ng kamalayang nito sa pag-usbong ng kamalayang nito sa pag-usbong ng kamalayang
pambansa tungo sa pagkabuo ng pambansa tungo sa pagkabuo ng pambansa tungo sa pagkabuo ng pambansa tungo sa pagkabuo ng
Pilipinas bilang isang nasyon Pilipinas bilang isang nasyon Pilipinas bilang isang nasyon Pilipinas bilang isang nasyon

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang mga lokal na mga Natatalakay ang mga lokal na mga Natatalakay ang mga lokal na mga Natatalakay ang mga lokal na mga
(Isulat ang code ng bawat pangyayari tungo sa pag-usbong ng pangyayari tungo sa pag-usbong ng pangyayari tungo sa pag-usbong ng pangyayari tungo sa pag-usbong ng
kasanayan) pakikibaka ng bayan pakikibaka ng bayan pakikibaka ng bayan pakikibaka ng bayan

AP5PKB-IVa-b-1 AP5PKB-IVa-b-1 AP5PKB-IVa-b-1 AP5PKB-IVa-b-1


II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk K to 12 – AP5PKB-IV-a-b-1.3 K to 12 – AP5PKB-IV-a-b-1.3 K to 12 – AP5PKB-IV-a-b-1.3 K to 12 – AP5PKB-IV-a-b-1.3

Pilipinas Kong Hirang, Eleonor D. Pilipinas Kong Hirang, Eleonor D. Pilipinas Kong Hirang, Eleonor D. Pilipinas Kong Hirang, Eleonor D.
Antonio, et.al., Antonio, et.al., Antonio, et.al., Antonio, et.al.,

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo powerpoint presentation, mapa ng powerpoint presentation, mapa ng powerpoint presentation, mapa ng powerpoint presentation, mapa ng
Luzon, manila paper, pentel pen Luzon, manila paper, pentel pen Luzon, manila paper, pentel pen Luzon, manila paper, pentel pen

III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Balitaan. Pag-usapan ang Balitaan. Pag-usapan ang Balitaan. Pag-usapan ang Balitaan. Pag-usapan ang
at/o pagsisimula ng bagong napapanahong balita na may napapanahong balita na may napapanahong balita na may napapanahong balita na may
aralin kaugnayan sa paksang aralin. kaugnayan sa paksang aralin. kaugnayan sa paksang aralin. kaugnayan sa paksang aralin.
Halimbawa: Naniniwala ba kayo na Halimbawa: Naniniwala ba kayo na Halimbawa: Naniniwala ba kayo na Halimbawa: Naniniwala ba kayo na
maunlad na ang Pilipinas kung maunlad na ang Pilipinas kung maunlad na ang Pilipinas kung maunlad na ang Pilipinas kung
ihahambing sa nakalipas na mga ihahambing sa nakalipas na mga ihahambing sa nakalipas na mga ihahambing sa nakalipas na mga
panahon? panahon? panahon? panahon?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Natatalakay ang mga lokal na Natatalakay ang mga lokal na Natatalakay ang mga lokal na Natatalakay ang mga lokal na
pangyayari tungo sa pag-usbong ng pangyayari tungo sa pag-usbong ng pangyayari tungo sa pag-usbong ng pangyayari tungo sa pag-usbong ng
pakikibaka ng bayan pakikibaka ng bayan pakikibaka ng bayan pakikibaka ng bayan

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipakita ang mga larawan ng paring Ipakita ang mga larawan ng paring Ipakita ang mga larawan ng paring Ipakita ang mga larawan ng paring
bagong aralin Dominicano, Heswita, at Agustino. Dominicano, Heswita, at Agustino. Dominicano, Heswita, at Agustino. Dominicano, Heswita, at Agustino.
Talakayin at iugnay ito sa aralin. Talakayin at iugnay ito sa aralin. Talakayin at iugnay ito sa aralin. Talakayin at iugnay ito sa aralin.
Ilahad ang susing tanong sa Alamin Ilahad ang susing tanong sa Alamin Ilahad ang susing tanong sa Alamin Ilahad ang susing tanong sa Alamin
Mo. Mo. Mo. Mo.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ilahad ang aralin sa pamamagitan ng Ilahad ang aralin sa pamamagitan ng Ilahad ang aralin sa pamamagitan ng Ilahad ang aralin sa pamamagitan ng
at paglalahad ng bagong kasanayan susing tanong sa Alamin Mo sa LM p. susing tanong sa Alamin Mo sa LM p. susing tanong sa Alamin Mo sa LM p. susing tanong sa Alamin Mo sa LM p.
#1 _____. Tanggapin lahat ang sagot ng _____. Tanggapin lahat ang sagot ng _____. Tanggapin lahat ang sagot ng _____. Tanggapin lahat ang sagot ng
mag-aaral. mag-aaral. mag-aaral. mag-aaral.

Ipabasa ang Alamin Mo sa LM, p. Ipabasa ang Alamin Mo sa LM, p. Ipabasa ang Alamin Mo sa LM, p. Ipabasa ang Alamin Mo sa LM, p.
___ ___ ___ ___

Talakayin ang paksa. Talakayin ang paksa. Talakayin ang paksa. Talakayin ang paksa.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ipagawa ang mga Gawain A-C. Ipagawa ang mga Gawain A-C. Ipagawa ang mga Gawain A-C. Ipagawa ang mga Gawain A-C.
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2 Ipagawa ang Gawain A, maaaring Ipagawa ang Gawain A, maaaring Ipagawa ang Gawain A, maaaring Ipagawa ang Gawain A, maaaring
pasagutan ito na pasalita o ipasulat pasagutan ito na pasalita o ipasulat pasagutan ito na pasalita o ipasulat pasagutan ito na pasalita o ipasulat
ito sa notbuk. ito sa notbuk. ito sa notbuk. ito sa notbuk.

Mga Tanong: Mga Tanong: Mga Tanong: Mga Tanong:

> Magkano ang ibinabayad sa lupa > Magkano ang ibinabayad sa lupa > Magkano ang ibinabayad sa lupa > Magkano ang ibinabayad sa lupa
ng mga katutubong may asawa sa ng mga katutubong may asawa sa ng mga katutubong may asawa sa ng mga katutubong may asawa sa
mga pari? mga pari? mga pari? mga pari?

> Ano ang ginawa ng mga katutubo > Ano ang ginawa ng mga katutubo > Ano ang ginawa ng mga katutubo > Ano ang ginawa ng mga katutubo
nang malaman ang anomalya sa nang malaman ang anomalya sa nang malaman ang anomalya sa nang malaman ang anomalya sa
kanilang lupain? kanilang lupain? kanilang lupain? kanilang lupain?

> Sino ang lubusang nakinabang sa > Sino ang lubusang nakinabang sa > Sino ang lubusang nakinabang sa > Sino ang lubusang nakinabang sa
mga lupain ng mga katutubo? mga lupain ng mga katutubo? mga lupain ng mga katutubo? mga lupain ng mga katutubo?

> Bakit nabuo ang kilusang agraryo? > Bakit nabuo ang kilusang agraryo? > Bakit nabuo ang kilusang agraryo? > Bakit nabuo ang kilusang agraryo?
Ano ang mahihinuha mo sa pahayag Ano ang mahihinuha mo sa pahayag Ano ang mahihinuha mo sa pahayag Ano ang mahihinuha mo sa pahayag
na ito? na ito? na ito? na ito?

> Paano mo ilalarawan ang mga > Paano mo ilalarawan ang mga > Paano mo ilalarawan ang mga > Paano mo ilalarawan ang mga
prayleng sangkot sa tinalakay na prayleng sangkot sa tinalakay na prayleng sangkot sa tinalakay na prayleng sangkot sa tinalakay na
paksa? paksa? paksa? paksa?

Talakayin ang mga sagot ng bata. Talakayin ang mga sagot ng bata. Talakayin ang mga sagot ng bata. Talakayin ang mga sagot ng bata.

F. Paglinang sa Kabihasan Ipagawa ang Gawain B. Tignan ang Ipagawa ang Gawain B. Tignan ang Ipagawa ang Gawain B. Tignan ang Ipagawa ang Gawain B. Tignan ang
(Tungo sa Formative Assessment) mapa. Tukuyin ang mga lugar kung mapa. Tukuyin ang mga lugar kung mapa. Tukuyin ang mga lugar kung mapa. Tukuyin ang mga lugar kung
saan naganap ang kilusang agraryo saan naganap ang kilusang agraryo saan naganap ang kilusang agraryo saan naganap ang kilusang agraryo
noong 1745. noong 1745. noong 1745. noong 1745.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ipagawa ang Gawain C, ph._____. Ipagawa ang Gawain C, ph._____. Ipagawa ang Gawain C, ph._____. Ipagawa ang Gawain C, ph._____.
araw na buhay Talakayin at iwasto ang mga sagot Talakayin at iwasto ang mga sagot Talakayin at iwasto ang mga sagot Talakayin at iwasto ang mga sagot
ng bata. ng bata. ng bata. ng bata.

H. Paglalahat ng Arallin Bigyang-diin ang mga kaisipan sa Bigyang-diin ang mga kaisipan sa Bigyang-diin ang mga kaisipan sa Bigyang-diin ang mga kaisipan sa
Tandaan Mo Tandaan Mo Tandaan Mo Tandaan Mo

I. Pagtataya ng Aralin Ipasagot ang Natutuhan Ko Ipasagot ang Natutuhan Ko Ipasagot ang Natutuhan Ko Ipasagot ang Natutuhan Ko

J. Karagdagang gawain para sa Sagutin ang katanungan. Sagutin ang katanungan. Sagutin ang katanungan. Sagutin ang katanungan.
takdang-aralin at remediation
Paano mo ilalarawan ang mga Paano mo ilalarawan ang mga Paano mo ilalarawan ang mga Paano mo ilalarawan ang mga
prayleng sangkot kilusang agraryo ng prayleng sangkot kilusang agraryo ng prayleng sangkot kilusang agraryo ng prayleng sangkot kilusang agraryo ng
1745? Bakit tila abusado ang mga 1745? Bakit tila abusado ang mga 1745? Bakit tila abusado ang mga 1745? Bakit tila abusado ang mga
pari? Bakit kailangang mang-agaw pari? Bakit kailangang mang-agaw pari? Bakit kailangang mang-agaw pari? Bakit kailangang mang-agaw
sila ng mga lupaing hindi naman sa sila ng mga lupaing hindi naman sa sila ng mga lupaing hindi naman sa sila ng mga lupaing hindi naman sa
kanila? kanila? kanila? kanila?
IV. Mga Tala
V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like