You are on page 1of 6

School: Lungib ES Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: Rose Ann m. Pedamato Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MAY 1 – 5, 2023 (WEEK 1) Quarter: 4TH QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Naipapahayag ang saloobin sa kahalagahan ng pagganap ng sariling tungkulin sa pagsulong ng kamalayang pambansa tungo sa pagkabuo ng Pilipinas bilang isang nasyon

A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa bahaging ginampanan ng kolonyalismong Espanyol at pandaigdigang koteksto ng reporma sa pag-usbong ng kamalayang pambansa attungo sa
pagkabuo ng Pilipinas bilang isang nasyon

B. Pamantayan sa Pagaganap Nakapagpapahayag ng pagmamalaki sa pagpupunyagi ng mga makabayang Pilipino sa gitna ng kolonyalismong Espanyol at sa mahalagang papel na ginagampanan nito sa pag-usbong ng
kamalayang pambansa tungo sa pagkabuo ng Pilipinas bilang isang nasyon

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat Natatalakay ang mga lokal na Natatalakay ang mga lokal na Natatalakay ang mga lokal na Natatalakay ang mga lokal na Natatalakay ang mga lokal na
ang code ng bawat kasanayan) pangyayari tungo sa pag-usbong ng pangyayari tungo sa pag-usbong ng pangyayari tungo sa pag-usbong ng pangyayari tungo sa pag-usbong ng pangyayari tungo sa pag-usbong
pakikibaka ng bayan pakikibaka ng bayan pakikibaka ng bayan pakikibaka ng bayan ng pakikibaka ng bayan
• Reporma sa ekonomiya at • Mga pag-aalsa sa loob ng • Kilusang Agraryo ng 1745 • Pag-aalsa ng Kapatiran ng • Okupasyon ng Ingles sa
pagtatatag ng monopolyang tabako estadong kolonyal AP5PKB-IVa-b-1 / Pahina 54 ng 120 San Jose Maynila
AP5PKB-IVa-b-1 / Pahina 54 ng 120 AP5PKB-IVa-b-1 / Pahina 54 ng 120 AP5PKB-IVa-b-1 / Pahina 54 ng
AP5PKB-IVa-b-1 / Pahina 54 ng 120 120

II. NILALAMAN Monopolya ng Pag-aalsa sa Estadong Kolonyal Kilusang Agraryo ng Pilipinas Pag-aalsa ng Kapatiran ng San Jose Okupasyon ng Ingles sa Maynila
tabako
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk K to 12 – AP5PKB-IVj-8 K to 12 – AP5PKB-IVj-8 K to 12 – AP5PKB-IVj-8 K to 12 – AP5PKB-IVj-8 K to 12 – AP5PKB-IVj-8

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo powerpoint presentation, manila powerpoint presentation, manila powerpoint presentation, mapa ng powerpoint presentation powerpoint presentation, manila
paper, pentel pen paper, pentel pen Luzon, manila paper, pentel pen paper, pentel pen

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagkakaroon ng balitaan na may Pagkakaroon ng balitaan na may 1.Balitaan. Pag-usapan ang 1.Magbalik-tanaw sa nakaraang 1.Magbalik-tanaw sa nakaraang
at/o pagsisimula ng bagong kaugnayan sa paksang tatalakayin. kaugnayan sa paksang tatalakayin. napapanahong balita na may aralin. aralin.
aralin Ipabasa nang malakas ang tula. 1. Magbalik tanaw sa nakaraang kaugnayan sa paksang aralin.
Bigyang-konteksto ito. aralin. Halimbawa: Naniniwala ba kayo na
maunlad na ang Pilipinas kung
ihahambing sa nakalipas na mga
panahon?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin 1.Tumawag ng mga boluntir. Gamit Anong katangian ang inyong 2.Ipakita ang mga larawan ng paring Pag-aalsa ni Hermano Pule
ang kanilang katawan, ipasulat ang nagustuhan? Tignan ang larawan sa Dominicano, Heswita, at Agustino.
mga letrang bumubuo sa mga LM, ph.____. Pag-usapan ito. Talakayin at iugnay ito sa aralin.
salitang, gawain at sibika. Ipahula sa
pangkat o klase ang nabuong salita.
Bigyan ng kredit ang naunang
nakahula
2. Itanong
•Madali bang hulaan ang mga letra
kapag isinusulat gamit ang katawan?
•Alam ba ninyo ang ibig sabihin ng
salitang nabuo ninyo?
•Sa palagay ninyo, ano ang ibig
sabihin ng mga salitang,
Monopolya?
3.Isulat sa pisara ang mga sagot ng
mga bata.
4.Iugnay ang mga ito sa aralin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa 1.Ilahad ang aralin gamit ang mga 1.Ilahad ang aralin sa pamamagitan 1.Ilahad ang aralin sa pamamagitan ng 1.Ilahad ang aralin sa pamamagitan 1.Ilahad ang aralin sa
bagong aralin susing tanong sa Alamin Mo, LM, ng susing tanong sa Alamin Mo sa LM susing tanong sa Alamin Mo sa LM p. ng susing tanong sa Alamin Mo sa LM pamamagitan ng susing tanong sa
pahina ___ p. _____. Tanggapin lahat ang sagot _____. Tanggapin lahat ang sagot ng p. _____. Alamin Mo sa LM p. _____
Anu-ano ang mga kabutihang dulot ng mag-aaral. mag-aaral. Tanggapin lahat ang sagot ng mag- Tanggapin lahat ang sagot ng
ng monopolyo ng tabako? Bakit nag-alsa ang mga katutubo? Ano ang Kilusang Agraryo? Bakit ito aaral. mag-aaral.
nangyari? . Ano ang kapatirang ito? Bakit Nasakop pala ng Great Britain ang
nagsipag-alsa ang mga kasapi? Maynila.
Bakit at paano?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at 2.Magdaos ng brainstorming .Ipabasa ang Alamin Mo sa LM, p. .Ipabasa ang Alamin Mo sa LM, p. ___ .Ipabasa ang Alamin Mo sa LM, p. 2.Ipabasa ang Alamin Mo sa LM,
paglalahad ng bagong kasanayan #1 kaugnay ng mga tanong. Tanggapin ___ ___ p. ___
lahat ang sagot ng mag-aaral.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ipabasa ang Alamin Mo sa LM, p. 3.Talakayin ang paksa. .Talakayin ang paksa. 3.Talakayin ang paksa. 3.Talakayin ang paksa
paglalahad ng bagong kasanayan #2 ___ Pag-aalsa sa Estadong Kolonyal Kilusang Agraryo ng Pilipinas Pag-aalsa ng Kapatiran ng San Jose Pananakop ng mga Ingles sa
Talakayin ang paksa Maynila

F. Paglinang sa Kabihasan Ipagawa ang mga Gawain A-C. 4.Ipagawa ang mga Gawain A-C. Ipagawa ang mga Gawain A-C. 4.Ipagawa ang mga Gawain A-C. 4.Ipagawa ang mga Gawain A-C.
(Tungo sa Formative Assessment) •Ipasagot ang mga tanong sa •Ipasagot ang mga tanong sa Gawain  Ipagawa ang Gawain A, • Ipasagot ang mga tanong •Ipasagot ang mga tanong sa
Gawain A. A. maaaring pasagutan ito na sa Gawain A. Gawain A.
•Talakayin ang sagot ng mga bata. pasalita o ipasulat ito sa
•Ipagawa ang Gawain B, p. _____. notbuk.
Ipasulat ang sagot sa notbuk.
•Ipangkat ang klase at ipagawa ang
Gawain C.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- •Ipagawa ang Gawain B, p. _____. •Ipagawa ang Gawain B. Tignan ang •Ipagawa ang Gawain B, p. _____. •Ipagawa ang Gawain B, p.
araw na buhay Ipasulat ang sagot sa notbuk. mapa. Tukuyin ang mga lugar kung •Ipagawa ang Gawain C, p._____. _____.
•Cooperative Learning Technique saan naganap ang kilusang agraryo Talakayin at iwasto ang mga sagot ng •Ipagawa ang Gawain C, p._____.
(CLT). Hatiin ang klase sa limang noong 1745. bata Talakayin at iwasto ang mga
pangkat. Ipagawa ang Gawain C sa •Ipagawa ang Gawain C, ph._____. sagot ng bata.
LM, ph. _____ at ipaulat ito sa buong Talakayin at iwasto ang mga sagot ng
klase bata
H. Paglalahat ng Arallin Bigyang-diin ang mga kaisipan sa 5.Bigyang-diin ang mga kaisipan sa 5.Bigyang-diin ang mga kaisipan sa 5.Bigyang-diin ang mga kaisipan sa 5.Bigyang-diin ang mga kaisipan
Tandaan Mo sa LM, p____ Tandaan Mo sa LM, p_____ Tandaan Mo sa LM, p_____. Tandaan Mo sa LM, p_____. sa Tandaan Mo sa LM, p_____.
• Upang lumaki ang kita, Nagsipaglaban sa mga Espanyol ang Ang pag-aalsang ito ay bunsod ng Naitatag ang Samahan ng San Jose Nasakop ng Britanya ang Maynila.
nagkaroon ng pagbabago sa mga Pilipino upang tutulan ang mga hindi makatarungang pang-aagaw at dahil sa isyu ng diskriminasyon sa Ito ay nangangahulugang hindi na
ekonomiya sa panahon ni kalupitan at di-makatarungang pangangamkam ng mga pari sa lupa ng lahi. Ginawa itong kahalili ng ang Espanya ang pinakamalakas
Gobernador-Heneral Jose Basco. pamamahala. Karamihan sa mga pag- mga katutubo. Libo-libong mga Katolisismo ng mga kasapi. Nag- na bansa. Mahina na ito at kaya
• Ang monopolyo ng tabako aalsa ay nabigo dahil kanya-kanya sila Pilipino ang humawak ng sandata umpisa ang pag-aalsa nang nang talunin ng mga Pilipino.
ay naitatag. ng ipinaglalaban. Ilan sa mga ito ay upang ipakita ang kanilang pagtutol sumalakay sa kanila ang mga
Tabako lamang ang itinatanim sa pinamunuan ni Lakan Dula, Magat dito. Nangyari ang mga ganitong uri ng Español. Bagama't nagtanggol ang
Hilagang Luzon. Salamat, Bancao, Tamblot, Silang, pag-aalsa sa Silang, Cavite noong Abril mga Pilipino, tinalo sila ng mga
• May takdang dami ng Sumuroy, Maniago, Malong, 1745 na mabilis na kumalat sa mga kalaban
itatanim at may takdang presyo rin. Dagohoy, Pule at Tapar. nayon ng Taguig, Parañaque,
Nahirapan ang mga Pilipino dahil Hagonoy, Bacoor, San Mateo, at
kinapos sa pagkain. Bulacan.
I. Pagtataya ng Aralin Ipagawa ang Natutuhan Ko, ph. Ipagawa ang Natutuhan Ko, ph. Ipasagot ang Natutuhan Ko, ph. Isulat ang mga salitang nawawala sa Ipasagot ang Natutuhan Ko, ph.
_______ ng LM. _______ ng LM. _______ bawat pangungusap. Humanap ng _______
Iguhit ang masayang mukha ang Bilugan ang letra ng tamang sagot. Isulat ang Tama kung wasto ang kasagutan sa loob ng kahon. Punan ang patlang ng tamang
bilang kung ang pahayag ay 1. Sino ang namuno sa pag- ipinapahayg ng bwat pangungusap. sagot. Pumili sa mga konseptong
nagpapakita ng kagandahang aalsa ng mga Tagalog? Kung mali, iwasto ang mga nasa loob ng kahon.
naidulot na monopolyo ng tabako, A. Diego Silang nakasalungguhit na salita. 1.Si _____________________ ay
malungkot na mukha C. Hermano Pule 1.Ang mga lupain at kita nito ay itinalaga bilang isang British
kung ito ay nagpapakita ng B. Felipe Catabay napupunta sa mga relihiyosong pari 1.Itinatag ni Pule ang Governor-General ng Maynila.
kasamaang naidulot nito sa ating D. Magat Salamat tulad ng mga Indiano, Heswita, at _____________________, isang 2.Nang lusubin ng mga Ingles ang
bansa. Gawin ito sa notbuk. Agustino. samahan na Pilipino lamang ang Look ng Maynila, isa si
_____ 1. Marami sa mga opisyal ng 2.Tatlong piso ang bayad ng mga pwedeng sumali. _______________sa mga
2. Bakit nag-alsa si Tamblot?
pamahalaan ang naging biyudo at biyuda sa lupain. 2.Sa tulong ni namuno nito.
Ano ang ipinaglaban niya?
mapagsamantala. 3.Sa Kabisayaan ang sentro ng kilusang _____________________, hiniling ni 3.Noong____________________,
A. Nais nilang bumalik sa
_____ 2. Natutustusan na ng kinikita agraryo. Pule na kilalanin ng pamahalaan at pinagsumikapang lumaban ng
pananampalataya sa mga diyos ng
sa monopolyo ng tabako ang 4.Isa sa mga dahilan ng pag-aalsa ay ng simbahan ang kanyang samahan. mga Español upang di
kanilang mga ninuno.
pangangailangan ng kolonya at hindi ang pandaraya sa mga lupain at hindi 3.Mula sa punong himpilan ng nito sa mapasakamay ng mga Ingles ang
B. Inalis ni Gobernador Heneral
na kailangan pang humingi ng makatarungang paniningil ng buwis sa __________________, nagkaroon Maynila.
Guido de Lavezares ang karapatang
suporta mula sa Espanya kanilang lupain sila ng malawak na kapatiran sa iba’t 4.Itinatag ni Governor General
ipinagkaloob ni Legazpi sa mga
_____ 3. Malaking lupain din ang 5.Tinanggalan ng mga nakamulatang ibang lalawigan. Drake ang_________________ na
katutubo.
nalinang upang gawing taniman ng karapatan ang mga katutubo. 4.Sinalakay ng mga may ganap na kapangyarihang
C. Ipinadala ng mga manggagawang
tabako. ________________ ang kapatiran ipabilanggo ang sinumang nais
taga-Samar sa Cavite upang
_____ 4. Naging mapang-abuso ang noong Oktubre, 1841. niyang ipabilanggo.
magtrabaho sa gawaan ng barko.
ilang mga opisyal sa tuwing 5.Nahuli si Pule at hinatulang 5.Noong__________________
D. Tinutulan nila ang sapilitang
maghahalungkat ng mga bahay ng mamatay sa sinalakay ng mga Ingles ang
pagtratrabaho ng mga Español.
magsasaka na pinaghihinalaang ______________________. Pilipinas upang maging bahagi ito
nagtatago ng tabako. ng kanilang imperyo sa Asya.
3.Anong pangkat-etniko sa Luzon ang
_____ 5. Nanguna ang Pilipinas sa sumuko sa pakikipaglaban sa mga
pag-aani ng tabako sa buong Español?
Chottry Court
silangan. A. Apayao
Rear-Admiral Samuel Cornish
C.Cebuano
Oktubre 5, 1762
B. Badjao D. Gaddang Dawsonne Drake
Setyembre 24, 1762
4. Ano ang isa sa mga dahilan
ng pag-aalsa ng mga katutubo laban
sa mga Español?
A. Pagyakap sa relihiyong
Kristiyanismo.
B. Mabuting pakikitungo ng mga
Español sa mga katutubo.
C. Pangangamkam ng mga lupain ng
mga pinunong Español.
D. Paniningil ng tamang buwis sa mga
katutubong Pilipino.

5.Bakit hindi nagtagumpay ang mga


rebelyon ng mga Pilipino laban sa
mga Español?
A. Wala silang pinuno.
C. Wala silang pagkakaisa.
B. Wala silang mga armas.
D. Wala silang sapat na dahilan.

J. Karagdagang gawain para sa Takdang Aralin Takdang Aralin.


takdang-aralin at remediation Ilarawan. Sagutin ang katanungan.
Sino sa mga Pilipinong
nag-alsa laban sa mga Español ang
higit mong hinangaan? Bakit?

IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to
nakakuha ng 80% sa pagtataya next objective. next objective. next objective. next objective. the next objective.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80%
mastery mastery mastery mastery
B. Bilang ng mag-aaral na ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties
nangangailangan ng iba pang answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. in answering their lesson.
gawain para sa remediation ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in
answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the
because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, skills lesson because of lack of
and interest about the lesson. and interest about the lesson. and interest about the lesson. and interest about the lesson. knowledge, skills and interest
___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the about the lesson.
lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties ___Pupils were interested on
encountered in answering the encountered in answering the encountered in answering the encountered in answering the the lesson, despite of some
questions asked by the teacher. questions asked by the teacher. questions asked by the teacher. questions asked by the teacher. difficulties encountered in
___Pupils mastered the lesson ___Pupils mastered the lesson ___Pupils mastered the lesson despite ___Pupils mastered the lesson answering the questions asked by
despite of limited resources used by despite of limited resources used by of limited resources used by the despite of limited resources used by the teacher.
the teacher. the teacher. teacher. the teacher. ___Pupils mastered the lesson
___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils finished despite of limited resources used
their work on time. their work on time. their work on time. their work on time. by the teacher.
___Some pupils did not finish their ___Some pupils did not finish their ___Some pupils did not finish their ___Some pupils did not finish their ___Majority of the pupils finished
work on time due to unnecessary work on time due to unnecessary work on time due to unnecessary work on time due to unnecessary their work on time.
behavior. behavior. behavior. behavior. ___Some pupils did not finish
their work on time due to
unnecessary behavior.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
ng mag-aaral na nakaunawa sa above above above above above
aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require
magpapatuloy sa remediation additional activities for remediation additional activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation additional activities for
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
nakatulong ng lubos? Paano ito ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up
nakatulong? lesson lesson lesson lesson the lesson

F. Anong suliranin ang aking ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
naranasan na solusyunan sa tulong require remediation require remediation require remediation require remediation require remediation
ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
aking nadibuho na nais kong ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development:
ibahagi sa mga kapwa ko guro? Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note
taking and studying techniques, and taking and studying techniques, and taking and studying techniques, and taking and studying techniques, and taking and studying techniques,
vocabulary assignments. vocabulary assignments. vocabulary assignments. vocabulary assignments. and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think-
share, quick-writes, and anticipatory share, quick-writes, and anticipatory share, quick-writes, and anticipatory share, quick-writes, and anticipatory pair-share, quick-writes, and
charts. charts. charts. charts. anticipatory charts.

___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples:
Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw
learning, peer teaching, and learning, peer teaching, and projects. learning, peer teaching, and projects. learning, peer teaching, and projects. learning, peer teaching, and
projects. projects.

___Contextualization: ___Contextualization: ___Contextualization:


___Contextualization: Examples: Demonstrations, media, Examples: Demonstrations, media, Examples: Demonstrations, media, ___Contextualization:
Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local manipulatives, repetition, and local manipulatives, repetition, and local Examples: Demonstrations,
manipulatives, repetition, and local opportunities. opportunities. opportunities. media, manipulatives, repetition,
opportunities. and local opportunities.
___Text Representation:
___Text Representation: ___Text Representation: ___Text Representation:
___Text Representation: Examples: Student created
Examples: Student created drawings, Examples: Student created drawings, Examples: Student created drawings,
drawings, videos, and games.
Examples: Student created videos, and games. videos, and games. videos, and games.
drawings, videos, and games. ___Modeling: Examples:
___Modeling: Examples: Speaking ___Modeling: Examples: Speaking ___Modeling: Examples: Speaking
Speaking slowly and clearly,
___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the slowly and clearly, modeling the slowly and clearly, modeling the
modeling the language you want
slowly and clearly, modeling the language you want students to use, language you want students to use, language you want students to use,
students to use, and providing
language you want students to use, and providing samples of student and providing samples of student and providing samples of student
samples of student work.
and providing samples of student work. work. work.
Other Techniques and Strategies
work.
used:
Other Techniques and Strategies Other Techniques and Strategies Other Techniques and Strategies ___ Explicit Teaching
Other Techniques and Strategies used: used: used: ___ Group collaboration
used: ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching ___Gamification/Learning throuh
___ Explicit Teaching ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration play
___ Group collaboration ___Gamification/Learning throuh ___Gamification/Learning throuh play ___Gamification/Learning throuh ___ Answering preliminary
___Gamification/Learning throuh play ___ Answering preliminary play activities/exercises
play ___ Answering preliminary activities/exercises ___ Answering preliminary ___ Carousel
___ Answering preliminary activities/exercises ___ Carousel activities/exercises ___ Diads
activities/exercises ___ Carousel ___ Diads ___ Carousel ___ Differentiated Instruction
___ Carousel ___ Diads ___ Differentiated Instruction ___ Diads ___ Role Playing/Drama
___ Diads ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction ___ Discovery Method
___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Lecture Method
___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Lecture Method ___ Discovery Method Why?
___ Discovery Method ___ Lecture Method Why? ___ Lecture Method ___ Complete IMs
___ Lecture Method Why? ___ Complete IMs Why? ___ Availability of Materials
Why? ___ Complete IMs ___ Availability of Materials ___ Complete IMs ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Complete IMs ___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials ___ Group member’s
___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group member’s ___ Pupils’ eagerness to learn collaboration/cooperation
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group member’s collaboration/cooperation ___ Group member’s in doing their tasks
___ Group member’s collaboration/cooperation in doing their tasks collaboration/cooperation ___AudioVisual Presentation
collaboration/cooperation in doing their tasks ___ Audio Visual Presentation in doing their tasks of the lesson
in doing their tasks ___ Audio Visual Presentation of the lesson ___ Audio Visual Presentation
___ Audio Visual Presentation of the lesson of the lesson
of the lesson

You might also like