You are on page 1of 4

School: Holy Trinity Academy of Calamba Grade Level: VIII

GRADE 8 Teacher: Stephanie Honey A. Ruiz Learning Area: Filipino


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: August 29- SEPTEMBER 1 (WEEK 1) Quarter: 1st QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang
Pangnilalaman pampanitikang sa Panahon ng mg Katutubo, Espanyol at Hapon.
Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong
B. Pamantayan sa Pagganap
panturismo.
F8PB-Ia-c-22 F8PT-Ia-c-19
Naiuugnay ang mahahalagang Nabibigyangkahulugan ang mga
kaisipang nakapaloob sa mga talinghagang ginamit.
C. Mga Kasanayan sa
karunungang-bayan sa mga
Pagkatuto (Isulat ang code ng
pangyayari sa tunay na buhay sa F8PD-Ia-c-19
bawat kasanayan)
kasalukuyan. Nakikilala ang bugtong,
salawikain, sawikain o kasabihan
na ginamit sa napakinggan.
II. NILALAMAN Intruduksyon Pre-test Karunungang-Bayan Karunungang-Bayan
III. KAGAMITANG PANTURO Laptop Laptop
Brave New World of Learning Brave New World of Learning
A. Sanggunian
Filipino 8 Filipino 8
1. Mga pahina sa Gabay ng Pahina 3-6 Pahina 3-6
Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Pahina 3-6 Pahina 3-6
Pang-mag-aaral
Brave New World of Learning Brave New World of Learning
3. Mga pahina Teksbuk
Filipino 8 Filipino 8
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource.
B. Iba pang Kagamitang Kahon, Yeso Yeso , kahon
pangturo
Panimulang Gawain: Panimulang Gawain: Panimulang Gawain: Panimulang Gawain:
1. Pagdarasal 1. Pagdarasal 1. Pagdarasal 1. Pagdarasal
2. Pagbati 2. Pagbati 2. Pagbati 2. Pagbati
IV. PAMAMARAAN 3. Pagsasaayos ng upuan 3. Pagsasaayos ng upuan
3. Pagsasaayos ng upuan 3. Pagsasaayos ng upuan
4. Pagtatala ng mga liban 4. Pagtatala ng mga liban
4. Pagtatala ng mga liban 4. Pagtatala ng mga liban

A. Balik –Aral sa nakaraang Panuto: Kahon ng Karunungan


aralin at/o pagsisimula ng Mula sa kahon bubunot ang mag-
bagong aralin aaral ng isang bugtong at ibibigay
ang pagpapakahulugan nito.
B. Paghahabi ng layunin ng Pagpapakilala ng Guro Panuto: SUBOK-DUNONG!! Pagbibigay pansin sa larawan
aralin at paglalahat.
•Ang maniwala sa sabi-sabi walang
bait sa sarili.
•Sa paghahangad ng kagitna, isang
salop ang nawala.
•Sa bukid nagsaksakan, sa bahay
nagbunutan.

C.Pag-uugnay ng mga Pagpapakilala ng mga Mag-aaral Pagpapakita ng mga larawan na Panuto: Magbigay ng mga linya
halimbawa sa bagong aralin. iuugnay sa mga pahayag. ng mga nanay sa kanyang mga
anak.

D. Pagtalakay ng bagong Paglalahad ng kanilang inaasahan Pagtalakay sa Karunungang -Bayan Panuto: Ihanda ang sarili sa
konsepto at paglalahad ng sa FILIPINO 8 Kahulugan at kaugnayan sa pakikinig ng isang Radio Drama.
bagong kasanayan # 1 pangyayari sa tunay na buhay. Sa akdang “ Ang Sermon ni Nanay
“.

E. Pagtalakay ng bagong Paglalahad ng Guro ng mga dapat Pagtalakay sa Salawikain, Sawikain, Panuto: Bigyang
konsepto at paglalahad ng sundin at gawin ng mga mag-aaral Kasabihan, Palaisipan, Bulong, pagpapakahulugan ang mga
bagong kasanayan # 2 sa FILIPINO 8 Bugtong, sumusunod na mula sa akdang
napakinggan.

1.Kapag tanghali kang magising


Maging dumi ng manok
Wala kang mapupulot
2. Walang mahirap na gisingin
Kundi iyong nagtutulog-tulugan
3. Sa panahon ng kagipitan
Makikilala ang kaibigan
4.Ang pag-aasawa’y hindi biro
Hindi pagkaing mailuluwa kung
mapaso
5.Ang hindi magsapalaran
Hindi makatatawid sa karagatan
F. Paglinang sa kabihasaan Aktibidad: Kahon ng nakaraan Panuto: Iugnay ang mga Panuto: Tukuyin ang kaisipang
(Tungo sa Formative Ito ang kahon na naglalaman ng sumusunod na Karunungang-Bayan nakapaloob sa sumusunod na
Assessment) kanilang mga nakaraang aralin na sa mga pangyayari sa kasalukuyan. salawikain. Bilugan ang titik ng
nararapat nilang sagutin. iyong sagot. ( pahina:6-7 )
G. Paglalapat ng aralin sa Panuto: Sa isang malinis na papel, Bigyang pagpapakahulugan ang
pang-araw araw na buhay sumulat ng sariling kasabihan sa salawikaing mula sa akdang
iyong buhay. napakinggan ayon sa buhay.

“ Ang sa taong karunungan


Pamanang di mananakaw
Kung ibig ang karunungan
Habang bata ay mag-aral
Kung tumanda mag-aral man
Mahirap ng makaalam
H.Paglalahat ng Aralin

I. PAGTATAYA NG ARALIN Panuto: Sagutin ang mga Panuto: Sagutin ang mga
sumusunod tukuyin kung anong uri sumusunod.
ito ng Karunungang-Bayan. ________1.Nagbibigay ng
______1. Tag-ulan o Tag-araw pahiwatig upang hulaan ang isang
hanggang tuhod ang salawal. bagay.
______2. Aking napagtanto na tayo ________2. Binibigkas ito upang
pala ay abot tanaw ng panginoon. mabigyang babala ang mga bagay
______3. Kung ano ang puno siya na hindi nakikita.
rin ang bunga. ________3.Isang suliranin na
______4. Hinila ko ang tadyang, sinusubok ang katalinuhan ng
lumapad ang tiyan. lumulutas
______5. Tabi tabi po nuno ________4.Pahayag na
makikiraan po. nagbibibigay ng payo o nagsasaad
______6. Hindi lahat ng mayaman ng katotohanan kung saan ang
ay asal hayop. mga salitang ginagamit ay payak
at madaling maintindihan.
________5.Ito ay di-tuwirang
pagbibigay kahulugan at
pagpapakita ng kaisipan at
kaugalian ng isang lugar.
________6. ito ay naglalayong
magbigay ng gabay sa ating pang-
araw-araw na buhay.
J. Karagdagang Gawain para Ihanda ang sarili para sa Pre-test Basahin ang akdang “ Ang Sermon
sa takdang aralin at ni Nanay “ ( pahina 3-6 )
remediation

V.MGA TALA

You might also like