You are on page 1of 3

DAILY/WEEKLY LEARNING PLAN

Teacher: JOYCE B. REYES Quarter: 1ST QUARTER


GRADES 1 to 12 Grade Level: 8 Week 2
DAILY LESSON LOG
Learning Area: ARALING PANLIPUNAN Date: September 4-8,2023
I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay daan sa pag-usbong ng mga
A. Pamantayang Pangnilalaman
sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa
B. Pamantayan sa Pagganap
kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig. AP8HSK-Id-4
(CODE)
1. NILALAMAN Katuturan at Limang tema ng Heograpiya

2. KAGAMITANG PANTURO Pivot Learners materials, 4 pics one Pivot Learners materials, 4 pics Pivot Learners materials, 4 Pivot Learners materials, 4 Pivot Learners materials, 4 pics
word, concept map one word, concept map pics one word, concept map pics one word, concept map one word, concept map
A. Sanggunian

1. Gabay ng Guro (pahina) Pahina 6-16 Pahina 6-16 Pahina 6-16 Pahina 6-16 Pahina 6-16
2. Kagamitang Pang mag- Modyul, sagutang papel, activity sheet Modyul, sagutang papel, Modyul, sagutang papel, Modyul, sagutang papel, Modyul, sagutang papel, activity
aaral activity sheet activity sheet activity sheet sheet
Blando, Rosemarie C. et.al Blando, Rosemarie C. et.al Blando, Rosemarie C. et.al Blando, Rosemarie C. et.al Blando, Rosemarie C. et.al
3. Teksbuk (pahina) KasaysayanngDaigdig LM p. 12 - 13 KasaysayanngDaigdig LM p. 12 KasaysayanngDaigdig LM p. Kasaysayan ng KasaysayanngDaigdig LM p. 12 -
- 13 12 - 13 Daigdig LM p. 12 - 13 13
https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch?
v=UvIDxu7twpc v=UvIDxu7twpc
4. Karagdagang Kagamitan
(LR portal) https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch?
v=G8pvgopIPL0 v=G8pvgopIPL0

B. Iba Pang Kagamitang Panturo


II. PAMAMARAAN
Feedback sa resulta ng huling Feedback sa resulta ng huling Feedback sa resulta ng huling Gamit ang paper cabbage ball, Gamit ang paper cabbage ball,
pagtatasa/output/gawaing pagganap. pagtatasa/output/gawaing pagtatasa/output/gawaing ihahagis ito ng guro habang ihahagis ito ng guro habang
Linawin/Ituro muli mahirap na konsepto, pagganap. Linawin/Ituro muli pagganap. Linawin/Ituro muli nakatalikod at sisigaw ng nakatalikod at sisigaw ng “bato-
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin kung kailangan.
mahirap na konsepto, kung mahirap na konsepto, kung “bato-bato sa langit tamaan ay bato sa langit tamaan ay magreak
at/o Pagsisimula ng Bagong kailangan. kailangan. magreak ang mag-aaral na ang mag-aaral na tatamaan nito
Aralin tatamaan nito ang siyang ang siyang sasagot ng unang
sasagot ng unang katanungan katanungan sa papel bilang dahon
sa papel bilang dahon ng ng paper cabbage ball.
paper cabbage ball.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagpapaliwanag sa Layunin ng Aralin Pagpapaliwanag sa Layunin ng Pagpapaliwanag sa Layunin ng Pagpapaliwanag sa Layunin ng Pagpapaliwanag sa Layunin ng
para sa lingguhang pagtalakay. Aralin para sa lingguhang Aralin para sa lingguhang Aralin para sa lingguhang Aralin para sa lingguhang
Bilang mag-aaral, ikaw ay pagtalakay. pagtalakay. pagtalakay. pagtalakay.
inaasahan na; Bilang mag-aaral, ikaw ay Bilang mag-aaral, ikaw ay Bilang mag-aaral, ikaw ay Bilang mag-aaral, ikaw ay inaasahan
1.Naiisa-isa ang mga kaalaman sa inaasahan na; inaasahan na; inaasahan na; na;
batayang heograpiya 1.Naiisa-isa ang mga kaalaman sa 1.Naiisa-isa ang mga kaalaman sa 1.Naiisa-isa ang mga kaalaman sa 1.Naiisa-isa ang mga kaalaman sa
2.Nakikilala ang mga katangiang pisikal batayang heograpiya batayang heograpiya batayang heograpiya batayang heograpiya
ng daigdig 2.Nakikilala ang mga katangiang 2.Nakikilala ang mga katangiang 2.Nakikilala ang mga katangiang 2.Nakikilala ang mga katangiang
3.Napahahalagahan ang pag-aaral ng pisikal ng daigdig pisikal ng daigdig pisikal ng daigdig pisikal ng daigdig
heograpiya tungo sa pagkakaroon ng pag- 3.Napahahalagahan ang pag-aaral 3.Napahahalagahan ang pag-aaral 3.Napahahalagahan ang pag-aaral 3.Napahahalagahan ang pag-aaral ng
unlad ng pamumuhay mula sa panahong ng heograpiya tungo sa ng heograpiya tungo sa ng heograpiya tungo sa heograpiya tungo sa pagkakaroon ng
prehistoriko hanggang sa kasalukuyan. pagkakaroon ng pag-unlad ng pagkakaroon ng pag-unlad ng pagkakaroon ng pag-unlad ng pag-unlad ng pamumuhay mula sa
pamumuhay mula sa panahong pamumuhay mula sa panahong pamumuhay mula sa panahong panahong prehistoriko hanggang sa
prehistoriko hanggang sa prehistoriko hanggang sa prehistoriko hanggang sa kasalukuyan.
kasalukuyan. kasalukuyan. kasalukuyan.
Gawain 1. Pagganyak:4 pics one Gawain 1. Pagganyak:4 pics Gawain 1. Pagganyak:4 pics a.Ipapanuod ang short film a.Ipapanuod ang short film
word one word one word https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch?
a. Gamitinbilang “clue” a. Gamitinbilang “clue” a. Gamitinbilang “clue” v=UvIDxu7twpc v=UvIDxu7twpc
angapatnamagkakaibanglarawang angapatnamagkakaibanglarawan angapatnamagkakaibanglaraw
may g may ang may https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch?
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa v=G8pvgopIPL0 v=G8pvgopIPL0
kaugnayansamahalagangterminongti kaugnayansamahalagangtermin kaugnayansamahalagangtermi
sa Bagong Aralin nutukoy. ongtinutukoy. nongtinutukoy.
b.Itanong: sa napanuod na video, b.Itanong: sa napanuod na video,
b.Magbahagingmgaideyabataysaipin b.Magbahagingmgaideyabatays b.
1.ano ang sinasabi na pangea? 1.ano ang sinasabi na pangea?
apakitangmgalarawan at aipinapakitangmgalarawan at Magbahagingmgaideyabatays 2.Paano nabuo ang mga 2.Paano nabuo ang mga kontinente sa
angkaugnayannitosanabuongtermino. angkaugnayannitosanabuongter aipinapakitangmgalarawan at kontinente sa daigdig mula sa daigdig mula sa super continent na
mino. angkaugnayannitosanabuongte super continent na ito? ito?
rmino.
Gawain 2: Basa-Unawa: Basahin at Gawain 2: Basa-Unawa: Basahin Gawain 2: Basa-Unawa: Constructivism Constructivism Approach/Direct
unawain ang teksto gayundin ang at unawain ang teksto gayundin ang Basahin at unawain ang teksto Approach/Direct Instruction Instruction
Diyagram tungkol sa Limang temang Diyagram tungkol sa Limang gayundin ang Diyagram tungkol Gawain 5: Ang mga Gawain 5: Ang mga Kontinente:
D. Pagtalakay ng Bagong Heograpiya. LM p. 12 – 13 temang Heograpiya. LM p. 12 – 13 sa Limang temang Heograpiya. Kontinente: Basahin at suriin ang mga diyagram
Konsepto at Paglalahad ng Panuto:Lagyan ng kaukulang Panuto:Lagyan ng kaukulang LM p. 12 – 13 Basahin at suriin ang mga tungkol sa Continental Drift Theory
Bagong Kasanayan #1 impormasyon ang hinihingi sa bawat impormasyon ang hinihingi sa Panuto:Lagyan ng kaukulang diyagram tungkol sa Continental (diagram 1.4) at ang mapa at
(Modelling) kahon na may kinalanan sat ema ng bawat kahon na may kinalanan sat impormasyon ang hinihingi sa Drift Theory (diagram 1.4) at ang mahahalagang datos ng mga
heograpiya ema ng heograpiya bawat kahon na may kinalanan sat mapa at mahahalagang datos ng kontinente (diagram 1.5) sa pahina
ema ng heograpiya mga kontinente (diagram 1.5) sa 22-24 ng LM.
pahina 22-24 ng LM.
Gawain 3. Tukoy-Tema-Aplikasyon Gawain 3. Tukoy-Tema- Gawain 3. Tukoy-Tema-
E. Pagtalakay ng Bagong Gamit ang Globo tukuyin ang mga Aplikasyon Aplikasyon
Konsepto at Paglalahad ng konsepto na may kinalaman sa aralin Gamit ang Globo tukuyin ang mga Gamit ang Globo tukuyin ang
Bagong Kasanayan # 2 (Guided bilang pagtalakay sa estruktura ng Daigig konsepto na may kinalaman sa mga konsepto na may kinalaman
Practice) aralin bilang pagtalakay sa sa aralin bilang pagtalakay sa
estruktura ng Daigig estruktura ng Daigig
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain sa Pagkatuto Bilang 4 GEO- Gawain sa Pagkatuto Bilang 4 Gawain sa Pagkatuto Bilang 4 Gawain 6. The Map Gawain 6. The Map Says.Sagutin
(Independent) line: Unawain ang mga tanong sa ibaba. GEO-line: Unawain ang mga GEO-line: Unawain ang mga SaysSagutin ang mga tanong ang mga tanong batay sa mapa.
Gumuhit ng bilog na sumisimbolo sa tanong sa ibaba. tanong sa ibaba. batay sa mapa. Gawin ito sa Gawin ito sa gawaing kuwaderno
(Tungo sa Formative
mundo upang maipakita ang iyong Gumuhit ng bilog na sumisimbolo Gumuhit ng bilog na sumisimbolo gawaing kuwaderno
Assessment 3) kasagutan. Huwag kalimutang lagyan ng sa mundo upang maipakita ang sa mundo upang maipakita ang
label ang bawat guhit na iyong iyong iyong
ilalagay upang mailahad ng malinaw at kasagutan. Huwag kalimutang kasagutan. Huwag kalimutang
maayos ang iyong kasagutan. Gawin ito lagyan ng label ang bawat guhit na lagyan ng label ang bawat guhit
sa isang malinis na papel.. iyong na iyong
ilalagay upang mailahad ng ilalagay upang mailahad ng
malinaw at maayos ang iyong malinaw at maayos ang iyong
kasagutan. Gawin ito kasagutan. Gawin ito
sa isang malinis na papel.. sa isang malinis na papel..
1.Bakitmahalagang maunawaan ang mga 1.Bakitmahalagang maunawaan 1.Bakitmahalagang maunawaan Gawain 7. Iguhit Ko, Kuwento Gawain 7. Iguhit Ko, Kuwento Ko
katangian ng Daigdig? ang mga katangian ng Daigdig? ang mga katangian ng Daigdig? Ko Maglahad ng karanasan o
2.Dapat bang may kaalaman ang tao sa 2.Dapat bang may kaalaman ang 2.Dapat bang may kaalaman ang Maglahad ng karanasan o kwento tungkol sa mga lugar na
implikasyon ng paninirahan sa kanilang tao sa implikasyon ng paninirahan tao sa implikasyon ng paninirahan kwento tungkol sa mga lugar iyong napuntahan.Gumuhit ng isang
kapaligirang kinabibilangan? Halimbawa sa kanilang kapaligirang sa kanilang kapaligirang na iyong napuntahan.Gumuhit anyong lupa o anyong tubig na iyong
ang bansang kinabibilangan? Halimbawa ang kinabibilangan? Halimbawa ang ng isang anyong lupa o anyong nakita sa lugar na may masayakayong
Pilipinas sa Timog-Silangang Asya? bansang bansang tubig na iyong nakita sa lugar na ala-ala. Gawin ito sa iyong activity
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- 3.Bilang ikaw ay isang mamamayan na Pilipinas sa Timog-Silangang Pilipinas sa Timog-Silangang may masayakayong ala-ala. notebook
may pnanagutan sa pook o Asya? Asya? Gawin ito sa iyong activity
araw-araw na Buhay Pamayanan naiyong kinabibilangan, 3.Bilang ikaw ay isang mamamayan 3.Bilang ikaw ay isang notebook
(Aplication/Valuing) paano ka makapag-aambag na may pnanagutan sa pook o mamamayan na may pnanagutan
Sa ikapapanatili ng kaayusan at Pamayanan naiyong kinabibilangan, sa pook o
kapakinaban ng iyongkapaligiran? paano ka makapag-aambag Pamayanan naiyong
Sa ikapapanatili ng kaayusan at kinabibilangan, paano ka
kapakinaban ng iyongkapaligiran? makapag-aambag
Sa ikapapanatili ng kaayusan at
kapakinaban ng
iyongkapaligiran?
Gamit ang exit ipapakita ng mag Gamit ang exit ipapakita ng mag aaral
aaral ang lalilm ng ang lalilm ng pagkaunawa sa
pagkaunawa sa aralin: aralin:
Ang paksa ng Aralin ay tungkol Ang paksa ng Aralin ay tungkol
H. Paglalahat ng Aralin
sa________________________ sa________________________
(Generalization) Ang halaga ng araling ito Ang halaga ng araling ito
ay_________________________ ay_________________________
Ang natutunan ko sa araling ito Ang natutunan ko sa araling ito
ay________________ ay________________
1.

III. PAMAMARAAN

Maikling Pagsusulit Maikling Pagsusulit


IV. KARAGDAGANG GAWAIN

LEARNING REMEDIATION

Inihanda ni: JOYCE B. REYES Iniwasto: MIRIAM S. RAMOS Binigyang Pansin: LILIA M. TIBAY Ed. D.
Guro sa AP 8 Department Chairman Punong Guro

You might also like