You are on page 1of 2

GRADE School MARIA AURORA NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level 10

1 to 12 Pre-Service MS. CYRILLE SHANE S. BENITEZ Learning Area FILIPINO


DAILY Teacher
Teacher MRS.EMARLIN M. QUIBEN Quarter Ika-apat na Markahan
LESSON LOG School Head LAUREN G. MACABONTOC
Date: April 8 ,2024
Sections:Flores (7:15-8:15), Quisumbing (8:15-9:15)
Almeda (1:00-2:00)
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Napapamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalahalaga sa nobelang
el filibusterismo bilang isang obra maestrang pampanitrikan
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay makapagpapalabas ng makabuiluhang photo/video
documentary na nagmumungkahi ng solusyon sa isang suliraning panlipunan sa
kasalukuyan
C.Kasanayan sa Pagkatuto F10PS-IVa-b-85
Isulat ang code ng bawat kasanayan Maisasalaysay ang magkakaugnay na mga pangyayari sa pagkakasulat ng El
Filibusterismo
II.NILALAMAN Aralin: EL FILIBUSTERISMO
KABANATA XXXI – XXXIII
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian EL FILIBUSTERISMO
B.Mga pahina sa gabay ng guro
C.Mga Pahina sa Kagamitan ng mga Mag-aaral
D.Mga pahina sa Teksbuk
EKaragdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning
bidyu klips, ppt, laptop, overhead projector, SLM in Filipino 10
Resource
F.Iba pang Kagamitang Panturo
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa
holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip
ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw
na karanasan.
A.Balik-aral A. Morning prayer
B. Balik- aral
B.Paghahabi ng Layunin A.
B.
C.
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Gawain:
at/o pagsisimula ng bagong aralin 1.
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Gawain:
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang ng kabihasaan(tungo sa Formative Gawain:
Assessment) (Explain)
G.Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Gawain:
buhay(Elaborate) Kung magiging tauhan ka sa nobelang natalakay, Sino ka at bakit?
H.Paglalahat ng aralin (Elaborate) Dapat ay masagot ng mga mag-aaral ang mga tanong upang malaman kung sila ay
handa na sa susunod na gawain.
Tanong:
1.
I.Pagtataya ng aralin (Evaluate) Gawain:
J.Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at Gawain:
remediation (Extend)
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang Ng Mga Mag-Aaral Na Nakakuha Ng 80% Sa Rizal – Flores - Almeda - Quisumbing -
Pagtataya
B.Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng Rizal – Flores - Almeda - Quisumbing -
iba pang Gawain para sa remediation.
C.Nakatutulong b ang remedial? Bilang ngmga mag-aaral
na nakunawa sa aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa Rizal – Flores - Almeda - Quisumbing -
remediation?
E.Alin ang statehiyang pagtuturo ang nakutulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa
tulong ang aking punongguro at supervisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni:
CYRILLE SHANE S. BENITEZ
Pre-Service Teacher

Iwinasto ni: Sinuri ni:


EMARLIN M. QUIBEN LAUREN G. MACABONTOC
Guro HT-III FAME Department

You might also like