You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Region XII
Cotabato Division
MALAMOTE HIGH SCHOOL

Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 7


Paaralan: Malamote High School Asignatura: Araling Panlipunan
Guro: Ruvilee D. Polido Petsa/ Oras: ika-04 ng Hulyo 2018
10:55-11:55 ng
Umaga
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman: Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ng mag-


aaral ang pag-unawa sa uganyan ng kapaligiran
at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano.

B. Pamantayan sa Pagganap: Ang mga mag-aaral ay malalim na


nakapguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan
ng kap[aligiran at tao sa paghubog ng
sinaunang kabihasnang Asyano.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

Cognitive: - Naipaliliwanag ang Tajik ng Tajikistan.


Psychomotor: - Naiuulat ang nakatalagang paksa sa
bawat pangkat.
Affective: - Naipagmamalaki ang kinabibilangang
pangkat etnolingguwistiko.
II. NILALAMAN: Tajik ng Tajikistan

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian Mga Pahina sa Teksbuk: Blando, R.C.,
Sebastian,A.A., Espiritu, A.C., et.al.Asya:
Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba.
Eduresource Publishing Inc. 2014. Pahina 53

B. Iba pang Kagamitang Panturo: aklat, yeso, pambura, manila paper, pentel pen,
construction paper, pandikit, atbp.
IV.PAMAMARAAN - Ano ang pagkakakilanlan ng Manchu ng
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o China at Arab ng Kanlurang Asya?
pagsisimula ng bagong aralin:

B. Paghahabi sa layunin ng Aralin: - PICTURE ANALYSIS


- Magpapakita ng larawan ang guro,
aalamin o huhulaan ng mga mag-aaral
kung ano ang nakikita?
Gabay na Tanong:
- Ano ang napansin niyo sa katangian at
kultura ng mga Tajik sa larawan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong - Kabilang ka ba sa mga pangkat


aralin: etnolingguwistiko sa bansa? Ano ang iyong
pangkat etnolingguwistiko na kinabibilangan
at magbigay pa ng mga pangkat
etnolingguwistiko na matatagpuan sa
Pilipinas.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at - PANGKATANG GAWAIN (4 na pangkat)
paglalahad ng bagong kasanayan: Hahatiin sa apat na pangkat ang klase.
Ang bawat pangkat ay mag-uulat ng
nakatalagang paksa.
- Magbibgay ng batayan ang guro para sa
pagpupuntos.
Gabay na Tanong:
1. Ipaliwanag ang mga Tajik ng Tajikistan.
2. Ano ang pagkakakilanlan ng Tajik ng
Tajikistan?
3. May kaugnayan ba ang heograpiya sa uri
ng pamumuhay Tajik ng Tajikistan?
Pangatwiranan.

E. Paglinang sa Kabihasan: - Magpapaliwanag ang guro.


- pahina 59-60 Gawain 6

F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na -Paano mo maipagmamalaki ang


buhay: pangkat etnolingguwistiko na iyong
kinabibilangan?
G. Paglalahat ng Aralin: - Ipaliwanag ang pangkat etniko ng Tajik ng
Tajikistan.
- Ano ang pinagkaiba nito sa Manchu ng China
at Arab ng Kanlurang Asya?

H. Pagtataya ng Aralin: - Post-test (Pagpipilian)

I. Karagdagang gawain para sa takdang- - Magbibigay ng takdang aralin.


aralin at remediation: - Magbibigay ang guro ng karagdagang
gawain.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya:

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation:

C. Nakatulong ba ang remediation?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin:

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation?

Inihanda ni: Iniwasto ni:

RUVILEE D. POLIDO G. SUHARTO D. BUISAN


Guro ng Araling Panlipunan Ulongguro

You might also like