You are on page 1of 3

Bukig National Agricultural &

School: Technical School Grade Level: 7


Teacher: DARIO A. DE LA CRUZ Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Date SEPTEMBER 30, 2022 Quarter: UNANG MARKAHAN
GRADE 7
DLP

Yugto ng Pagkatuto Paglinang


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Pangnilalaman Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon sa ika-16 hanggang ika-20 na siglo.
B. Pamantayan sa Nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Pagaganap Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika – 20 na siglo).
C. Kasanayan sa Nailalarawan ang mga yamang likas ng Asya AP7HAS-Ie-1.5
Pagkatuto
LAYUNIN a. Mailalarawan ang mga yamang likas ng  Asya;
b. Masabi ang mga implikasyon ng kapaligirang pisikal at yamang likas ng mga rehiyon sa
pamumuhay ng mga Asyano noon at ngayon sa larangan ng: (a) agrikultura, (b) ekonomiya, (c)
panahanan, at (d)kultura;
 c. Maipapahayag ang kahalagahan ng pangangalaga sa timbang na  Kalagayang ekolohikal ng
rehiyon.

II. NILALAMAN Mga Likas Na Yaman ng Asya


III. KAGAMITANG
PANTURO Internet
A. Sanggunian Cellphone, Laptop
1. TG at LM,
Teksbuk Constructive, Integrative, Collaborative, Inquiry-based, Reflective
2. Lapit
IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Pagtatala ng liban sa
klase
2. Balitaan Balitaan
3. Balik-aral - Pagbabalik-aral tungkol sa katangiang pisikal ng Asya

B. Panlinang na Aralin
1. Paghahabi ng aralin Activity (Motibasyon)
PIC-SURI
-Susuriin ng mga mag-aaral ang mga sumusunod na larawan:

Gabay na tanong;
 Ano ang ipapakita ng larawan?
 Paano ito maiiwasan?

Analysis
2. Pagtalakay ng aralin

 Isulat sa loob ng kahon ang mga katanungang nais masagot tungkol sa aralin. Gawin ito
sa kwaderno. Sa loob lamang ng (5 minuto).

 Ang aking mga katanungan tungkol sa mga suliraning pang kapaligiran ng asya.
3. Paglalahat Abstraction
     GAWAIN
 Ipapangkat ang mga mag-aaral sa apat at huhulaan ang mga larawan kung ito ay yamang
lupa, yamang tubig, yamang mineral, o yamang kagubatan. Gagawin ito sa loob ng 5
minuto at ipepresenta sa klase, kasabay ng concept map sa ibaba.

Sa pamamagitan ng concept map na ito itala ang implikasyon ng kapaligirang pisikal at yamang
likas ng mga  rehiyon sa pamumuhay ng mga Asyano noon at ngayon sa  larangan ng: (a)
agrikultura, (b) ekonomiya, (c) panahanan, at (d)kultura.

 1.Ang aking  mga pang-unang  kaalaman.


2. Mga  natuklasan  at pagwawasto.
3.Mga katibayang  nagpapatunay.
4.Mga kalagayang katanggap-tanggap. 
5.Ang aking mga ganapna naunawaan.

4. Palalapat

Application
Bilang mag- aaral paano mo malilinang o mapapahalagahan ang kalagayang ekolohikal ng rehiyon.

Quiz # 3
Tukuyin ang mga sumusunod na pahayag. Isulat ang salitang DARNA kung ang pahayag tama at
NARDA naman kung ito ay mali.

 Ang bansang Kyrgyzstan ay may pinamalaking deposito ng ginto.DARNA


 Upang mas mapabilis ang paghuli ng isda sa karagatan mas nakabubuti ang ang paggamit
5. Pagtataya
ng dinamita kaysa sa lambat. NARDA
 Ang pagtatapon ng mga basura sa katubigan ay nakapagbibigay tulong sa ating yamang
tubig. NARDA
 Si RD ay nagputol ng punong kahoy sa kanilang lupain at pagkatapos ay nagtanim ito ng
sampung puno ng Gmelina bilang kapalit. DARNA
 Hinihikayat ni Mang Gardo si Pepito na pumasok sa isang minahan na pinamamahalaan
ng isang dayuhan kung saan wala naman itong legal na dokumento para sa
pagmimina.NARDA
Kasunduan Pag-aralan ang Aralin 3: Etnolinggwistiko

MGA TALA

PAGNINILAY

Inihanda ni:
DARIO A. DE LA CRUZ
Paksang-Guro sa Araling Panlipuan 7

Iwinasto ni:
Gng. BERNADETTE L. UMANGAY
M.T. II/Koordinator sa Aral. Pan

Binigyang puna ni:

G. JOSEPH B. DANAO
Head Teacher V, R.S Dept.

You might also like